กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก อินดี้ NO Repaint 8ตัวให้เลือกครับ

• 2 replies
  • 6,838 views
*

ธนาศิลป์.

แจก อินดี้ NO Repaint 8ตัวให้เลือกครับ
« เมื่อ: 21, เมษายน 2017, 11:18:11 PM »
หวัดดีครับ วันนี้ ผมมี indicator no repaint

มาฝากครับ 8 ตัวด้วยกัน
ผมนำมานี้ไม่ได้เปลียนชื่อของเค้าเลยนะครับ ตามตัวเลย

ตัวที่1ครับ sqDynamicBreakoutBox
สำหรับตัวนี้ก็ดูไม่อยากนะครับ ตามหน้าตาเลย

วิธีการใช้งาน
indicator นี้ใช้ดูแนวรับ แนวต้าน ได้นะครับจะช่วยให้ดูกราฟง่ายขึ้นครับ

ตัวที่2ครับ Timing
ตัวนี้ก็คุ้นๆตากันนะครับ แต่ข้อดีมัน ไม่repaintครับ

indicator  ตัวรูปแบบจะเหมือน MACD ครับแต่ว่าจะดูง่ายกว่าหน่อย
คือ เส้นวิ่งไปแตะล่างให้ ชื้อ เส้นวิ่งไปแตะบนให้ Sell  ครับประมาณนี้
แต่โดยส่วนตัวไม่แตะนำให้ใช้ตัวเดียวนะครับให้ใช้หลายๆตัว ยืนยันสัญญาณด้วยผมเองก็ทำแบบนี้

ตัวที่3ครับ Vostro_+_2010
ตัวนี้ก็ เป็นแบบเหลี่ยมๆแหลมๆ -..-* ไม่เป็นเส้นโค้งครับประมาณนั้น
สำหรับคนไม่ชอบแบบโค้งๆ

indicator เส้นสีน้ำเงินอยู่ตรงกลางก็คือเทรนไซด์เวย์
             เส้นสีน้ำเงินขึ้นก็ ชื้อครับ
             เส้นสีน้ำเงินลงก็ ขายครับ

ตัวที่4ครับ VSD_Signal
ตัวที่จะเป็นแบบลูกศรครับ ดูง่ายดี ผมลองแล้วครับ ดูM1 จะแม่นครับ ส่วนตัวนะครับอิอิ

indicator ตัวนี้ผมแนะนำให้ใช้ใน time frame เล็กๆนะครับ ลูกศรจะออกมาไม่ถี่ครับจะดูง่าย
ลูกศรขึ้นก็ชื้อครับ ลูกศรลงก็ขาย ง่ายๆครับ อีกอย่างครับ ไม่แนะให้ให้ใช้ตัวเดียวแล้วเข้าordderนะครับ

ตัวที่5ครับ Web_Trend_Mountain
สำหรับตัวนี้พิเศษหน่อยครับมีแจ้งเตือน><

indicator ถ้าเส้นไปตัดกันข้างบน กำลังจะลงนะครับ
             ถ้าเส้นไปตัดกันข้างล่าง กำลังจะขึ้นนะครับ
ดู time frame ใหญ่ๆ จะแม่นครับผมลองดูแล้วแต่ผมไม่ชอบเปิด orderนาน ก็เลยไม่ผ่านครับ 55

ตัวที่6ครับ The Jesing Magic BuySell Arrow
ตัวนี้ดูง่ายมากครับ

indicator เกิดลูกศรสีส้มชี้ลงคือเทรนลงนะครับ
              เกิดลูกศรสีฟ้าขี้ขึ้นคือเทรนขึ้นนะครับ
ตัวนี้ดีหน่อยครับมีเส้น สีส้ม สีฟ้า ตามจนจบเทรน
ส่วนตัวแนะนำให้เล่น time frame ใหญ่ๆนะครับ จะดูแม่นออกง่ายครับ

ตัวที่7ครับ Trendsignal version 2 indicator
ตัวนี้ก็จะดู่ง่ายขึ้นมาหน่อยครับ ไม่ลายตา

indicator เกิดลูกศรสีชมพูชี้ลงคือเทรนลงนะครับ
              เกิดลูกศรสีฟ้าขี้ขึ้นคือเทรนขึ้นนะครับ
ตัวนี้ก็ดีตรงที่ รูปกราฟไม่เสียครับดีกว่าตัวข้างบน หน่อยนึ่งดูง่ายดีครับ

ตัวที่8 ตัวสุดท้ายครับ
ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ

indicator อันนี้ให้ใช้ time frame ใหญ่ๆเลยนะครับ time frame 1H ยิ่งดีครับ
ข้อแนะนำนะครับให้เล่นตอนพึ่งเกิดแท่งสีแดงหรือน้ำเงินพึ่งขึ้นมานะครับ เพราะถ้าเกิดแท่งสีนานๆไปมันอาจจะเป็น
ช่วงขาขึ้นหรือขาลงก็จริงอยู่ครับ
แต่ อาจจะเป็นช่วง ขาลงไซด์เวย์  หรือ ขาขึ้นไซด์เวย์
แต่ก็ดีครับ   มันไม่ ไม่repaint ^^

หมดแล้วครับส่วนตัวผมใช้อินดี้ที่มัน ไม่repaint เจอก็เก็บไว้
ถ้าเจอ indicator แจ๋งๆจะเก็บแล้วรวมๆมาให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้ลองเอาไปใช้กันนะครับ
ทั้งหมดนี้ ผมจัดทำรูปขึ้นมาใหม่ทั้งหมดนะครับ ถ่ายเองหมด

ขอบคุณค้าบบบ^^

*

thiti

• 231
Re: แจก อินดี้ NO Repaint 8ตัวให้เลือกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, เมษายน 2017, 10:23:14 AM »
 (TH)** ขอบคุณมากครับ  (TH)**   **tk**

Re: แจก อินดี้ NO Repaint 8ตัวให้เลือกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, เมษายน 2017, 11:06:04 AM »
 **tk** ขอบคุณครับ  **tk**