traderider forex ไทย

Mt4 indicator # 1 : การใช้งาน Accelator Oscillator

• 4 replies
  • 7635 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585

Mt4 indicator # 1 : การใช้งาน Accelator Oscillator

« เมื่อ: 05, เมษายน 2014, 12:06:50 PM »

การตั้งค่า : ใช้ค่า Default

Accelator Oscillator (AC) ตัวบ่งชี้อัตราการเร่งและการชะลอตัวของแรงขับที่ปัจจุบัน  มันจะแสดงในแยกกราฟแผนภูมิ เมื่อค่า AC ของบาร์ปัจจุบันมากกว่าค่าบาร์ก่อน ส่วนบาร์เป็นสีเขียวแถบสีแดง ตัวบ่งชี้นี้จะเปลี่ยนทิศทางก่อนการเปลี่ยนแปลงใด ๆในแรงขับเคลื่อน ซึ่งจะเปลี่ยนทิศทางของมันก่อน ราคา เมื่อค่า AC อยู่ใกล้กับเส้นศูนย์ ซึ่งหมายความ ว่า แรงขับเคลื่อนได้สมดุล ถ้าการเร่งที่สูงกว่าศูนย์ แล้วมันมักจะง่ายต่อการต่อการเคลื่อนที่ขึ้นและเราสามารถคาดหวังว่ามันเพิ่มขึ้นในราคาของตลาด โดยปกติ แถบสีเขียวของ AC แสดงให้เราเห็นว่าเราสามารถเปิดตำแหน่ง Buy และตามลำดับ แถบสีแดงที่เราสามารถป้อนตำแหน่งSell

การใช้งาน สำหรับ EUR/USD
ใช้กับ TF1
เวลาที่เทรด : 14.00- 23.00 PM คือหลังจาก ตลาด UK session เปิด

กฎการใช้งาน
    1. ฺBuy เมื่อเกิด แท่งสีเขียว
    2. Sell เมื่อเกิดแท่งสีแดง
    3.โดยปกตืแท่งสีเขียว หรือแท่งสีแดง จะวิ่งติดต่อกันประมาณ 4-6 แท่ง จา่กนั้นจะเกิดแท่ง สีตรงข้าวขึ้น ดังนี่นเมื่อ
        เรา Buy เมื่อแท่งสีเขียวเกิด แท่ง ที่ 1 หรือ แท่ง ที่ 2 ให้เตรียมตัวออกใน แท่งที่ 4-6
        เรา Sell  เมื่อแท่งแดงเกิด แท่ง ที่ 1 หรือ แท่ง ที่ 2 ให้เตรียมตัวออกใน แท่งที่ 4-6
    4.เช่นเดียวกับข้อ 3 เราสามารถที่จะรอสวนได้เมื่อเกิด แท่ง สีเดียวกันติดต่อกัน 4-6 แท่ง
    5.ระยะเป้าหมาย 25- 35 pips
    6.ควรใช้ Period separator เพื่อแบ่งช่วงเวลาของวันเพื่อง่่ายต่อการวิเคราะห์

แนะนำเพิ่มเติม  อยากให้มองการวิ่งของแท่่ง ต่อเนื่องกันคือการขึ้นลงเป็นรอบๆ รอบ และเมื่อจบ 4-6 แท่งแล้ว จะเกิด Sideway ตรงนี้อาจเกิด สลับแท่งได้
   แต่อยากให้นึกไว้เสมอว่าไม่มี อินดิเคเตอร์ตัวใดที่จะแม่นยำที่สุด แต่ เราเลือกใช้มันในช่วงเวลาที่เหมาะสมมากที่สุด กับ กลยุทธที่ เหมาะสมก็ทำกำไรได้
    ข้อควรระวัง อย่าเทรดตามแท่งตลอด ควรทำกำไรแล้วหยุด ค่อยหาจังหวะเข้าใหม่

หากมีข้อแนำนำหรือสงสัยประการใด สอบถามได้ ครับ เนื่องจาก ได้จา่กการสังเกตุและทดสอบด้วยตัวเองครับ
  อาจมีจุดที่ผิดพลาดบ้างก็ ขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วย ครับ ส่วน ท่าน carabao ตอนนี้ยุ่งอยู่ครับ

Share Topic.

Follow Me.

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Carabao

• **
  • 173
  • 0

Re: Mt4 indicator # 1 : การใช้งาน Accelator Oscillator

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, เมษายน 2014, 11:19:54 PM »
 (TH)**
เริ่มใหม่

*

• *
  • 60,780
  • 2585

Re: Mt4 indicator # 1 : การใช้งาน Accelator Oscillator

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05, เมษายน 2014, 11:42:22 PM »
พรุ่งนี้ จะมีภาพประกอบ จุดเข้าออกให้นะครับ วันนี้ ดึกแล้ว นอนก่อน ครับผม  (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 60,780
  • 2585

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, เมษายน 2014, 04:16:11 PM »

ในแต่ละ 1 วัน จะมี แท่งเทียน 1 ชม อยู่ 24 แท่ง โดยแท่งแรกจะเริ่มเวลา 04.00 AM ตามเวลาประเทศไทยซึ่งตอนนั้นเป็นช่วงตลาดออสเตรเลียเปิด โดย ธรรมขาติแล้วกราฟช่วงนี้จะไม่ค่อยวิ่งและอาจเกิดสัญญาน หลอกได้ง่าย ดังนั้น หากจะเทรดให้แม่นยำยิ่งขึ้นแนะนำให้ เทรดข่วง ตลาด UK session เปิดประมาณ 14.00 PM หรือ บ่าย สองโมงของบ้านเรากราฟจะมีทิศทางที่ชัดเจน
  ตัว AC  or Accelerator Oscillator นี้จากการสังเกตุ จะมีการขึ้นลงเป็นรอบๆตามแท่งสี ดังนั้นรอบให้จบรอบของแต่ละรอบแล้วก็เข้า จะทำให้การเทรดมีความแม่นยำมากขึ้น
Day 1
   1.พอประมาณช่วงบ่าย นะครับ แท่งสีแดงวิ่งมา ประมาณ 5-6 แท่งแล้ว เกิดสีเขียวขึ้นก็ BUY ครับ
   2.จากข้อ 1 กราฟวิ่งมาประมาณ 5-6 แท่งก็ออกได้แล้วครับ รอบนี้ ขึ้นมา วิ่งมาทั่งหมด 7 แท่ง ครับ จะเห็นว่าแท่งที่ 8 นั้นเปลี่ยนเป็นสีแดง ตรงจุด 2 นี้
      จะ Sell ก็ได้ ครับ
Day 2
  3.จากข้อ 2 กราฟ วิ่งมาตอนเกือบ ตี 4 เกิดแท่งสีเขียวขึ้นก็ให้ออกจาก ออเดอร์  Sell จากข้อ 2 ครับ จากตรงนี้ อาจเข้า Buy ได้ครับ ถ้าแท่งมันวิ่งติดกันมา 2 แท่ง แต่ถ้าเกิดสีตรงข้ามก็ออกแค่นั้นครับ
4.จากข้อ 3 กราฟวิ่งขึ้นมา จนถึง ช่วงบ่ายนะครับ จากนั้นเกิด แท่ง แดงขึ้นก็ Sell ครับ ทีนี้ จะเห็น ว่า บางครั้ง สัญญานอาจไม่เป็นดังคาดเสมอไป ในข้อ 5 นะครับ
5.จากข้อ 4 จะเห็นว่ากราฟไม่ค่อยวิ่งแต่จะทำตัวเป็น Siedway จนถึง 5 ก็ออกครับ เพราะ เกิดแท่งสีเขียวแทรกขึ้นมา ตรง นี้ ออกแล้วก็อยู่เฉยก่อนก๊ได้ครับ เพราะกรางช่วงนี้จะไม่ค่อยวิ่งแล้วครับเนื่องจากเป็นตลาดใกล้ช่วง นิวยอร์คปืด

Day 3
 6.เช้ามาเริ่มใหม่ ครับ อาจ Buy ได้ ณ จุดนี้ ครับ แท่งสีเขียวมาแล้ว อาจเข้า ลอตเล็กๆก็ได้ ครับ รอลง ลอตใหญ่ๆ ช่วงบ่ายๆ
7.ถ้าเข้าตรงข้อ 6 ก็ออกตรงนี้ครับ จากนั้นก็ Sell ได้เลย ครับ แท่ง สีแดงมาแล้วจะเห็นว่าเก็บได้นิดหน่อยประมาณ 30 ปืป ครับ
8.นั้น ออกครับเพราะเกิดแท่งสีเขียวมาแล้ว ทีนี้ ตรงนี้แหละครับจะเห็นว่า เป็นสัญญาณหลอกครับเพราะเกิดแท่งเขียวติดกันมา 2 แท่ง
   ตามระบบก็ Buy ครับ แต่ แท่งที่ 3 เป็นแท่งแดง ตรงนี้ให้ออกเลยครับ ยอมตัดขาดทุนไป แล้วกพอ ครับ สำหรับวันที่ 3
Day 4
9.วันนี้ช่วงเช้าไม่เข้านะครับ มาช่วงบ่ายเกิดสัญญาณ ก็ Buy
10.ต่อเนื่องจากช้อ 9 ครับ ตรงนี้ เกิดสัญญานตรงข้ามก็ออกครับ ตรงนี้เป็น ช่วงของข่าวนะครับ Sell ตรงนี้ เกิดเขียวในแท่งถัดมาก็ออกตามระบบครับ
แล้วก็นั่งเฉยๆ เพราะ เป็นช่วงข่าวแดงหลบข่าว ครับ

*

ออฟไลน์ Meta

• *
  • 10
  • 0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07, เมษายน 2014, 12:55:49 AM »
ชัดเจน  ละเอียดสุดๆ  เลยครับท่าน Admin  หูตาสว่างขึ้นมาทันที  ขอบคุณท่าน Admin มากครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill