traderider forex ไทย

นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลาด้วย Healing EA

• 13 replies
  • 3064 views

*

ออฟไลน์ MagaritaFx

• **
  • 120
  • 31
นั่งเขียน EA ขึ้นมาตัวนึงตามหลักการที่มีคนแชร์อยู่ใน internet เป็นแบบสร้างกรอบให้มัน ถ้าวนอยู่ในกรอบคือความเสี่ยง ถ้าวิ่งทะลุนอกกรอบก็คือกำไร ไม่ว่าจะทะลุลง หรือทะลุขึ้น เขียนเสร็จก็ส่งต่อให้น้องไปช่วย backtest กับ foreward test ด้วย demo
น้องมันทดสอบเสร็จมันบอกว่า EA เทพมาก ขอเล่นเงินจริงเลย วันเดียวมันปั่นกำไรได้ 100% เราก็เลยสงสัยว่ามันทำอย่างไรหว่า เพราะตอน backtest มันทำกำไรได้ไม่ขนาดนั้นนี่นา แล้วมันก็เป็นแบบ martingale เราก็เลยไม่ค่อยอยากจะเสี่ยง แต่พอมาลองนั่งเล่น เออ... มันทำได้นี่นา และค่อนข้างจะเห็นกำไรทุก 10 นาทีโดยไม่ต้องใช้ความรู้อะไรเลย แค่คนกับบอทร่วมมือกัน แค่นั้นเอง
เครื่องมือ : ใช้ Healing ซึ่งเป็น EA แนว Hedging ที่สร้างปุ่มเปิดปิดไว้ให้
คู่ที่เล่น : USDJPY เพราะกราฟวิ่งตั้งแต่เช้าถึง 4 ทุ่ม และมักจะวิ่งไปทางเดียวกันนาน ๆ ไม่ค่อยวิ่งยึกยักเหมือน EU
วิธีการ : คนเปิดคำสั่งแรก แล้วหลักจากนั้นให้ EA ทำงาน โดยส่วนใหญ่แล้ว ด้วยหลักการของ EA ตัวนี้ คุณจะเห็นกำไรผ่านตาบ่อยมาก แต่ถ้าปล่อยให้ EA ทำงานเอง มันอาจวิ่งไม่ถึง TP แต่วิ่งวนกลับไปในกรอบ แต่ถ้าเราเล่นเอง แล้วพอเห็นว่ากำไรเป็นที่น่าพึงพอใจ เราก็กด close all เลย แล้วก็กดเปิดใหม่ สร้างกำไรใหม่ ด้วยวิธีการนี้ กำไรเม็ดงาม ๆ ก็จะเข้าพอร์ตเป็นระยะ ๆ เท่าที่คุณมีเวลาเฝ้าหน้าจอ แต่ถ้าไม่เฝ้าหน้าจอ ก็เปิด EA ไว้ก็ได้ แต่แค่ตั้งค่าให้เหมาะสมตามผลการ backtest ที่ผ่านการปรับแต่งแล้วแค่นั้นเอง

เพิ่งจะคลิ๊กกับเทคนิคนี้และลองกับเงินจริงได้แค่ 2 วัน และยังมีเวลากับหน้าจอไม่มากนัก ยังไม่ขอสรุปว่าวิธีการนี้จะดีหรือไม่ดี แต่จะขอใช้กระทู้นี้เป็นกระทู้อัพเดตผลงานรายวันค่ะ เผื่อใครสนใจสามารถนำ EA ไป backtest และ foreward test ได้ค่ะ กับคู่ USDJPY

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, มกราคม 2017, 03:24:55 PM โดย MagaritaFx »

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,929
  • 2593

Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลา

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07, มกราคม 2017, 04:08:41 PM »
รอติดตามชมครับ
เป็นกำลังใจให้ ครับ
 ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Sakda

• **
  • 156
  • 1

Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลา

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07, มกราคม 2017, 08:42:12 PM »
 **6103** **6103** **6103**
รันบน TF ที่เท่าไหร่ครับ

*

ออฟไลน์ friday

• 582
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, มกราคม 2017, 11:04:49 PM »
ขอบคุณมากครับ

(TH)**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

*

ออฟไลน์ forum

• 536
  • 30

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08, มกราคม 2017, 12:38:34 AM »
ขอบคุณมากครับ .
 ช่วงนี้ ชาว อีเอ traderider  สนุกเลย มีท่านเทรดเดอร์โปรแกรมเมอร์ชั้นซียน ใจดีหลายท่านทำอีเอมาให้ลองกัน cheetah3* cheetah3* ็Hip** ็Hip**

*

• **
  • 120
  • 31

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08, มกราคม 2017, 10:00:45 AM »
**6103** **6103** **6103**
รันบน TF ที่เท่าไหร่ครับ

ตัวนี้ไม่เหมาะกับการ run ทิ้งยาว ๆ ค่ะ เท่าที่ลองทดสอบมายังหาค่าที่เหมาะสมสำหรับการ run ทิ้งยาว ๆ ไม่ได้เลย เพราะเป็น EA ที่ชอบกราฟวิ่ง ๆ เกลียดกราฟแบบ sideway

*** เหมาะกับการเลือกเล่นเฉพาะช่วงเวลาที่กราฟวิ่งเท่านั้น
*** การตั้งค่าที่มีกำไรดีกรณีนั่งซุ่มเก็บกำไรเมื่อเห็นว่ากราฟวิ่ง ก็ตามรูปค่ะ แต่ถ้าเผลอไปตั้งทิ้งไว้ตอน sideway พอร์ตก็สะอาดได้เหมือนกันค่ะ
*** ถ้าเรานั่งซุ่มเล่น แล้วสามารถคุมให้ปิดก่อน max cycle 3 คืออย่าให้กราฟวิ่งวนเกิน 3 รอบ พอร์ตจะไม่มีปัญหาสำหรับการตั้งค่าแบบนี้ค่ะ
*** แนะนำให้ลอง forward test กับ demo ดูก่อน เพื่อดูจังหวะการเปิดปิดของ EA ค่ะ ถ้าไม่มีเวลา ขอแนะนำว่าให้มองข้าม EA ตัวนี้ไปเลยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, มกราคม 2017, 10:11:48 AM โดย MagaritaFx »

*

• **
  • 120
  • 31

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 04:43:47 PM »
อัพโหลดไฟล์ HealingBeta3 ใหม่ใน comment แรกนะคะ

ตัวนี้เหมาะสำหรับการ run ยาว ๆ โดยการเลือกบล็อคเวลาเทรดเฉพาะช่วงกลางวันสำหรับคู่ USDJPY ค่ะ เดี๋ยวจะลองลง backtest สำหรับคู่ USDCAD เผื่อจะเอาไว้ run ช่วงกลางคืนค่ะ

รบกวนท่าน forum ช่วย backtest EA ตามการตั้งค่าด้านบนให้ด้วยนะคะ เผื่อได้ผลแตกต่างจะได้นำไปปรับปรุงค่ะ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,929
  • 2593

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 04:47:54 PM »
ขอบคุณมากครับหากอยากให้แอดมินสนับสนุน ด้านใด บอกได้นะครับ
 **6005**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 536
  • 30

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09, มกราคม 2017, 06:16:44 PM »
อัพโหลดไฟล์ HealingBeta3 ใหม่ใน comment แรกนะคะ

ตัวนี้เหมาะสำหรับการ run ยาว ๆ โดยการเลือกบล็อคเวลาเทรดเฉพาะช่วงกลางวันสำหรับคู่ USDJPY ค่ะ เดี๋ยวจะลองลง backtest สำหรับคู่ USDCAD เผื่อจะเอาไว้ run ช่วงกลางคืนค่ะ

รบกวนท่าน forum ช่วย backtest EA ตามการตั้งค่าด้านบนให้ด้วยนะคะ เผื่อได้ผลแตกต่างจะได้นำไปปรับปรุงค่ะ

ว้าวๆๆๆๆ กำไรดี มี DD ต่ำ  xc8*
เดี่ยวรันดูเลย    ขอบคุณมากๆครับ น้ำใจไพศาลยิ่ง ็Hea** ็Hea**

*

• **
  • 120
  • 31

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10, มกราคม 2017, 02:49:47 PM »
ขอบคุณมากครับหากอยากให้แอดมินสนับสนุน ด้านใด บอกได้นะครับ
 **6005**

แค่มาเยี่ยมชมให้กำลังใจ ก็ถือเป็นการสนับสนุนที่มากมายแล้วจร้า ขอบคุณมากค่ะแอดมิน

เมื่อวานนี้กราฟ USDJPY ไม่ค่อยวิ่งเพราะตลาดญี่ปุ่นปิด แต่ก็พอเก็บกำไรมาได้ 5%
เช้านี้เก็บไปได้ 1% แล้ว ค่อย ๆ เก็บ ๆ เพิ่ม เอาแบบเบา ๆ นุ่ม ๆ ค่ะ

ปล.เทรดเองมาหลายปีแล้ว ไม่เก่งซักที กำไร ได้มา เสียไป ได้มาเสียไป ทั้งเครียดทั้งเหนื่อยเหลือเกิน หันมาพึ่ง EA ที่เขียนเอง หวังว่าเราคงจะไปด้วยกันรอดนะ EA จ๋า

*

• **
  • 120
  • 31

Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลาด้วย Healing EA

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 05:19:12 PM »
เลิก ๆ
เลิกนั่งซุ่ม ฮา ๆ เครียดเกิน ไปใส่ overlot แล้วเจอเบิ้ลเยอะ ๆ แล้วทำใจไม่ได้ ไปกดหยุด EA แล้วเล่นมือเอง เล่นซะพอร์ตเกือบแตก สุดท้ายกลับมาเท่าทุน

แต่ยังพัฒนาคงต่อ หาจุดที่ EA สามารถ run ได้กำไรโดยมีความเสี่ยงน้อยที่สุด
ปล. ที่ยังอยากพัฒนา EA ตัวนี้ต่อถึงแม้จะเป็นระบบ martingale ที่ไม่ค่อยปลื้มนัก เพราะชอบตรงที่ มันใช้เวลาไม่นานในการปิดจ๊อบ รู้ ๆ กันไปเลยว่าพอร์ตจะโต หรือพอร์ตจะแตกในเวลาไม่นาน

*

ออฟไลน์ Jiggy

• 348
  • 12

Re: นั่งซุ่มปั่นกำไรได้ทั้งวันถ้ามีเวลาด้วย Healing EA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 05:39:34 PM »
สู้ ๆ ครับ จะคอยติดตามให้กำลังใจ  cheetah3*

*

• 536
  • 30

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12, มกราคม 2017, 10:46:33 PM »

ลองแบคเทส ด้วย  spread 6 จากสองโบรก ออกมาได้ไกล้เคียงกันครับ น่าจะประมาณนี้ได้ จริง ถ้าปล่อยอีเอ ไม่ over lot  แจ๋มครับ สู้ๆ  ็Hip** ็Hip**

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2018, 06:43:01 PM »
ติดตามผลงานอยูานะครับ ..ปัจจุบันพัฒนาต่อไหม และยังคงใช้อยู่ไหมครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill