traderider forex ไทย

อีเอตัวใหม่ EA Profit V7 (EURUSD)StopOrder ของฟรีจ้า

• 5 replies
  • 17121 views

*

ออฟไลน์ upmaxs

• *
  • 46
  • 1

อีเอตัวใหม่ EA Profit V7 (EURUSD)StopOrder ของฟรีจ้า

« เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 09:59:22 AM »
EA Profit V7 (EURUSD)StopOrder   

เป็นรุ่นปรับปรุงจาก V6 มีระบบ StopPoint เข้าไประบบจะคำนวณเป็น SL ให้สำหรับออร์เดอร์ที่ไกลออกไปครับและจะตัดเมื่อโดน SL

ถ้าต้องการใช้ระบบคำนวณเงินอัตโนมัติปรับ AutoMoneyManagement = True  ครับ  PercentSafety = 30 - 80  ขึ้นไปยิ่งมากยิ่งปลอยภัย

เลี่ยงข่าวได้ยิ่งดีถ้าคิดว่าข่าวนั้นจะแรงมาก ๆ ปิดการรันช่วงข่าวออก เพราะอีเอตัวนี้จะทำกำไรได้ดีตอนกราฟไซต์เวย์

การตั้งค่า StopPoint = 100 (หรือที่เรายอมรับได้)  เซ็ต Timeframe ตามที่จะรันอีเอ ( M1,M5,M15,M30,H1,H4,D1)

ทุนแนะนำ exness ควรมี 1000$ ขึ้นไป ไม่ว่าจะ cent หรือ mini (ทดสอบกับ cent) แต่เจ้าของอีเอบอกว่า ควรมี 10,000 USC ต่อ 0.1 (ผมรัน 0.01)

ตอนนี้ ส่วนตัวทดสอบกับ exness  5 จุด และ Fxclearing 4 จุด  ใช้ทุนไม่เท่ากัน ความเสี่ยงก็ไม่เท่ากัน กำไรได้เรื่อย มีระบบกันล้างพอร์ต คือตัดขาดทุนที่ยอมรับได้ เทรดล้อตเดียว ตั้งค่าตามเดิม รัน ไว้ผลเป็นอย่างไรจะสรุปให้ฟังอีกครั้งครับผม

เครดิตจากเว็บเพื่อนบ้าน http://www.onlinemoneythai.com/board/index.php?topic=1491.0

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, พฤศจิกายน 2013, 10:10:43 AM โดย upmaxs »

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585

Re: อีเอตัวใหม่ EA Profit V7 (EURUSD)StopOrder ของฟรีจ้า

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 11:00:59 AM »
ขอบคุณมากครับ (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 46
  • 1

Re: อีเอตัวใหม่ EA Profit V7 (EURUSD)StopOrder ของฟรีจ้า

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 03:27:30 PM »
มาวิเคราะห์กับ โบรก XM.com กันครับ กับที่ผมได้ลองรันอีเอ พบว่า โบรก XM เป็นโบรกเกอร์ 5 จุด ที่วิ่ง 1 pip เท่ากับ 0.001 $ บัญชีcent 

เมื่อเทียบกับ EXness ที่เป็นโบรก 5 จุด บัญชีเซ็นเหมือนกัน  1 pip จะเท่ากับ 0.01 $ (บัญชีเซ็น) จะเห็นความแตกต่างได้อย่างชัดเจน ต้องบอกไว้ก่อนเลยว่าอีเอตัวนี้ เก็บกำไรสั้น บ้าง ยาวบ้าง ตามจังหวะที่กราฟวิ่ง ส่วนใหญ่เก็บสั้น

เมื่อเทียบกันแล้ว ถ้า อีเอเก็บได้  1-3 pip จะไม่เห็นค่าเงินแสดงเลย ใน โบรก XM เพราะโบรก XM จะแสดงทศนิยม 2 ตำแหน่ง ในบาลานซ์ ถ้าเก็บได้ 10 pip ถึงจะแสดง ให้เห็น 0.01 เลยไม่แน่ใจว่าเก็บได้ไหม (บอกกันตรงๆ) ต่างกับ EXNESS ที่แสดงให้เห็นชัดเจน ว่า เก็บ 1 pip ก็มีค่าเงินให้เห็นกัน

แต่ถ้าจะลองกับ XM ถ้าจะให้ชัวร์ต้องรัน ที่ 0.1 และ ต้องมีทุนอย่างน้อย 100$ (หรือประมาณ 3000 บาท) ขึ้นไป แต่ก็มีความเสี่ยงที่สูงอยู่ดี  ถ้าจะให้ดี ก็อย่างน้อย 1000$ หรือประมาณ 30000 บาทขึ้นไปนั้นแหละ ถึงจะพอหายใจหายคอได้หน่อย อิอิ กับโบรก XM  หรือไม่ก็เอาตามที่เจ้าของอีเอเขาแนะนำ คือ 10000$ ต่อ 0.1 (อิอิ ผมทุนไม่ถึงตั้งแต่ 3000 บาทแรกแล้ว ) โดยส่วนตัวผมชอบทดลองอีเอ ไปเรื่อย ตัวไหนดีพอได้กำไรถึงจะเอามาแนะนำกัน ครับ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 03:34:09 PM »
เป็นการวิเคราะห์ที่ลึกซึ้งถึงกลยุทธขอบคุณมากครับ
      (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 46
  • 1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2013, 04:04:00 PM »
ยังไงเสียผมก็ต้องลองให้มั่นใจก่อน ถ้าอีเอมันโอเค เดี่ยวผมค่อยหาวิธีรันกับ XM อีกที ครับ

*

ออฟไลน์ tonton

• *
  • 3
  • 0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2014, 10:17:44 AM »
ขอบคุณครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill