traderider forex ไทย

เทคนิคการเทรด forex MACD Divergence การหาจุดหมุนเพื่อหาจังหวะการเข้าเทรด

• 28 replies
  • 4736 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,394
  • 2589
เทคนิคการเทรด forex MACD Divergence การหาจุดหมุนเพื่อหาจังหวะการเข้าเทรด

เทคนิคการหา จุด หมุน MACD Divergence By : อ.บอล

ต้องดูภาค 1 ก่อนนะครับถึง จะดูภาค 2 เข้าใจ

Ha)** Ha)** Ha)**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, เมษายน 2018, 09:13:01 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ ten1312

• **
  • 159
  • 4
ขอบคุณมากครับ  **tk**

ดูตอนแรกตั้งแต่เมื่อคืน รอตอนที่ 2 อยู่พอดี
พอร์ทเล็กๆ เริ่ม 15 สิงหาคม 2559

https://www.myfxbook.com/members/ten1312/tkxm/1751642

ขอบคุณครับแอด
 (TH)**
“ ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย ” – Mark Zuckerburg

*

ออฟไลน์ HS3SSJ

• 388
  • 5
ขอบคุณแอดมินและ อ.บอลมากๆครับ  **tk**

*

ออฟไลน์ Norza

• **
  • 116
  • 2
  • "กระบวนการ"สำคัญกว่า"กำไร"

นี่ก็ควรศึกษา(รึป่าว) ฮ่าๆ ขำนะ ็Hip** ็Hip**
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

ออฟไลน์ aaumz

• 951
  • 8
ขอโพสไว้ให้พิจารณากันนะคะ EJ ที่้ เกิดการ Divergence ค่า

มีความคิดเห็นยังไง มาแชร์กันค่ะ  Knowledge Sharing, create Tacit Knowledge ค่ะ อิอิ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,394
  • 2589
ขอโพสไว้ให้พิจารณากันนะคะ EJ ที่้ เกิดการ Divergence ค่า

มีความคิดเห็นยังไง มาแชร์กันค่ะ  Knowledge Sharing, create Tacit Knowledge ค่ะ อิอิ

ขอบคุณมากครับ
ขอให้เหมือน EU วันนี้ นะ http://traderider.com/index.php?action=dlattach;topic=5165.0;attach=8341;image

credit : jamesbond58

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ forum

• 536
  • 30

็Hip**
สวยงาม
ตามภาพ สัญญาณปรากกฏเมื่อ 8 แท่งที่แล้ว ถ้าดัก sell ที่ open ของ  แท่ง 7 ที่แล้ว กำไยจวยๆเยย...  ลงมาชน Sup.. พอดี น่าจะหมดแรง Divergence  30 mไปแล้วหรือเปล่าครับ

*

• 951
  • 8

็Hip**
สวยงาม
ตามภาพ สัญญาณปรากกฏเมื่อ 8 แท่งที่แล้ว ถ้าดัก sell ที่ open ของ  แท่ง 7 ที่แล้ว กำไยจวยๆเยย...  ลงมาชน Sup.. พอดี น่าจะหมดแรง Divergence  30 mไปแล้วหรือเปล่าครับ

ขออนุญาตตอบว่าถ้าสัญญาณจุดหมุนยังมาไม่ถึงค่า. เพราะถ้าจะไดเวอเจ้นจุดหมุนมันต้องผ่านจุดหมุนมาก่อนค่าแล้วจากภาพ ตั้ง sell stop รอกราฟผ่านค่ะ ส่วน tp นั้นพิจารณาจากตัวกราฟ macd ที่มีนัยสำคัญกับ fibo ค่า. ชอบคำว่ามีนัยสำคัญ อ.บอลทำให้นึกถึงครูสอนคณิตศาสตร์ตอน ม.4 555

*

• 536
  • 30

็Hip**

สวยงาม

ขออนุญาตตอบว่าถ้าสัญญาณจุดหมุนยังมาไม่ถึงค่า. เพราะถ้าจะไดเวอเจ้นจุดหมุนมันต้องผ่านจุดหมุนมาก่อนค่าแล้วจากภาพ ตั้ง sell stop รอกราฟผ่านค่ะ ส่วน tp นั้นพิจารณาจากตัวกราฟ macd ที่มีนัยสำคัญกับ fibo ค่า. ชอบคำว่ามีนัยสำคัญ อ.บอลทำให้นึกถึงครูสอนคณิตศาสตร์ตอน ม.4 555
อ้อ.. เพื่อความชัวร์นี้เอง ต้องเข้าจังหวะ 2 ไม่ผ่าน sup ไม่ติด sell  ... สุดยอด  Thor 1 **tk**

*

• 951
  • 8
ไปควักโน้ตบุ๊คมาตอบค่า

จากภาพนะคะ

เราจะเห็น อย่างแรกคือไอเวอเจ้นใช่ไม๊คะ  อย่างที่สองคือ จุดหมุน จากยูทูป เค้าบอกว่าคือช่องระหว่างภูเขาสองลูก หรือจุด low ต่ำสุดระหว่างกราฟ ซึ่งจุดนี้คือจุดหมุนที่กราฟจะต้องผ่านถ้าเกิด ไดเวอเจ้น เราจะตั้งจุด buy stop or sell stop แล้วแต่สัญญาณที่มันเกิด จากนั้นมาดูจุด SL ซึ่งเค้าบอกให้เราตั้งเหนือจุดสูงสุดของกราฟภูเขาสองลูกนี้ ทีนี้จุด TP ถ้าเป็น อ.บอลจะบอกตามความโลภ อิอิ แต่ว่าเราดูอย่างที่สามประกอบค่ะคือ เอา Fibo ที่แอดมินสอนมาดูคู่ด้วยว่าควรจะอยู่ตรงไหน เพื่อเป็นการ confirm ทางเทคนิคว่ามันน่าจะลงมาจุดนี้แน่ๆ ค่ะ   

ส่วนการจับแท่งคิดว่านั่นคือการคอมเฟิร์มแนวขึ้นลงของกราฟหรือเปล่าเอ่ยถ้าจำไม่ผิดน่ะค่ะ

*

• 536
  • 30
ไปควักโน้ตบุ๊คมาตอบค่า

จากภาพนะคะ

เราจะเห็น อย่างแรกคือไอเวอเจ้นใช่ไม๊คะ  อย่างที่สองคือ จุดหมุน จากยูทูป เค้าบอกว่าคือช่องระหว่างภูเขาสองลูก หรือจุด low ต่ำสุดระหว่างกราฟ ซึ่งจุดนี้คือจุดหมุนที่กราฟจะต้องผ่านถ้าเกิด ไดเวอเจ้น เราจะตั้งจุด buy stop or sell stop แล้วแต่สัญญาณที่มันเกิด จากนั้นมาดูจุด SL ซึ่งเค้าบอกให้เราตั้งเหนือจุดสูงสุดของกราฟภูเขาสองลูกนี้ ทีนี้จุด TP ถ้าเป็น อ.บอลจะบอกตามความโลภ อิอิ แต่ว่าเราดูอย่างที่สามประกอบค่ะคือ เอา Fibo ที่แอดมินสอนมาดูคู่ด้วยว่าควรจะอยู่ตรงไหน เพื่อเป็นการ confirm ทางเทคนิคว่ามันน่าจะลงมาจุดนี้แน่ๆ ค่ะ   

ส่วนการจับแท่งคิดว่านั่นคือการคอมเฟิร์มแนวขึ้นลงของกราฟหรือเปล่าเอ่ยถ้าจำไม่ผิดน่ะค่ะ
ขอบคุณครับ  น่าสนใจมาก  ..(ปกติไม่ค่อยได้เทรดมือ) โดยเฉพาะจุดหมุน เลยเปิดดูที่ อ.บอลอธิบายในคลิป จุดหมุนของสัญญาณในภาพคือราคาต่ำสุดของราคาระหว่างยอดทั้งสอง  แสดงว่า sell stop ต้องต่ำลงมาอีกหน่อยไหมครับ ยัง งงๆ  x*/2

*

• 951
  • 8
ช่ายเลยท่าน เมื่อวานง่วง ไ่ม่ได้ซูม วันนี้ตื่นมาติดลบ ฮาตัวเอง

ทุกท่านเก่งกันมากๆเลยครับ ขอบคุณนะครับที่ให้ความสนใจระบบนี้ จะบอกว่ามีคนพอร์ตโตด้วยระบบนี้หลายคนละนะ

*

ออฟไลน์ ten1312

• **
  • 159
  • 4
เทคนิคนี้ดีจริงๆครับ
แต่ต้องเพิ่มพวกนี้เข้าไปด้วย
basket,news,mm,tf เป็นตัวช่วย
ผมก็กำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน ยังโดนลากกระจายอยู่เลย
พอร์ทเล็กๆ เริ่ม 15 สิงหาคม 2559

https://www.myfxbook.com/members/ten1312/tkxm/1751642

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill