กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Dolly Graphic V.1.8 แจ่ม แจ่ม ครับ

• 44 replies
  • 24,028 views
*

sorana

Dolly Graphic V.1.8 แจ่ม แจ่ม ครับ
« เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 10:24:49 AM »
หลังจากใช้ความพยายามตามหา  Indicators  ตัวนี้ ในสุดก็หาเจอ  Dolly Graphic  Ver 1.8  บอกกับตัวเอง
เลยว่าคุ้มครับ ที่ ดิ้น รน กระ เสือก กระสน ตามหา  จริง ๆ แล้ว ได้มา ทั้ง  Ver 1.7  ด้วย แต่ขอเอา  Ver 1.8  มา
นำเสนอครับ ของใหม่ ย่อมดีกว่า อิ อิ ...  โหลดได้ที่ไหน .... อ้อ ที่ ด้านล่างกระทู้เลยครับ .... พร้อม  password
.....  ตามมาเลยครับ    ลูกแกะ Dolly เป็น  Indicators  ที่ออกแนวสีสัน แจ่มจรัสไม่เหมาะแน่ครับที่จะเสี่ยงเปิดกราฟ
ในห้องทำงาน  อันตรายอย่างยิ่ง ลักษณะเด่นของ  Dolly คือ บอกจุดเข้า พร้อม  TP ,SL  มาบนหน้าจอเลยครับ

กราฟแบบนี้ มองจากหน้าห้องเห็นชัดเจนเลย
ถ้าหัวหน้าเห็น เราอาจจะไม่ปลอดภัยแน่ โทษคงไม่เบาเลย คราวนี้ sorana
ก็ใช้คู่  EUR/AUD  เหมือนเดิมครับ  รอบนี้ไม่เน้นกราฟ 4 hr ลด  TF  ลงมาเป็น
30 Min , 15 Min  การทดสอบใช้เวลา 3  วันครับ วันที่ 1 ทดสอบการ  repaint  อีก 2  วัน เปิด ออร์เดอร์
ตามสัญญาณ

กราฟ  15  Min   โดยครั้งนี้  Sorana  ตีเส้นไว้เมื่อเริ่มวัน เพื่อจะใช้ทดสอบว่า จะ  Repaint  หรือไม่ เวลา
ณ ตอนตีเส้น คือ  07.55 น. ราคาอยู่ที่ 1.46052 แล้ว บ่าย ๆ มา ดูว่า สัญญาณจะ  repaint  หรือเปล่า

บ่าย 13.15 น. สัญญาณ ยังอยู่ที่ราคาเดิม   1.46052  ยังไม่มี  repaint   แต่ ก็ยังไม่ปักใจ รอดูช่วงค่ำ 18.00 น.
อีกที ด้วย Dolly ตัวนี้ จะแสดงสัญญาณ วันต่อวัน จบวัน สัญญาณก็หาย เริ่มวันใหม่ ไม่แสดงย้อนหลังแบบหลาย ๆ ตัว

ขณะนี้ เวลา 18  นาฬิกา โปรดเตรียม เคารพธงชาติ เราคนไทย ต้องยืนตรงเคารพธงชาติครับ  ดูกราฟแล้ว พอ ๆ จะ
สรุปว่า  ไม่  repaint  แล้ว ครับ เพราะตั้งแต่  07.30  น. มา  สัญญาณยังไม่เปลี่ยนเลย แบบนี้  แจ่มเลย   dolly
ขนาด  TF  15 Min  ยัง นิ่ง  ถ้า  up ไป  TF 1 hr , 4 hr  ชัวร์ครับ  ฟันธง  แต่ ยังครับ รอ confirm  ตอน  5 ทุ่ม
อีกที ...  กระทู้นี้ตั้งใจมากครับ แนว  forward test  เนี่ย ตั้ง เฝ้า เฝ้า และก็เฝ้า

ดู ซีรี่ย์เกาหลีจบครับ มาดู  dolly  โอ๊ว แบบนี้ ผ่าน ครับ  ไม่มี  repaint  เลย แบบ นี้ มั่นใจมาก ฟันธง ชัวร์

วันที่ 2 =>  12  กค.59  ตื่นสาย  07.20  น. เลยไม่รู้ว่าเริ่ม วงจรวันใหม่ กี่โมงแน่  เปิด ตั้ง  Pending ตาม
dolly  จัดไปครับ 

จากนั้นก็ รออย่างเดียวครับ รอ และ รอ และจะไม่แตกแถวเปิด ออร์เดอร์ ครั้งนี้เปิดตาม  dolly  อย่างเดียว

เปิดดูอีกที อ้าว ชน  TP  ฝั่ง  Sell  ไปแระ   ทีนี้ ต้อง รอ ฝั่ง Buy  แต่ลงมาซะขนาดนี้จะขึ้นไปถึงหรือเปล่า ต้อง
ตามดู เอาเป็นว่า บ่าย ๆ ละกัน ว่าแนวโน้มจะเด้งขึ้นไหม

กราฟยังอยู่ใน โซน  Sell  น่าเสียดายตั้ง  TP  สั้นไป  Sorana เน้นแนวๆ เสี่ยงน้อยรอบคอบ ทีนี่คงรอรอบค่ำ

วันนี้ กราฟลงตลอด คงไม่ขึ้นแล้วหละ ได้แค่ ออร์เดอร์เดียว บวก นิดเดียว  แต่ยังหวัง มันยังอีกหลายชั่วโมง สำหรับ
forex  อะไรก็เกิดขึ้นได้   แต่ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยน  สรุป ครบวัน ได้แค่ ออร์เดอร์เดียว 

วันที่ 3 => 13 กค.59  เริ่ม วันใหม่ เหมือนเดิม ขีดเส้นเริ่มวันไว้ เพื่อ เช็ค  Repaint  แล้วก็เปิด ออร์เดอร์ ตามที่
Dolly  แจ้ง   โดยปกติจะแจ้งครั้งเดียวครับ   ตอนเริ่มต้นวัน ยังไม่ได้ตั้ง  TP  เมื่อวาน  ยังไม่คุ้น ตั้ง  TP  นิดเดียว
ลงซะยาว  รอ บ่ายซิว่า จะ ขึ้นไปแค่ไหน

เวลา  10.00 น. ตัดสินใจตั้ง  TP  ที่  FIBO 50 % => 1.45800  แล้ว รอชน  TP   

11.00 น.  กราฟเริ่มขยับลง ใจแกว่ง ๆ เริ่มไม่นิ่งแล้ว จะทนถือถึง  FIBO 50  ไหม 

สุดท้ายก็ชน  TP  ไปแล้ว ตอน  14.00 น. ทีนี้ก็ รอว่าจะลงฝั่ง  sell  หรือเปล่า   ลุ้นรอให้ลงฝั่ง sell  ชน  Pending 

หกโมงเย็น แล้ว เหมือน ๆ กราฟจะเริ่มทิ้งดิ่ง ... ลุ้นให้ลงชน  Pending  มีข่าว  CAD  สามทุ่ม จะเกี่ยวมากไหมเนี่ย

ตอน ห้าทุ่ม กราฟ พุ่งกลับ สรุป วันนี้ เข้าเป้าฝั่ง Buy
======================================================
จบไปแล้ว ครับ  Dolly Graphic V.1.8   จากการทดสอบ พบว่า ใน TF 15 Min  ไม่มี  Repaint  มากวนใจ
แบบนี้ กราฟ TF  ที่สูงกว่าก็ สบาย เห็นสัญญาณ เราตัดสินใจตั้ง  Pending  ได้ เลย  โหลดไฟล์ได้ที่ด้านล่าง
กระทู้เลยนะครับ  เพื่อนๆ ท่านใดทดลองใช้ แล้ว ได้ผลยังงัย แจ้งให้  sorana ทราบด้วยนะครับ
======================================================
Password = FREE_at_tsd

*

MoneyMaker

Re: Dolly Graphic V.1.8 แจ่ม แจ่ม ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 11:26:55 AM »
ขอบคุณมากครับ
**tk** **tk** **tk**

*

admin

• 80,397
Re: Dolly Graphic V.1.8 แจ่ม แจ่ม ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 11:30:47 AM »
ขอบคุณมากๆครับ เป็นคนที่เขียนบทความได้มีคุณภาพมากๆ ครับ
็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

earth97

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 11:33:49 AM »
 xc4* ขอบคุณคร้าบ

*

wasabi65

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 03:48:01 PM »
ขอบคถณมากครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 04:04:02 PM »
เยี่ยมเลยครับ ท่าน
มาเป็นกำลังใจให้อีกแรงใจครับ
ได้ความรุ้มากเลยครับ
thank**

*

clessmdx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 04:11:21 PM »
เยี่ยมเลยครับ   **hulk3** **hulk3** **hulk3**

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 05:23:40 PM »
ขอบคุณมากครับ  Thor 1  Thor 1  Thor 1

*

wasabi65

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 05:31:15 PM »
ผมเปลี่ยนคู่เงิน แล้ว indy มันไม่เปลี่ยนตามอ่ะครับ

เช่นว่า ดู GBPUSD เปลี่ยนเป็น USDJPY ในตารางก้อยังเป็น GU เหมือนเดิม เอาออกก้อไม่ออก ต้องปิดหน้าต่งนั้นเลย แล้วเปิดหน้าใหม่คับ

*

sorana

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 05:46:35 PM »
อ้างจาก: wasabi65 ที่ 14, กรกฎาคม  2016, 05:31:15 PM
ผมเปลี่ยนคู่เงิน แล้ว indy มันไม่เปลี่ยนตามอ่ะครับ

เช่นว่า ดู GBPUSD เปลี่ยนเป็น USDJPY ในตารางก้อยังเป็น GU เหมือนเดิม เอาออกก้อไม่ออก ต้องปิดหน้าต่งนั้นเลย แล้วเปิดหน้าใหม่คับ

แหะ แหะ ท่าน wasabi65 ผม ก็พึ่งลอง สามวันนี่เองครับ  รู้แต่ว่า ไม่  repaint  ครับ งั้น ปิด กราฟเดิม  เปิดใหม่มันซะเลย

*

lexsniperkid

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2016, 11:12:10 PM »
     ใช้งานได้ดีเลยครับ 
Thor 1 Thor 1 Thor 1

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2016, 01:07:06 AM »
ขอโทษค่ะ โหลดแล้วให้ใส่ password ตรงไหนค่ะ ตอนนี้โหลดมาแล้วไม่มีอะไรขึ้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

*

wasabi65

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2016, 06:41:48 PM »
อ้างจาก: sorana ที่ 14, กรกฎาคม  2016, 05:46:35 PM
อ้างจาก: wasabi65 ที่ 14, กรกฎาคม  2016, 05:31:15 PM

แหะ แหะ ท่าน wasabi65 ผม ก็พึ่งลอง สามวันนี่เองครับ  รู้แต่ว่า ไม่  repaint  ครับ งั้น ปิด กราฟเดิม  เปิดใหม่มันซะเลย

ผมแค่แจ้งไว้ก่อนครับ แค่ท่านเอามาผมก้อขอบคุณมากๆแล้วคับ ผมเพิ่งเริ่มเทรดได้ไม่ถึงเดือนเลยคับ แต่ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอย่างหนัก เพื่อจะได้ผันตัวเองมาทางนี้ได้

*

otakung

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2016, 07:49:04 PM »
 thank**  Thor 1 Thor 1 xc6* xc6* กำลังตามหา Breakout indicator อยู่เลย ขอบคุณครับบบบบบ
**แต่ไม่ทราบว่า ใช้ได้นานแค่ไหนหรอครับท่าน หรือมีการ อัพเดต จะอัพขึ้นในโพส นี้ไหมครับ** xc6* xc6* Thor 1 Thor 1 thank**

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2016, 01:09:10 PM »
ลองใช้ดูแล้ว มีเครื่องมือครบสำหรับมือใหม่ ยอดเยี่ยมมากครับ
Thor 1 **tk**
" ความเสี่ยงที่มากที่สุด คือคนที่ไม่ยอมเสี่ยงอะไรเลย " – Mark Zuckerburg