แจก Indicator Harmonic Gartley

• 22 replies
  • 5750 views

*

ออฟไลน์ joninton

• 1,295
  • 62

แจก Indicator Harmonic Gartley

« เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:30:43 PM »
รูปแบบ  Harmonic Pattern ต่างๆ บ่งบอกการกลับตัวครับ

การใช้ก็ง่ายๆครับเมื่อเกิด patterns ขึ้นก็จะเป็นสีฟ้า บ่งบอกว่ากราฟเริ่มกลับตัวครับ
SL เมื่อกราฟเลยช่องสี่เหลี่ยมสีแดงครับ ดูTF ตั้งแต่ H1 ขึ้นไปครับ TF ใหญ่ยิ่งแม่นครับ
ขอแค่กดน้ำใจให้กันก็พอครับ เพราะบอร์ดนี้มีแต่คนมีน้ำใจครับแบ่งปันสิ่งดีๆให้กัน
โหลดทุกตัวเอาไปใส่ Indicator  ครับ อันสุดท้ายใส่ใน Folder Templates นะครับ
 ็Hea** ็Hea**

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ friday

• 507
  • 7
  • ข้าก็แค่ไรเดอร์ ที่ถูกลืม

Re: แจก Indicator Harmonic Gartley

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:41:51 PM »
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาแบ่งปัน

(TH)** **tk**
= เอาชนะ ผบ.ทบ. ให้ได้ก่อน ค่อยคิดชนะตลาด =

Re: แจก Indicator Harmonic Gartley

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:41:59 PM »
ขอบคุณมากครับผม  thank** ็Hip**

*

ออฟไลน์ sam2546

• *
  • 45
  • 0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:42:24 PM »
ขอบคุณคร้าบบบขอรับไปละนะคร้าบบ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:43:44 PM »
 (TH)**   (TH)**   (TH)**   **tk**   **tk**   **tk**

*

ออฟไลน์ nonnon

• *
  • 3
  • 0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:45:08 PM »
 thank** thank** thank**

*

ออฟไลน์ NATIONEN

• **
  • 120
  • 0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:45:33 PM »
ขอบคุณมากครับท่าน  thank**
xz55** ยิ่งสูง ยิ่งหนาว DOY**

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 50,356
  • 2516

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:48:47 PM »
ขอบคุณครับ +1 Like
 Thor 1 Thor 1
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:50:57 PM »
รูปแบบ  Harmonic Pattern ต่างๆ บ่งบอกการกลับตัวครับ

การใช้ก็ง่ายๆครับเมื่อเกิด patterns ขึ้นก็จะเป็นสีฟ้า บ่งบอกว่ากราฟเริ่มกลับตัวครับ
SL เมื่อกราฟเลยช่องสี่เหลี่ยมสีแดงครับ ดูTF ตั้งแต่ H1 ขึ้นไปครับ TF ใหญ่ยิ่งแม่นครับ
ขอแค่กดน้ำใจให้กันก็พอครับ เพราะบอร์ดนี้มีแต่คนมีน้ำใจครับแบ่งปันสิ่งดีๆให้กัน
โหลดทุกตัวเอาไปใส่ Indicator  ครับ อันสุดท้ายใส่ใน Folder Templates นะครับ
เวลานำมาใช้งานต้องติดตั้งก่อนหรือเอาไปใส่ไว้เฉยๆ เปลี่ยน templatก็ได้แล้วครับ
Best time Best coffee Best trading

*

• 1,295
  • 62

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:57:41 PM »

เวลานำมาใช้งานต้องติดตั้งก่อนหรือเอาไปใส่ไว้เฉยๆ เปลี่ยน templatก็ได้แล้วครับ
กดเลือกที่ templates ในโปรแกรมMT4 เลยครับ

*

ออฟไลน์ Saran

• **
  • 59
  • 1

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:58:18 PM »
ขอบคุณมากมายครับ ผมมือใหม่ขอลองนำไปหัดใช้ดูครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 10:59:23 PM »
เวลาจะใช้ใช้ยังไงคับมือ  ใหม่คับ  **tk** **tk**

*

ออฟไลน์ valler

• *
  • 10
  • 1

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 11:00:50 PM »
ขอบคุณมากครับ (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 11:05:11 PM »

กดเลือกที่ templates ในโปรแกรมMT4 เลยครับ
ขอบคุณครับ
Best time Best coffee Best trading

*

• 1,295
  • 62

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21, เมษายน 2016, 11:09:16 PM »
เวลาจะใช้ใช้ยังไงคับมือ  ใหม่คับ  **tk** **tk**
เอาไฟล์ที่ได้ไปใส่ใน file MT4 ของโบรกท่านครับเช่น ท่านติดตั้งไว้ในไดร์C ก็เอาไปใส่
ตัวอย่าง
C:\Program Files\XM MT4\MQL4\Indicators    ก็เอาไปวางใน folder นี้
 ไฟล์  templates ก็ไปวางใน folder  templates
แล้วก็เปิด MT4 ปกติ เลือกชื่อ  templates ที่ต้องการใช้งานครับ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com