traderider forex ไทย

Indicator อันนี้เจ๋ง ! สุด สุด เทรด XAUUSD TF m 15

• 35 replies
  • 44132 views

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,229
  • 28
  • MyForexCenter.com

Indicator อันนี้เจ๋ง ! สุด สุด เทรด XAUUSD TF m 15

« เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 12:01:51 PM »

ตัวอย่างตามรุป  เริ่มต้นรอ   Signal X ปรากฏก่อน  แต่ก็ยังซื้้อไม่ได้คุณต้องรอให้แท่งเทียนแท่งที่ 3 หลังจาก Signal ปรากฏและ  Signal ค้างอยู่ไม่หายไปไหน จึงหาจังหวะเปิดออเดอร์ได้   Signal อยู่ด้านล่างให้เปิด BUY   Signal อยู่ด้านบนแท่งเทียนให้เปิด Sell  หากไม่แน่ใจให้รอสัญญาณ Confirm จาก Moving Average_strength ด้านล่างก่อนก็ได้หากไม่มั่นใจ   เป็น Indicator ที่บอกเทรนได้ชัดเจนมาก  แต่อย่างไรก็ต้องฝึกซ้อมใน Demo ก่อนเพื่อทำความคุ้นเคยกับ Indicator แต่ก็ต้องก็ไม่ควรลืม Stoploss นะครับ  เพราะ XAUUSD  หากได้ผันผวนมันเหมือนหมาบ้าทีเดียว จะซื้อ หรือจะขายตอนผันผวนก็คงไม่ทันเป็นแน่

MA_Rsi_Rad-Blue  เป็นลักษณะสายรุ้ง แดง และ น้ำเงิน สีแดงบอกสัญญาณว่ากำลงลง  สีน้ำเงินบอกถึงกำลังเป็นขาขึ้น  เช่นเดียวกับ The 80's HEIKEN  จะใชคู่กับ MA_Rsi_Rad-Blue  เพื่อเป็นการยืนยันกันและกัน

( ต้วสายรุ้ง  Rad-Blue  ผมประดิษฐ์ขึ้นมาเองสามารถเป็นตัวยืนยันเทรนได้ดี ไม่มีขายที่ไหน และหาที่ไหนก็ไม่มีครับนอกจากที่นี่ที่เดียวครับ อ๋อ blog ของผมอีกทึ่ครับ )

Downlond : Indicator fliesZip

1. : BB_Scalping Indicator mq4

2. : Moving Average_strength mq4

3. :  MA_Rsi_Rad-Blue mq4

4 : The 80's HEIKEN  mq4

Downlond template; วิธีนำ template ไปติดตั้ง คุณต้อง DonwLond Indicator 4 ตัวข้างต้นไปไว้ใน MT-4 ก่อน ปิดแล้วเปิดโปรแกรม แล้วค่อย อัพโหลด template_  อีกครั้งสายรุ้งจะปรากฎให้เห็นครับ

5 : template_MA_Rsi_Rad-Blue  

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับนักลงทุนไม่มากก็น้อยนะครับ

myforexCenter !

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, สิงหาคม 2013, 07:05:27 PM โดย myforexCenter »
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

*

ออฟไลน์ apple

• **
  • 179
  • 0

Re: Indicator อันนี้เจ๋ง ! สุด สุด เทรด XAUUSD TF m 15

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 01:35:40 PM »
ขอบคุณค่ะ ขอรับไป ทดสอบ นะคะ  :D

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,229
  • 28
  • MyForexCenter.com

Re: Indicator อันนี้เจ๋ง ! สุด สุด เทรด XAUUSD TF m 15

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 02:34:20 PM »
ทดสอบได้ผลอย่างไร  อย่าลืมมาแชร์ให้เพื่อนท่านอื่น ฟังด้วยนะครับ  อย่าลืม
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,818
  • 2585

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 10:17:38 PM »
ขอบคุณมาก ครับ ท่าน
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 10:37:54 PM »
ขอบคุณมากครับผม :)

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2013, 07:29:11 AM »
ขอบคุณมากครับ :D

*

ออฟไลน์ ZoraXIII

• *
  • 49
  • 0

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 08:48:41 PM »
ว้าวแจ่มจริงครับ ^^

*

ออฟไลน์ momoja

• *
  • 4
  • 0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03, กันยายน 2013, 11:24:18 PM »
ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2014, 12:31:49 AM »
 Wan*/)

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,992
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2014, 07:15:31 PM »
ตัวสายรุ้งมันไม่ขึ้นครับ แล้วตัว BB ผมลากแล้วไม่ติดไม่ขึ้นอะไรเลยครับ
 xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 60,818
  • 2585

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2014, 07:21:25 PM »
ตัวสายรุ้งมันไม่ขึ้นครับ แล้วตัว BB ผมลากแล้วไม่ติดไม่ขึ้นอะไรเลยครับ
 xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8* xc8*

น่าจะ เป็นex4 นะ ลอง คอนเวิท เป็น Mq4 สิ น่าจะใช้ได้  )2:
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 03:04:18 PM »
อยากทดสอบคับ...ใครมีระบบนี้ขอความกรุณาลงให้หน่อยคับผม  น่าสนใจมาก

*

• *
  • 60,818
  • 2585

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2014, 03:06:41 PM »
อยากทดสอบคับ...ใครมีระบบนี้ขอความกรุณาลงให้หน่อยคับผม  น่าสนใจมาก

อยู่ใน zip ไฟล์ โพสแรก น่ะครับ ดาวโหลดได้เลย
ว่า แต่ หาย ไปไหนมานาน ครับ ท่าน สบาย ดีใหม ครับ

*

ออฟไลน์ zakachi

• 519
  • 1

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22, กันยายน 2014, 12:44:08 AM »
ตัวนี้มี repaint รึเปล่าคัฟ และ สามารถใช้ ค่าสกุลอื่นๆ ได้รึเปล่าคัฟผม ขอบคุณมากคัฟ  (TH)**

ปล. ใช้ได้แค่ scalping สั้นๆใช่มั้ยคัฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, กันยายน 2014, 12:45:44 AM โดย zakachi »

*

ออฟไลน์ abs072

• *
  • 6
  • 0

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 11:36:40 PM »
ขอบคุณมากครับผม   ^-^

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill