traderider forex ไทย

*****เข้ามาอ่านกันครับ อย่าเสียเวลากับโบนัส 123 $ ของ FBS*****

• 21 replies
  • 35676 views

*

ออฟไลน์ เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^

• 1,123
  • 46
  • "อยู่ให้รอดก่อน แล้วค่อยทำกำไร" --จอร์จ โซรอส--
จากโปรโมชั่น ที่ผมลอง ก่อนเปิดบัญชีสอบถาม เจ้าหน้าที่ ของ FBS เรียบร้อยเพื่อความมันใจ 

หลักๆ ผมถามคำถาม

1.  เทรดได้แล้วหลังจาก 7 วัน สามารถเทรดต่อโดยใช้กำไรที่เหลือหลังจากหลัก Bonus 123 $ ได้ใช่ไหมครับ ยกตัวอย่าง ผมเทรดได้ 223 $ หลังจาก 7 วัน

ผมจะถูกดึงโบนัสคืน จำนวน 123 $ และ ที่เหลือ 100 $ ผมสามารถเทรดทำกำไรต่อได้ใช่ไหมครับ

จนท.   ตอบได้ครับ ลูกค้าสามารถเทรดต่อได้เลยจากโบนัสที่เหลือ

2.   ผมจะถอนเงินยังไงครับ   

จนท.ตอบ    ถอนได้ต้นเดือน  โดยจะคิดสูตรคำนวน  จาก   สมุติ กำไร  300 $ ที่เราได้ ก็เอา  300 หาร 3  เท่ากับ  จำนวนล็อตที่จะต้องเทรด นั่นก็คือ 100 lot 1 lot คือต้องเทรดไม้ละ 1 $ ถึงจะถอนกำไรออกไปได้ 300 $      ลองคิดกันดูนะครับ   สเปช 30     100 ล็อต x 30  เท่ากับ 3000 $   ซึ่งผมจะได้เงินแค่ 300 $ แต่ค่าสเปช FBS กินของผมไปแล้ว
3000 $ ผมถือว่าผมรับได้เนื่องจากไม่ต้องลงทุน คือว่าโอเคทำกำไรให้เขาเขาแบ่งให้นิดหน่อย ถือว่าแฟร์ๆ   แต่ไม่ใช่อย่างที่ผมคิด

สุดท้ายนี้คิดดีๆนะครับ   แต่ถ้าเทรด ขำๆไม่จริงจัง  เน้นเอาฮาก็ไม่ว่า กันส่วนตัวผม  7 วัน ผมทำกำไรไป เกือบ 2000 $ เสียเวลาเปล่าๆสเปชก็แพง  555++ 555++ 555++

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, ธันวาคม 2015, 02:44:33 PM โดย เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^ »

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,753
  • 2585
ขอบคุณมากครับ
ตอนแรก ก็เข้าใจ แบบนั้นครับ แต่ พอเจอ แบบนี้คือ เงิบ เลย ครับ อะไร ของเขา น่ะ
เหมือน หลอกให้เทรดเดโม
 xz55** xz55**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^

• 1,123
  • 46
  • "อยู่ให้รอดก่อน แล้วค่อยทำกำไร" --จอร์จ โซรอส--
ขอบคุณมากครับ
ตอนแรก ก็เข้าใจ แบบนั้นครับ แต่ พอเจอ แบบนี้คือ เงิบ เลย ครับ อะไร ของเขา น่ะ
เหมือน หลอกให้เทรดเดโม
 xz55** xz55**

ผมกับเพื่อนๆเซ็งสุดๆครับแอดคิดดูกว่าผมจะถอนเงิน 2000 $ ออกมาได้เอาเงินจริงเข้าไป แล้วต้องเทรดให้ครบ 700 lot       

1 lot เท่ากับ 1 $         เท่ากับ 700 $  คูณค่า สเปช  30   เท่ากับ 21000 $ ที่โบกได้ฟรีๆ แต่ผมได้แค่  2000 $ ผมว่ามันไม่ยุติธรรมครับ หลอกกันชัดๆ

เพราะสเปชท่านมหาโหดมาก  ผมเอาเงินค่าสเปชที่เทรดกับ FBS ไปเทรดกับ exnees รวยกว่า

exnees ตีต่ำๆไปเลย 15      700 $ คูณค่าสเปช 15   เท่ากับ 10500 บาท  ผมยังได้กำไรตั้ง  10000 $ 555+   555++ 555++ 555++

ลาก่อน FBS

*

ออฟไลน์ economics

• **
  • 153
  • 2
ขอโทษนะครับ อ่านแล้วยังไม่เข้าใจอยู่ดี
สมมุติผมสามารถแก้พอร์ตจนมีกำไรได้ (มียอดมากกว่า $123)
กำไรที่เกินมา หาร3   จะเท่ากับจำนวน Lot ต้องเทรดให้ครบ   ถึงสามารถถอนได้
โดยสามรถใช้กำไรที่เกินนั้นเทรดไปเรื่อยๆ ถูกไหมครับ
 (TH)** (TH)**

*

• 1,123
  • 46
ขอโทษนะครับ อ่านแล้วยังไม่เข้าใจอยู่ดี
สมมุติผมสามารถแก้พอร์ตจนมีกำไรได้ (มียอดมากกว่า $123)
กำไรที่เกินมา หาร3   จะเท่ากับจำนวน Lot ต้องเทรดให้ครบ   ถึงสามารถถอนได้
โดยสามรถใช้กำไรที่เกินนั้นเทรดไปเรื่อยๆ ถูกไหมครับ
 (TH)** (TH)**

แต่ก่อนผมก็คิดแบบท่านแต่ความเป็นจริงคือ

1. หลังจากครบ 7 วันแล้ว   สมมุติท่านได้กำไร   300 $ รวม โบนัสจากตอนแรก 123 $  เป็นทั้งหมด  423 $ ใช่ไหมครับ  FBS จะดึงเงินส่วนนี้จำนวน 423 $

ออกจากพ็อตทั้งหมดเลย ท่านจะไม่เหลือเงินติดพ็อตสักแดงเดียว (ท่านไม่สามารถเทรดพ็อตนั้นต่อได้เลย) ทาง FBS แจ้งว่าท่านจะต้องโอนเงินเข้าพ็อต หรือ โอนเงินมาจากบัญชีอื่นถึงจะเทรดพ็อตเดิมนี้แต่ แต่ แต่  ท่านจะไม่ได้โบนัสหรือกำไรในส่วนที่ถูกดึงไปเก็บไว้ 423 $ ในตอนแรกคืน

2. ผมถามไปทำไมไม่ดีงแค่ 123 $ เขาตอบมาว่า  กำไรทั้งหมดไม่ถือเป็นกรรมสิทธิ์ของลูกค้า  แสดงว่าเป็นกรรมสิทธิ์ของ FBS ตามความเขาใจผม

3. วิธีที่ท่านจะเอาโบนัสจากกำไรคือ 300 $ ที่เทรดเงินฟรีนั้นกลับมาได้คือ   ท่านต้องเทรดตามกติกาดังนี้ 

3.1 เติมเงินเข้าพ็อต 

3.2 คำนวนlot  สูตร  ท่านได้ 300 $ ให้นำมาหาร 3 จะเท่ากับจำนวนล็อตที่ท่านต้องเล่นให้ถึง    ก็   300 หาร 3  เท่ากับ  100 lot  (มูลค่าของล็อตคือ 1 ล็อตเท่ากับ 1 $ )  คือท่านต้องเข้าออเดอร์ด้วย 1 $ ต่อไม้ สมมุติ เข้า ออเดอร์  1 $ 2 ไม้  เท่ากับท่านสะสมไปแล้ว 2 lot อิอิ

4. ผมว่าไปเล่น exnees ดีกว่า เหมือนทำกำไรให้เขาฟรีๆ และไม่คุ้มเลยที่เดียวเพราะค่าสเปชกดไป มากกว่ากำไรที่จะได้

คิดดูุุถ้าท่าน เล่น ล็อต จนครบ 100 lot     เท่ากับ เวลา   เข้าlot  1 $ ท่านโดนค่าสเปช  30 $   กว่าจะครบ 100 lot  FBS ได้ค่าสเปชไป

3000 $ แล้วท่านได้แค่  300 $ กำไรเศษเงินคืนมา แต่เขารวยไปแล้ว   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, ธันวาคม 2015, 04:58:08 PM โดย เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^ »

ทีแรกผมก็เข้าใจว่าพอครบ7 วัน แล้วจะดึงแค่ 123$ กลับ เหลือกำไรไว้ให้เราปั่น lot ได้ ถ้าเป็นงี้ FBS รวยเลย ไม่ต้องให้123$ หรอก ให้มาเป็น1000$เลย บัญชี demo ไม่ต้องมีมันแล้ว เอาเงินจริงไปเทรดเลย เพราะถ้าใครสามารถถอนเงินที่ FBS ได้ ก็แสดงว่า คนถอนต้องทำเงินให้ FBS มากกว่าจำนวนเงินที่ถอนอยู่แล้ว เยอะซะด้วย  %%22

แต่ FBS จะเจ๊งเพราะคนอย่างผม เพราะวันเดียวล้างเกลี้ยงเลย 123$
555 ไม่ได้กินหรอก FSB  )2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, ธันวาคม 2015, 06:21:01 PM โดย okthailand »

*

• 1,123
  • 46
ทีแรกผมก็เข้าใจว่าพอครบ7 วัน แล้วจะดึงแค่ 123$ กลับ เหลือกำไรไว้ให้เราปั่น lot ได้ ถ้าเป็นงี้ FBS รวยเลย ไม่ต้องให้123$ หรอก ให้มาเป็น1000$เลย บัญชี demo ไม่ต้องมีมันแล้ว เอาเงินจริงไปเทรดเลย เพราะถ้าใครสามารถถอนเงินที่ FBS ได้ ก็แสดงว่า คนถอนต้องทำเงินให้ FBS มากกว่าจำนวนเงินที่ถอนอยู่แล้ว เยอะซะด้วย  %%22

แต่ FBS จะเจ๊งเพราะคนอย่างผม เพราะวันเดียวล้างเกลี้ยงเลย 123$

ผมจัดให้ครับไป 7-11 แลกซื้อ 1 บาทมา  20 เบอร์  เบอร์ละ 123 $  พี่จัดให้ 246 $ จะหายไปในคืนนี้

ปกติจะเทรดให้ได้กำไรนี่ผมจะเทรดให้ขาดทุน 55+

555++ 555++ 555++

ผมจัดให้ครับไป 7-11 แลกซื้อ 1 บาทมา  20 เบอร์  เบอร์ละ 123 $  พี่จัดให้ 246 $ จะหายไปในคืนนี้

ปกติจะเทรดให้ได้กำไรนี่ผมจะเทรดให้ขาดทุน 55+

555++ 555++ 555++
555 เล่นไม่ซื่อก่อน เดี๋ยวจัดอีกซัก Acc

*

ออฟไลน์ dsakda

• *
  • 10
  • 0
เงิบกันเป็นแถว ทีแรกนึกว่าจะเหลือกำไรไว้ให้เทรดต่อ
ที่ไหนได้เอาไปหมดเลย
 xc8*

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,753
  • 2585
เงิบกันเป็นแถว ทีแรกนึกว่าจะเหลือกำไรไว้ให้เทรดต่อ
ที่ไหนได้เอาไปหมดเลย
 xc8*

อย่างแรง เลย ครับ
 xc6* xc6* xc6*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

เราก็เป็นหนึ่งคนที่ได้กำมาก และยังเจ็บใจอยู่ คิดว่าเราคงมีเงินทุนในการเทรด ที่ไหนได้ต้องเติมเงินเข้าไปอีก สรุปเรามีแต่เสีย มันมีแต่ได้555++ 555++

FBS เงินโบนัส $123 เทรดได้เงินจริงไหม?
1. เปิดบัญชี แล้วขอเทรดแบบโบนัส $123 
2. มีเงินเข้าบัญชี $123 
3. แล้วทางโบรก FBS ส่งสัญญาณซื้อ-ขายไปที่ตลาดหรือไม่?  ถ้าไม่ได้ส่งไปก็คือ เดโม่ ดีๆนี่เอง
4. เมื่อเทรดเสียเวลา  ครบ 7 วัน  ถ้ามีกำไร  โบนัส $123  ก็จะถูกโอนกลับเข้า  บัญชีจะถูกดึงเงินกลับ  แล้วอย่างนี้จะเรียกว่าโบนัสได้อย่างไรกัน?  โบนัสคือเงินที่ให้ไปแล้วไม่เอากลับ  อะไรที่เอากลับคือ  ไม่ใช่ให้เป็นโบนัส  ความจริงแล้วคือ ให้ลงทุนร่วมกัน  ฝ่ายหนึ่งออกเงิน(อาจจะเป็นลมก็ได้)  อีกฝ่ายหนึ่งออกแรงกายและมันสมอง  ตามด้วยเงื่อนไขที่ไม่โปรงใส คือ ฝ่ายนายทุนเป็นผู้กำหนด
5. ถ้าหากเทรดแล้วมีเงินมากกว่า $123  คือส่วนต่างกำไร  กำไรทั้งหมดเมื่อเทรดครบ 7 วัน  จะถูกแช่แข็ง  ไม่สามารถถอนได้เพราะมีข้อจำกัดด้วยเงื่อนไข
6. หากจะถอด...สามารถถอนได้ทุกๆวันที่ 1 ของต้นเดือนถัดไป  แต่ยังมีเงื่อนไขอีกก่อนจะถอน...ไม่ให้คุณถอดได้ง่ายๆ
7. จะต้องเปิดบัญชีเพิ่มมีบัญชีที่เทรดด้วยเงินของตัวเองอีกต่างหาก  เมื่อบัญชีใหม่เทรดแล้วคิดเป็น LOT โดยคิดอัตราส่วน 1:3 คือ เทรดได้ 1 LOT ได้ $ 3  จากเงินที่ถูกแช่แข็งจากบัญชี โบนัส $123 
8. ถ้าคุณเทรด 7 วันจากเงินลงทุนของโบรกฯ สมมุติกำไรได้ $120  คุณจะต้องเทรดให้ได้ตามอัตราส่วน  1:3 คือ เทรดได้ 40 LOT ได้ $ 120  โดยสามารถรวมยอดในแต่ละเดือนที่เทรดใหม่ได้
9. ค่า spread ของ FBS ไม่ได้ต่ำ เป็นราคากลางถึงสูง  แค่ค่า spread ที่คุณเทรด 40 LOT โบรกฯนั่งยิ้มหวานหมูแล้วครับ  ลองเอาตัวเลขคูณดูนะครับ
10. จะหางานทำให้ยุ่งยากทำไม......เป็นเรื่องการตลาดของ FBS สร้างเงื่อนไขว่าแจกเงินโบนัส $123  ความจริงแล้ว คือ การลงทุนร่วมกัน ฝ่ายหนึ่งออกเงิน ฝ่ายหนึ่งออกแรงและมันสมอง  และมีเงื่อนไขที่ไม่โปรงใสแอบแฝง คือ ฝ่ายนายทุนเป็นผู้กำหนดทั้งหมด...
สรุป...
--- หากมีคนเข้าไปเล่นด้วยเงื่อนไข โบนัส $123  คนๆนั้น  ไม่เข้าใจเงื่อนไขที่แอบแฝง  เมื่อเทรดได้กำไร  จะไม่สามารถเอาเงินออกมาได้  เสียอารมณ์  เสียเวลา
--- คนที่ไปเทรดด้วยเงื่อนไขโบนัส $123  จะเป็นคนที่มีเงินน้อย และชอบของฟรี  เฉพาะคนที่สามารถเทรดแล้วกำไร  พอผิดหวัง...ในอนาคต  ก็จะตีจากโบรก FBS  และจะกล่าวถึงความไม่โปร่งใสของโบนัส $123  เป็นข้อมูลที่ทำให้คนในวงการทราบถึงความไม่ชอบมาพากล  และความเอาเปรียบ ที่สร้างเงื่อนไขให้...แต่ให้ไม่จริงของโบรกฯ เพียงเพื่อวางแผนให้คนมาเปิดบัญชีเทรดด้วยเงินของตนเอง  เพราะคนส่วนใหญ่ที่เทรดพอเข้าท่าเทรด 7 วันแรกมากกว่าครึ่งที่สามารถทำกำไรได้   แต่พอเทรดไปนานๆด้วยเงินบัญชีจริงของตัวเอง  มักจะขาดทุนเกือบทุกคน  โบรกฯ จึงนำจุดอ่อนตรงนี้เพื่อทำมาหากินกับคนที่ตามไม่ทัน
--- คนที่ไปเทรดด้วยเงื่อนไขโบนัส $123  ก้าวแรกที่ผิดพลาดและเสียเวลาของชีวิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06, มกราคม 2016, 04:40:40 PM โดย nata2323 »

*

ออฟไลน์ kerb

• *
  • 9
  • 0
ผมขอโทษนะครับที่เข้ามาเห็นต่าง เพราะตอนแรกผมก็เข้าใจแบบ จขกท. ครับ ผมก็นักล่าเงินฟรีเหมือนกัน  แต่ผมจะอ่านค่อนข้างละเอียด  ซึ่งทางเว็บ FBS ก็ค่อนข้างบอกกติกาไว้ชัดเจนนะครับ  ผมถอนกำไรออกมาได้เต็มๆเลยครับ   กลยุทธ์ของ FBS คือ เอากำไรที่ได้จาก $123  มาล่อให้เราฝากเงินจริงเข้าไปเทรดเพื่อเอาเงินกำไรที่เราเทรดได้ออกมาครับ   ถ้าคิดว่าไม่ลงเงินจริงกับ FBS ให้ไปเทรดโบรกอื่นดีกว่าครับมีฟรีเพียบ    ข้อดีคือ $123 มันเยอะกว่าโบรกอื่น  ถ้าจะบอกว่าเสียเวลาเทรดมันคงไม่ใช่ซะทีเดียวครับ  มันคือเงินฟรีครับ ความกดดันไม่มี  ผมเทรดพร้อมกับ port จริงเลย จบ 7 วัน รอครบเดือนถอนได้เลย  อีกอย่าง port จริง  ไม่จำเป็นต้องเป็น port เดิมที่เล่น demo นะครับ ผมเปิด port จริงคู่เลย แต่ port demo จะใจถึงกว่า
แต่ผมได้กำไรแค่ $43.72 เองครับ    ผมเทรดไม่เก่ง  ถ้าเป็นเงินจริงอาจจะได้น้อยกว่านี้เพราะกลัว   สรุปว่าโบนัสตัวนี้เหมาะกับคนที่คิดจะลงเงินจริงกับ FBS เท่านั้นครับ  ไม่เหมาะกับนักล่าโบนัสฟรี   ขอให้ทุกคนศึกษาการลงทุนทุกอย่างให้ละเอียดก่อนตัดสินใจนะครับ เวลาเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดครับ อย่าเสียมันไปง่ายๆ

ผม capture กติกาจากหน้าเว็บมาให้ดูครับ  ว่าเค้าบอกไว้จริงๆ 

โบนัสที่ผมได้มาจริงๆ

Transaction ที่ผมถอนโบนัสเข้า port แล้วถอนออกผ่าน Neteller

ปล. ผมไม่ได้มาโชว์เหนือนะครับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายกับใครนะครับ ผมไม่ได้ฉลาดไปกว่าคนอื่นครับ โง่ด้วยซ้ำเลยศึกษาค่อนข้างละเอียดครับ  เพราะกลัว 555 xz55**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07, เมษายน 2016, 04:58:56 AM โดย kerb »

*

ออฟไลน์ Mixmay

• 552
  • 29
  • เล็กน้อย ค่อยบรรจง เพื่อความมั่นคงของพอร์ต
เพิ่งเล่นวันนี้วันแรก ได้มา 80$ งั้นคงต้องเล่นแค่นี้พอสินะ ถ้าต้องโอนเงินเข้าจะได้ไม่โดนlotเยอะ
ตั้งเป้าในแต่ละวัน อย่าโลภ อย่าหนักมือ

*

ออฟไลน์ f_forum

• *
  • 15
  • 0
คือเป็นโปรโมช้นของโบรกครับ ถ้าคุณอยากเทรดเงินฟรี คุณต้องยอมรับเงื่อนไขของเขาให้ได้ครับ ส่วนตัวผม ได้เงินเเค่ใหน ถือเป็นกำไรเเล้วครับ
ขอบคุณครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill