กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 24 พฤษภาคม 2567 สวนไม่รุ่งต้องมุ่งไปทางทุบแล้ว🎯

• 25 replies
  • 1,757 views
*

admin

• 81,081
🎯🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 24 พฤษภาคม 2567 สวนไม่รุ่งต้องมุ่งไปทางทุบแล้ว🎯

GOLD ทองคำ : Sell LimitPrice:2346   
TP1:2320RR:
TP2:2310RR:
TP3:RR:
SL:2355  

Signal Date: 24/05/2567 10:11

🔰High เฉลี่ย 5 Days = 2367🔰

✅𝑹𝒆𝒔𝒊𝒔𝒕𝒂𝒏𝒄𝒆 𝟑=2422

✅𝑹𝒆𝒔𝒊𝒔𝒕𝒂𝒏𝒄𝒆 𝟐=2403

✅𝑹𝒆𝒔𝒊𝒔𝒕𝒂𝒏𝒄𝒆 𝟏=2365

🔰𝑫𝒂𝒊𝒍𝒚 𝑷𝒊𝒗𝒐𝒕 = 2346
        -----------------------------------
        🎯𝑭𝒊𝒃𝒐𝟓𝟎𝑫𝒂𝒚  = 2355

🔴𝑺𝒖𝒑𝒑𝒐𝒓𝒕 𝟏=2309

🔴𝑺𝒖𝒑𝒑𝒐𝒓𝒕 𝟐=2289

🔴𝑺𝒖𝒑𝒑𝒐𝒓𝒕 𝟑=2252

⛔Low เฉลี่ย 5 Days = 2390 ⛔

⛔🔔แผนการเทรดทองคำวันนี้ เมื่อวาน ได้แค่ Swing จากแนวเข้า buy ให้ดีใจสุดท้าย โดนแรงเทขาย จากข่าว การคงอัตราดอกเบี้ยของ Fed ที่ ยังคงทุบลงมาอย่างต่อเนื่องทำให้ ราคาทองคำ ไหลร่วงมาจนเช้านี้ New low 2325 ถ้ามองกันที่กราฟ Week คือ เป็นการเทที่ แรงที่สุดเท่าที่เคยเทมา สำหรับรอบ 1 ปีแล้วนะครับ นักลงทุนค่อนข้าง พานิคกับข่าวนี้กันมากครับ และแน่นอนครับ น่าจะต้องมี After Shock ตามมาอีกครับ เทรนตอนนี้แม้ว่า หลักจะเป็นขาลงก็ตามแต่ ก็เกิดสัญญาน Over bought ใน week ให้เห็นแล้ว โดยจาก week จะเห็น RSI เป็น Divergence รวมถึง Day และ H4 ด้วย นะครับทำให้มีแนวโน้มสูงมากที่กราฟจะ เทลงไปได้ต่อเนื่อง จาก Day เมื่อวานที่แทบจะปิดเต็มแท่ง ดังนั้น วันนี้ ไม่สวนแล้ว ครับ หาจังหวะเข้า Sell วันนี้ตรง แนว Daily pivot ส่วน Stop loss มองไปที่ แนว fibo 50 พอครับ ส่วนเป้าหมายมองไปที่แนว 2300 ครับ ประกอบกับ วันนี้กองทุน SPDR เทขาย ออกมากว่า 5 Tons กันเลยทีเดียว

==================================================================================
✅SPDR GOLD Share Update✅
=================================================================================

⛔🔔 กองทุน SPDR -5.18 Tons

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน 𝑺𝑷𝑫𝑹 𝑮𝒐𝒍𝒅 𝑺𝒉𝒂𝒓𝒆 24 พฤษภาคม 𝟐𝟓𝟔7

ทองคำแท่ง รวมในคลัง 𝑺𝑷𝑫𝑹ล่าสุด ✅ 833.36 Tons

พฤษภาคม 𝟐𝟓𝟔7  🔰+1.17 Tons🔰

ปี 𝟐𝟓𝟔7  ⛔ - 45.75 Tons

==================================================================================
✅SPDR GOLD Share Update✅
=================================================================================
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ntrad

• 583

*

admin

• 81,081
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เลือดน่าจะหยุดไหลตรงนี้กันแล้วล่ะ

D1 ลง C มาครึ่งทางละ เหมือนจะรอข่าวหรือกองทุนเทขายนำทางอีกระลอก

ถ้าลงต่อรอบนี้เพื่อไปไกลต้องลง 2230-2250

จากนั้นก็ปลิวไป 4500 เป็นที่หวังได้

ข่าวแดง ประจำวันที่ 24 พฤษภาคม 2567
⏰21:00 น.
"Prelim UoM Consumer Sentiment"
(รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค สหรัฐอเมริกา)
รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค จากมหาวิทยาลัยมิชิแกน เป็นข่าวที่จัดระดับภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและในอนาคตหากตัวเลขสูงกว่าคาดการณ์เป็นผลดีต่อค่าเงินดอลลาร์
🔺 คาดการณ์ 67.8 ครั้งก่อน 67.4
⬆️ หากตัวเลขสูงกว่าคาดการณ์ 🔴เป็นสัญญานเชิงลบต่อค่าเงินดอลลาร์
⬇️ หากต่ำกว่าคาดการณ์ 🟢เป็นผลดีต่อค่าเงินดอลลาร์

*

admin

• 81,081
อ้างจาก: Sabaidee ที่ 24, พฤษภาคม  2024, 10:57:36 AMเลือดน่าจะหยุดไหลตรงนี้กันแล้วล่ะ

D1 ลง C มาครึ่งทางละ เหมือนจะรอข่าวหรือกองทุนเทขายนำทางอีกระลอก

ถ้าลงต่อรอบนี้เพื่อไปไกลต้องลง 2230-2250

จากนั้นก็ปลิวไป 4500 เป็นที่หวังได้

(TH)**  (TH)**  (TH)**

*

admin

• 81,081
อ้างจาก: The Meen ที่ 24, พฤษภาคม  2024, 11:17:50 AM
ข่าวแดง ประจำวันที่ 24 พฤษภาคม 2567
⏰21:00 น.
"Prelim UoM Consumer Sentiment"
(รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค สหรัฐอเมริกา)
รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค จากมหาวิทยาลัยมิชิแกน เป็นข่าวที่จัดระดับภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและในอนาคตหากตัวเลขสูงกว่าคาดการณ์เป็นผลดีต่อค่าเงินดอลลาร์
🔺 คาดการณ์ 67.8 ครั้งก่อน 67.4
⬆️ หากตัวเลขสูงกว่าคาดการณ์ 🔴เป็นสัญญานเชิงลบต่อค่าเงินดอลลาร์
⬇️ หากต่ำกว่าคาดการณ์ 🟢เป็นผลดีต่อค่าเงินดอลลาร์

ข่าวแดงวันนี้พี่ขอทุบ ทองนะจ๊ะ
 TKo*)  TKo*)

*

CASE Forex

• 17,521
📌 📌 📌 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 24 พฤษภาคม 2567 วันนี้ต้องมีของติดมือ!  📌 📌 📌

TypePriceSLTP
SignalSell2340-234540-60 pip 200-240 pip

Signal Sell"แนวโน้มของแผนของเราก็ยังเป็นการดักทุบอยู่ แต่จังหวะเมื่อวานดูทรงเหมือนเราจะเจอเทรนขาลงเล่นงาน กราฟเลยมุดลงดินต่อเนื่องใช้เพียงแค่ Supply zone ของกรอบ Low TF ก็สามารถเพียงพอกับการมุดดินต่อของระบบแล้ว! แต่จุดที่เราไปรอนั้นเป็น High TF Supply zone ซึ่งก็อาจจะลึกเกินไปกราฟก็เลยไปไม่ถึง "

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

แต่วันนี้เราก็มาหาจังหวะที่จะใช้จังหวะของ Low TF กันบ้าง! รอดูแล้วกันว่าเขาจะสามารถ กดกราฟด้วยแท่งเทียนเช่นไรหลังจากนี้ หวังว่าจะได้ของติดมือก่อนวันศุกร์จะหรรษาเอาซะก่อน หากกรอบ Supply zone ที่จะมาถึงนี้มี Rej PA ปิดแท่งเทียนชัดๆเราก็ต้องกดแล้วเพราะปัจจุบันเทรนยังเป็นขาลงที่แข็งแรง เราไม่ควรไปเสี่ยงสวนเทรนเพื่อเอาเท่ เพื่อเอาหล่ออะไร ยังไงสุดท้ายก็ต้องโดนกราฟตบกลับอยู่ดี ทำหล่อบ่อยๆ เด่วจะหมดตัวเอาซะก่อน

*** ทำตามแผนพร้อมมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ หากเจอจุด Action ก็อย่าลืมวาง SL เด็ดขาด***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณท่านแอด และท่านเคส และสวัสดีวันศุกร์หรรษาครับสมาชิกทุกท่าน  (TH)**  (TH)**  (TH)**
ผมรอทุบแนวเดียวกับแอดเลยครับ  Thor 3**

Pigig  ช่วงนี้ๆ จาก 2370 ตอนนี้ลงไป 23xx พอร์ต กำลังร้อนอุ่น ๆ

*

PoNgPk

• 6,144
จะดีดมั๊ยน๊ออออ Pigig
TRADE RIDER

*

admin

• 81,081
จะเอาอยู่มั้ยน้อ
 **Hea**  **Hea**

*

Abacus12

• 2,334
ไม่ใช่วันนี้เซลดันบินนะ ลงมาได้แล้ว  %%22  %%22
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

admin

• 81,081
อ้างจาก: Fructose ที่ 24, พฤษภาคม  2024, 12:59:49 PMขอบคุณท่านแอด และท่านเคส และสวัสดีวันศุกร์หรรษาครับสมาชิกทุกท่าน  (TH)**  (TH)**  (TH)**
ผมรอทุบแนวเดียวกับแอดเลยครับ  Thor 3**

ทุบแล้ว วันนี้ที่ Daily pivot

TKo*)  TKo*)  TKo*)

*

ntrad

• 583
ลุ้น TP กันจร้าวันนี้ **Hip**  **Hip**  **Hip**