กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔴🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 17 พฤษภาคม 2567 ทุบทองฉลองวันศุกร์🔴

• 34 replies
  • 1,916 views
*

admin

• 81,058
🔴🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 17 พฤษภาคม 2567 ทุบทองฉลองวันศุกร์🔴

GOLD ทองคำ : Sell LimitPrice:2380   
TP1:2365RR:
TP2:2355RR:
TP3:2350RR:
SL:2390  

Signal Date: 17/05/2567 10:48

🔴👑 ราคาทองคำช่วงนี้ไม่ค่อยที่จะเข้า สูตร Admin เลย โดน Stop loss ตลอด เป็น ช่วง Downdraw พอสมควรเลย ครับ แต่อย่างไรก็ตาม รอช่วง win กลับมา ครับ น่าจะได้ RR มาทำให้ กำไรบ้าง ครับ จากเมื่อวาน ราคาทองคำ ทำ แบบ Sideway down นะครับ ถ้าจะมองเป็นการพักตัว ของแนวโน้มขาขึ้นก็เป็นไปได้เช่นกัน แต่ถ้ามอง ไปที่กราฟ Day จะเป็นกราฟแท่ง Day ไม่ผ่านแรงเทขายเดิม และกราฟได้ปิดแท่ง Day แดงลงมาเมื่อวาน ทำให้ วันนี้ ราคาทองคำมีโอกาส ย่อตัวลงไปได้อีกเช่นกันครับ โดยเช้านี้ ราคาทองคำร่วงเร็วจากแนว dailypivot กันเลยทีเดียว แต่ ก็ไม่ชัดเจนว่า จะลงไปได้เลยใหม ดังนั้น วันนี้จึงมองการเข้า Sell ไปทีการเข้า Sell ทีความเสี่ยงต่ำมองไปที่ RR ระยะยาว นะครับ ดังนั้น วันนี้ มอง Sell เนื่องจากมองว่ากราฟจะยังไม่ผ่าน 2400 ไปได้ง่ายๆ โดย วันนี้ ราคาทองคำ มีแนวรับ-แนวต้านที่น่าสนใจดังนี้ครับ

🔰High เฉลี่ย 5 Days = 2405🔰

✅𝑹𝒆𝒔𝒊𝒔𝒕𝒂𝒏𝒄𝒆 𝟑=2419

✅𝑹𝒆𝒔𝒊𝒔𝒕𝒂𝒏𝒄𝒆 𝟐=2407

✅𝑹𝒆𝒔𝒊𝒔𝒕𝒂𝒏𝒄𝒆 𝟏=2393

🔰𝑫𝒂𝒊𝒍𝒚 𝑷𝒊𝒗𝒐𝒕 = 2381
        -----------------------------------
        🎯𝑭𝒊𝒃𝒐𝟓𝟎𝑫𝒂𝒚  = 2285

🔴𝑺𝒖𝒑𝒑𝒐𝒓𝒕 𝟏=2366

🔴𝑺𝒖𝒑𝒑𝒐𝒓𝒕 𝟐=2355

🔴𝑺𝒖𝒑𝒑𝒐𝒓𝒕 𝟑=2340

⛔Low เฉลี่ย 5 Days = 2350 ⛔

⛔แผนการเทรดวันนี้มองจากภาพใหญ่นะครับ ในกราฟ Day เห็น ราคาของ 2 แท่ง Day ก่อนหน้า ไม่สามารถผ่าน แนวต้านจากแรงเทขาย เดิมของแท่ง Day ตรงแนว 2400 ไปได้ โดยจะเห็นว่าราคาได้ปิดลบต่ำกว่า 2400 ทั้ง 2 แทง Day กันเลยทีเดียว ครับ จริงอยู่ว่า แนวโน้มหลักยังเป็นแนวโน้มขาขึ้นนะครับแต่ มองว่ากราฟยังต้องลงมาพักตัวเพื่อสะสมแรงก่อนที่จะ Breakout ราคานี้ขึ้นไปได้ครับ ประกอบกับ ระยะ High ล่าสุดตรงแนว 2397 เป็น แนว Fibo 23.6 ของรอบการพักตัว ของกราฟล่าสุดด้วย ดังนั้น การเข้า Sell แนวนี้และ เผื่อ Stop loss 2400 ถ้าเหนือราคานี้แล้วกราฟยืนได้ ราคาทองคำจะขึ้นยาว ครับ ดังนั้น วันนี้ซื้อความเสี่ยงของการพักตัว ย่อตัว ลงมาปิด FVG ที่กราฟ Day ตามรูปครับ จึง เข้า Sell แนวช่วง Daily Pivot ของวันนี้ครับ เป้ามองลงไปพักตัว 2350 ก่อนครับ ด้านกองทุน SPDR ไม่เปลี่ยนแปลงนะครับวันนี้

==================================================================================
✅SPDR GOLD Share Update✅
=================================================================================

✅🔔 กองทุน SPDR N/A

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน 𝑺𝑷𝑫𝑹 𝑮𝒐𝒍𝒅 𝑺𝒉𝒂𝒓𝒆 17 พฤษภาคม 𝟐𝟓𝟔7

ทองคำแท่ง รวมในคลัง 𝑺𝑷𝑫𝑹ล่าสุด ✅ 833.36 Tons

เมษายน 𝟐𝟓𝟔7  🔰+1.17 Tons🔰

ปี 𝟐𝟓𝟔7  ⛔ - 45.75 Tons

==================================================================================
✅SPDR GOLD Share Update✅
=================================================================================
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,503
📌 📌 📌 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 17 พฤษภาคม 2567 หยุดได้แบบคมๆอย่างกับจับวาง  📌 📌 📌

TypePriceSLTP
SignalSell2380-238850-80 pip 300-400 pip

Signal Sell"วันนี้บอกได้เลยว่าเป็นวันต่อยอดจากกรอบ Supply zone เมื่อวานแบบฉ่ำกราฟสามารถหยุดตามแผนเราได้ก็ถือว่าดีงามพระราม 2 ยังสร้างไม่เสร็จ(อะไรวะเนี่ย) .... ก็นั้นละกราฟยังปิด Rejection PA ชัดๆได้แล้วก็มุดมา 20 % ของเป้าหมายเราแล้วบางคนเก็บ CF ไปแล้วก็ยินดีด้วย เพราะฉะนั้นวันนี้ไม่ว่าจะเป็นคนเก็บของไปแล้วหรือคนยังไม่ได้ขึ้นรถ เราก็มีโซนกรอบกว้างๆให้มาสังเกตุ SPZ หา Rej PA กันอีกรอบที่ 80-88 น่าจะเป็นกรอบนี้นะ (หากแรงทุบยังมากอยู่) ก็มาลุ้นรอดูจะทะลุไปเป้าหมายหลักเราได้หรือไม่! "

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

แผนที่ไว้สังเกตุวันนี้ก็จะเป็นกรอบราคา 2400 +- แถวๆนี้ล่ะ! ต้องมาเล็งกันดีดีว่า กราฟจะดีดขึ้นไปหา 2400+- เลยไหม? แล้วเขาจะทำทรงกลับตัวตอนไหน? แท่งเทียนแต่ละ TF จะสามารถจบเกมส์ไวหรือช้า หากใครไม่อยากเสี่ยงแนะนำให้รอ m30-h4 Engulf กลืนกินชัดก่อนดีกว่า ไม่ต้องไปรีบไล่ราคา เพราะเราก็ไม่รู้หรอกเจ้ามันจะบ้าพาไป New High ไหม? แนะนำให้ชัดเจนปล่อยให้เจ้าเขากินคนรีบไปก่อน สุดท้ายหากจะทิ้งตัวยังไง แท่งเทียนมันจะมีแสดงตัวให้เราเข้าทันอยู่แล้ว! ไม่รอไม่เฝ้า แบบนั้นก็เสียโอกาส

*** ทำตามแผนพร้อมมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ หากเจอจุด Action ก็อย่าลืมวาง SL เด็ดขาด***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

.:KRACH:.

• 2,590
 (TH)**  (TH)**
ขอบคุณแอดกับท่านเคสครับ
< ^@_@^ >
เตือนตัวเองเอาไว้ อย่าเข้าไปรับ🔪ที่หล่นจากฟ้า

*

admin

• 81,058

ถ้ามองจากภาพใหญ่ตรงนี้จะเห็นว่ากราฟ ได้ชน 23.6 แล้ว ร่วง มาเลยทีเดียว บ่งบอกแรงเทขาย จากแนวนั้นได้ดีครับ
และมี โอกาสที่กราฟจะทำ Pattern การกลับตัวหรือพักตัวลงมาได้อีกครับ
 TKo*)  TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ขอบคุณครับแอด ผมรอทุบตรง 85/90 sl แอดเลยครับ เป้า tp 65/61 คล้ายแอดเลย แล้วเตรียมงัดคืน  Thor 1  Thor 1  Thor 1

*

admin

• 81,058
อ้างจาก: mazonmin ที่ 17, พฤษภาคม  2024, 11:51:48 AMขอบคุณครับแอด ผมรอทุบตรง 85/90 sl แอดเลยครับ เป้า tp 65/61 คล้ายแอดเลย แล้วเตรียมงัดคืน  Thor 1  Thor 1  Thor 1

เผื่อ 2400 ไปเลย
 g*/-  g*/-

ขอบคุณท่านแอด ท่านเคส และสวัสดีวันศุกร์หรรษา สมาชิกทุกท่านครับ  (TH)**  (TH)**  (TH)**
ต้องใช้ศาสตร์มูอีกมั้ยครับวันนี้ น้องทอง  Thor 3**  จะยอมลงดีๆ หรือจะลงทั้งน้ำตา  555++  555++  555++

ขึ้นอย่างเดียว ไม่สนอะไรทั้งนั้น  T*/-

มาล้าววว 85 ทุบๆๆ Tho*/  Tho*/  Tho*/

*

admin

• 81,058
ไมไว เคลมแท้
 %%22  %%22

โดนเจ้าไทยดันสวนหรือเปล่าครับแอด ทรงนี้เหมือนจะอยาก sl เลย  An2  An2  An2

*

CASE Forex

• 17,503
อ้างจาก: Fructose ที่ 17, พฤษภาคม  2024, 12:46:04 PMขอบคุณท่านแอด ท่านเคส และสวัสดีวันศุกร์หรรษา สมาชิกทุกท่านครับ  (TH)**  (TH)**  (TH)**
ต้องใช้ศาสตร์มูอีกมั้ยครับวันนี้ น้องทอง  Thor 3**  จะยอมลงดีๆ หรือจะลงทั้งน้ำตา  555++  555++  555++
เทคนิคก็มองทุบเต็มระบบ แต่พวกแขกไม่หยุดยิงเลย เศร้า
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

.:KRACH:.

• 2,590
 T*/-  T*/- ลากเยอะจริงๆ
< ^@_@^ >
เตือนตัวเองเอาไว้ อย่าเข้าไปรับ🔪ที่หล่นจากฟ้า

ได้เวลาแล้ว ของ 1h แดงเต็มๆแท่ง เจอกันก้นบ่อครับ  TKo*)  TKo*)  TKo*)

*

CASE Forex

• 17,503
อ้างจาก: mazonmin ที่ 17, พฤษภาคม  2024, 02:41:47 PMได้เวลาแล้ว ของ 1h แดงเต็มๆแท่ง เจอกันก้นบ่อครับ  TKo*)  TKo*)  TKo*)
xc8* xc8* xc8*