กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔔วิเคราะห์ ทองคำ GOLD ศุกร์ 10 พฤษภาคม 2567 จังหวะนี้พี่ต้องรอเข้า Buy ตามน้ำแล้ว✅

• 17 replies
  • 1,789 views
*

admin

• 80,846
✅🔔วิเคราะห์ ทองคำ GOLD ศุกร์ 10 พฤษภาคม 2567 จังหวะนี้พี่ต้องรอเข้า Buy ตามน้ำแล้ว✅

GOLD ทองคำ : Buy LimitPrice:2327   
TP1:2350RR:
TP2:2360RR:
TP3:2375RR:
SL:2318  

Signal Date: 10/05/2024 10:26

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

✅จากแผนการเทรดเมื่อวาน ได้ Sell ที่ยอดบวกมากว่า 1800 pips Gold แต่สุดท้ายได้เทรดฟรั Stop loss หน้าจุดเข้า สาเหตุจากตัวเลขทางเศรษฐกิจสหรัฐที่ออกมาอ่อนแอ และตัวเลข Bondyield 30 ปีที่ปรับตัวลดลง ทำให้ UsD อ่อนค่า เมื่อเปรียบเทียบกับทุกสกุลเงินนรวม ทั้งทองคำนะครับ ตอนนี้ หลังจากการปรับตัวขึ้นที่แข็งแกร่ง เมื่อวาน ทำให้แนวโน้ม ราคาทองคำมีทิศทางขาขึ้นอีกครั้งจาก Divergence ที่ ส่งกราฟขึ้นมาและการทำ Higher high ทำให้เกิดแนวโน้ม ใหม่ขาขึ้น ดังนั้น แผนการเทรดวันนี้การรอเข้า Buy จะเป็น แผนที่ เหมาะสมที่สุด แต่ แอดมิน มองการย่อ แรงมาที่ fibo 50 Day นะครับเนื่องจากมองว่าวันศุกร์กราฟจะ Swing แรงครับและสุดท้าย มองกราฟจะปรับตัวขึ้นไปได้ตามเทรนหลักครับผม แนวเข้า Buy วันนี้ fibo 50 2327 และ Cut loss ต่ำกว่า 2318 ครับ เป้าหมายมองไป 2375 กันเลย ครับสำหรับแผนการเทรดวันนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Abacus12

• 2,280
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

.:KRACH:.

• 2,517
 (TH)**  (TH)**
จุดเดียวกันด้วย ประเด็นคือจะย่อไหม  xc7*  xc7*
< ^@_@^ >

สวัสดีวันศุกร์หรรษาครับ ท่านแอด ท่านเคส และสมาชิกทุกท่าน  (TH)**  (TH)**  (TH)**
แนวทุบเดิม 2337 ของผม โดนทำลายพังไม่เป็นชิ้นดีเลย  /*CC  /*CC  /*CC
ถ้าทรงกราฟมาแบบนี้ ก็ต้องรอย่อ buy แล้วครับ ไม่ไหวจะสวน

D1 มีการสร้าง B ขึ้นใหม่ ระวังการทำ C ที่จะเกิดขึ้นเพื่อจบรอบขาลง

*

CASE Forex

• 17,350
📌 📌 📌 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 10 พฤษภาคม 2567 จุกกำไร มาทุบปล่อยของกันบ้าง!  📌 📌 📌

TypePriceSLTP
SignalSell2355-236060-80 pip 280-380 pip

Signal Sell"จังหวะที่ผ่านมาเราเฝ้ารอแรงซื้อกันมาแสนนาน สุดท้ายก็กระดกขึ้นมาเก็บ CF กันแบบจุกๆไม่สนลูกใคร.. ซึ่งทำให้ปัจจุบันกราฟนั้นวิ่งขึ้นมาเรื่อยๆ แถมยังทะลุโซน Supply zone ที่เราคาดหวังจะทุบด้วย ก็ไม่ได้พลาดอะไรนะ เพราะสเตปของการทุบนั้นคือ เราควรจะมี Rej ชัดๆการปรับตัวใน Low TF แต่นี้ไม่มีก็ไม่แปลกที่เขาจะขึ้นต่อ... "

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

แต่จังหวะของการดักทุบวันนี้ไม่ใช่เป็นการคาดหวังทุบเพื่อเปลี่ยนเทรน แต่เป็นการคาดเดา Supply zone ว่าน่าจะกดลงในจังหวะพักตัวได้ ให้พอได้กินก่อนวันหยุดได้แล้วก็หนี้เท่านั้น ซึ่งอนาคตจะแค่พักตัวแล้วขึ้นต่อหรือ มุดยาวไปเลยนั้นเป็นเรื่องอนาคต ตอนนี้รอจังหวะ Rej ชัดๆทุบไปก่อนเก็บแล้วหนี้ (เว้นแต่กราฟจะดันต่อเนื่องก็อดแหลกไป)

*** ทำตามแผนพร้อมมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ หากเจอจุด Action ก็อย่าลืมวาง SL เด็ดขาด***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ข่าวแดงประจำวันที่ 10 พฤษภาคม 2567
              ⏰21:00 น.
"Prelim UoM Consumer Sentiment"
(รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค สหรัฐอเมริกา)
รายงานดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค จากมหาวิทยาลัยมิชิแกน เป็นข่าวที่จัดระดับภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและในอนาคตหากตัวเลขสูงกว่าคาดการณ์เป็นผลดีต่อค่าเงินดอลลาร์
--------------------------------------------------
🔺 คาดการณ์ 76.3 ครั้งก่อน 77.2
⬆️ หากตัวเลขสูงกว่าคาดการณ์ 🔴เป็นสัญญานเชิงลบต่อค่าเงินดอลลาร์
⬇️ หากต่ำกว่าคาดการณ์ 🟢เป็นผลดีต่อค่าเงินดอลลาร์

*

Abacus12

• 2,280
ไม่ไหว ทองบินอย่างเดวเลย พักยาว
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....

*

.:KRACH:.

• 2,517
 xz55**  xz55** ดีดอย่างเดียวเลย
< ^@_@^ >

ก่อนจะทะยานต้องปัดกวาด D1 ให้เรียบร้อยก่อน

ทุบ สิครับ H1 ovb.แล้ว wave3 จบ พร้อม wave5 ต่อไปก็ a b c

19:30น. น่าเป็นช่วงที่ดี ที่ D1 จะปรับตัวจบ C สักที่ เพราะ TF ต่างๆ เข้าสู่สภาพเอื้อให้ทุบแล้ว
จะได้จบๆกันสักทีแล้ว บิน ไปดาวพลูโตกันสักที

ทะลุทะลวงทุกแนวต้าน แบบไม่แยแสร่องรอยเก่าแม้แต่น้อย  cheetah*

**6105** มาจนได้ 2400+ ผมรอ 2500+ รออยู่นานล่ะ... เกือบ จะตัดซ่ะแล้ว...รอยาว ๆ

*

Abacus12

• 2,280
โอว เปิดดูอีกที บินจริงจังจิงๆ ดีนะหยุดเทรดแล้ว ไม่ไหวจิงๆ  cheetah*

*

PoNgPk

• 6,121
นางทองลีลาจริงวันนี้ T*/-
TRADE RIDER

*

CASE Forex

• 17,350
DXY ส่งสัญญาณ ชน DMZ สำคัญ ทองจะรอดไหม

xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."