กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก Indicator ช่วยหา FVG พร้อมสัญญาณ Alert เมื่อเกิด FVG

• 0 replies
  • 336 views
แจก Indicator ช่วยหา FVG
พร้อมสัญญาณ Alert เมื่อเกิด FVG

วันนี้ทางทีมงานก็มี Indicator มาแจกกันอีกแล้วนะครับ โดย Indicator ที่มาแจกวันนี้คือ Indicator ช่วยหา FVG โดยหลักการทำงานของมันคือ หลังจากที่ปิดแท่งเทียนแล้วเกิด FVG ก็จะมีไฮไลท์ใว้ที่บริเวณแท่งเทียนแท่งกลางตรงจุดที่เป็น FVG เหตุผลที่ทางทีมงานไม่ได้ใช้การวาดกรอบสี่เหลี่ยมออกมาเพราะเผื่อใว้สำหรับผู้ที่ต้องการไล่แบคเทสย้อนหลังจะได้ดูง่ายๆครับ เพราะถ้าใช้การวาดกรอบสี่เหลี่ยมออกมากรอบสี่เหลี่ยมนั้นจะรกเต็มหน้าจอไปหมด และ Indicator ตัวนี้เราจะสามารถกำหนดให้แสดงผลเฉพาะ FVG ที่มีระยะความกว้างตามที่เราต้องการได้ครับ

การตั้งค่า

Time Frame

ตั้งค่า TF ที่ต้องการให้ Indicator หา FVG

Bar Back

จำนวนแท่งเทียนย้อนหลังที่ต้องการให้แสดงสุดที่มี FVG หากต้องการแบคเทสย้อนหลังไกลๆก็ใส่จำนวนแท่งเยอะๆครับ

FVG_DISTANCE_POINT

กำหนดระยะความกว้างของ FVG ที่ต้องการ หากไม่ต้องการให้แสดง FVG ที่มีระยะห่างน้อยๆก็กำหนดตรงนี้เข้าไปตามที่ต้องการเลยครับ หน่วยเป็น Point นะครับ

Send Email

ใช้สำหรับให้ส่งการแจ้งเตือนไปเข้าอีเมล โดยหากต้องการเปิดใช้ให้เลือกเป็น True และต้องเข้าไปตั้งค่าในหน้า setting ของโปรแกรม MT4 เพิ่มเติม

Audible Alert

ตั้งค่าให้มีการแจ้งเตือนด้วยเสียง หากไม่ต้องการให้มีเสียงแจ้งเตือนบน MT4 ให้เลือกเป็น false

Push Notifications

ตั้งค่าให้แจ้งเตือนไปยัง MT4 ในมือถือ หากต้องการเปิดใช้งานให้เลือกเป็น True และเข้าไป setting ที่ตัวโปรแกรม mt4 เพิ่มเติมโดยวิธีการตั้งค่าการแจ้งเตือนไปยัง MT4 ในมือถือสามารถดูได้จากวีดีโอนี้เลยครับ

ขั้นตอนการดาวน์โหลดและใช้งาน

1.ล็อคอินสมาชิกเข้ามาที่เว็บ Traderider.com ก่อนจึงจะเห็นไฟล์ให้โหลด
หรือสามารถโหลดได้ที่ลิงค์นี้ครับ https://traderider.com/index.php?action=dlattach;attach=49347

2.หลังจากดาวน์โหลดไปแล้วให้เปิดโปรแกรม MT4 ใน PC แล้วไปที่ File => opendata folder => MQL4 => Indicator แล้วนำไฟล์ที่โหลดมาไปใว้ในนี้ครับ

ปล.ต้องล็อคอิน MT4 ด้วยบัญชีเทรดที่เปิดผ่านลิงค์ของ Traderider เท่านั้นนะครับ จึงจะสามารถใช้งานได้

เปิดบัญชีเทรดผ่านลิงก์บอร์ดและ verify ID เทรดได้ที่นี่ครับ :
https://traderider.com/rebate/verify.php