แจกฟรี Template ระบบทำกำไรของชาวไนจีเรีย "The Nigeria"

• 12 replies
  • 8531 views

*

kittil

สวัสดีครับเพื่อนชาว Traderider ทุกท่าน

หลังจากที่ได้ทดลองหา Indy แปลกๆใหม่ๆมานานกว่า 3-4 เดือน วันนี้ผมคิดว่าระบบกราฟของชาวไนจีเรีย เป็นระบบที่ดีพอสมควรจึงทำ template มาให้ทุกๆท่านได้ลองใช้งานดูครับ

หลักง่ายๆของระบบคือใช้ indicator ที่มีอยู่แล้วใน MT4 โดยเพิ่ม Zigzag เข้ามาเพื่อดูในส่วนของ divergence เท่านั้นครับ จากการทดสอบใช้ TF: m15 ดีที่สุด ที่สำคัญให้เก็บแค่ 5pips เท่านั้นครับ แต่ถ้าดูแล้ว m30 h1 ตามๆกันมาสามารถได้ 20pips ขึ้นไปเลยทีดียว

วิธีการดูง่ายๆครับ :
1. CCI ทั้งสองเส้นตัดขึ้นจาก 0 ถึง 100 ให้ buy ณจุด 100 เลย บางทีไม่ทันครับ กราฟมันเร็วมากจะเสียโอกาศ
2. CCI ทั้งสองเส้นตัดลงจาก 0 ถึง -100 ให้ sell ณจุด -100 เลย
ทั้งสองกรณีถ้ากลัวจะผิดทางให้ดู MACD หรือ Zigzag ประกอบว่าเทรนขึ้นหรือลงครับ โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยดู ถ้าสัญญานมาจัดได้ทุกดอกครับ
3. ถ้า MACD กับ CCI มันไม่ไปในทางเดียวกันแสดงเกิด divergence เตรียมจัดหนักได้เลย โดยให้จัดไปตามทางของ CCI ครับ

หวังว่าเพื่อนๆจะโชคดีมีกำไรกันนะครับ
สู้ๆ

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย
*

ออนไลน์ admin

• *
  • 50,356
  • 2516

Re: แจกฟรี Template ระบบทำกำไรของชาวไนจีเรีย "The Nigeria"

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 02:11:27 PM »
ขอบคุณ พี่เล็ก มาก ครับ
ขอให้รวยๆครับ
 ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ beebeeja

• *
  • 48
  • 0

Re: แจกฟรี Template ระบบทำกำไรของชาวไนจีเรีย "The Nigeria"

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 02:16:29 PM »
 thank**

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 02:21:39 PM »
มือใหม่ขอทดสอบนะครับขอบคุณครับ xc4* thank**

*

ออฟไลน์ Sakda

• **
  • 156
  • 1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 02:28:37 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)**
ขอบคุณครับ  ระบบนี้ดีมากๆเลย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 02:50:34 PM »
ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ AkeDvorak

• **
  • 243
  • 1
  • ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 03:22:20 PM »
ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)** ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

ออฟไลน์ batter

• **
  • 56
  • 0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2015, 07:36:30 PM »
ใช้แล้วต้องใส่Paswordด้วpมีมั้ยคับ
อยู่ให้ทน ทนให้พอ รอให้ได้

*

kittil

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2015, 11:20:59 AM »
ใช้แล้วต้องใส่Paswordด้วpมีมั้ยคับ

ตัว signal bar ต้องมี password: free_at_ff ครับ อันนี้เป็น indy จากแอดมินผมนำมาเสริม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 03:07:12 PM »
ผมมีคำถามคับ ถ้าจะเปิดออเดอร์ต้องดูอะไบ้างหรอคับ บางครั้งเส้น cciมันแค่มาแตะๆผมก่จัดแล้ว ดันกลับตัว แงๆๆๆๆๆ "หนาว"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2018, 08:13:27 PM »
มีท่านไหนเอาไปใช้แล้วประสบความสำเร็จบ้างไหมครับ
==================================
http://www.ulmt.net
==================================

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 50,356
  • 2516

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2018, 08:21:41 PM »
มีท่านไหนเอาไปใช้แล้วประสบความสำเร็จบ้างไหมครับ

ไม่น่ามี นะครับ เห็นมาเป้น 10 ปีแล้วระบบนี้
 ็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2018, 08:32:10 PM »

ไม่น่ามี นะครับ เห็นมาเป้น 10 ปีแล้วระบบนี้
 ็Hea** ็Hea**

ขอบคุณครับ
http://www.ulmt.net

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com