เฮดจิ้น กับ เบิ้ลลอต ต่างกันใช่มั้ยครับ

• 2 replies
  • 1736 views

*

ออฟไลน์ Pitula

• **
  • 109
  • 2

เฮดจิ้น กับ เบิ้ลลอต ต่างกันใช่มั้ยครับ

« เมื่อ: 07, พฤศจิกายน 2015, 08:33:54 PM »
พอดีโบรคที่ผมเทรดเขาห้ามทำเฮดจิ้น แต่ต้องเทรดให้ครบ 10ลอต ภายใน 60วัน ถึงจะเบิกโบนัส100$รวมทั้งกำไรทั้งหมดออกมาได้ ผมเลยอยากทราบว่า ผมสามารถเบิ้ลลอตได้มั้ย เพื่อจะได้ครบ 10 ลอตเร็วๆ เพราะผมเห็น Admin เทรดแป็ปเดียวครบ 10ลอต ผมเลยอยากทราบว่าทำยังไง มีเทคนิคแบบไหน แล้วการเบิ้ลลอต ถือว่าเป็นเฮดจิ้นมั้ย

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย
*

ออนไลน์ admin

• *
  • 50,477
  • 2516

Re: เฮดจิ้น กับ เบิ้ลลอต ต่างกันใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2015, 12:45:48 AM »
เบิ้ล Lot แตก ต่างจาก Headging ครับ

1.เบิ้ล Lot ต้องทางเดียวกัน คู่เดียวกัน ก็จะ เป็นแบบนี้ครับ
  ไม้ 1 = 1.0 lot
   ไม่้ 2 = 2.0 lot
    ไม้ 3 = 4 lot หรือ6 Lot

แบบนี้เขา เรียกว่า เบิ้ล Lot ครับ ส่วนมาก ใช้ ในกรณี ที่กราฟวิ่ง ไปผิดทาง แล้ว เรา ลบเราก็อยากปิดให้ได้ไวๆ พอกราฟ สวิง ตัวกลับ มา บวกนิดหน่อย ก็ ปิด แล้ว แต่ ถ้าไม่ย่อ ผิดทางก็รากเลือด เหมือนกัน บอกก่อน ว่า ถ้า ไม่แม่นจริงนี่ รากเลือดมาก

Headging คือ การเทรด ตรง ข้าม กัน ในคู่เดียวกัน เป็นการ Log กำไร ขาดทุน ในกรณที่ เปิด Lot เท่ากัน เช่น

Buy EU 1.0 lot และ Sell EU 1.0 lot ในเวลาเดียวกัน หรือ แม้ แต่ ต่าง Lot ถ้า ทำ แบบนี้ ก็ถือ เป็น headging ครับ

ยังไง สรุปก็คือ มันต่างกันครับ
 ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Pitula

• **
  • 109
  • 2

Re: เฮดจิ้น กับ เบิ้ลลอต ต่างกันใช่มั้ยครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2015, 02:24:46 AM »
ขอบคุณมากๆครับ

(TH)**

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com