กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🟥🌞วิเคราะห์ ทองคำ 🌞GOLD พุธ 7 กันยายน 2565 เตรียมง้างค้อนรอที่ Pivot แล้ว Short ไป New Low 🌞🟥🟥

• 41 replies
  • 3,927 views
*

admin

• 79,270
🟥🌞วิเคราะห์ ทองคำ 🌞GOLD  พุธ 7 กันยายน 2565 เตรียมง้างค้อนรอที่ Pivot แล้ว Short ไป New Low 🌞🟥🟥

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1709   
TP1:1680RR:
TP2:1660RR:
TP3:RR:
SL:1725  

Signal Date: 07/09/2565 11:17

🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุด โดนทุบร่วงไป ต่ำกว่า 1700 จนได้และถือว่ามาตามแผนการเทรดนะครับ หลังจากเมือวานก็ทุบกันตาม ลงมาแม้ว่าจะ Stop loss ไปก่อนหน้านี้ โดย แนวโน้มกราฟทางเทคนิค ของราคาทองคำวันนี้เป็นแนวโน้มขาลง ใน ทุก Time Frame โดย Low ล่าวสุดเช้านี้ ที่ 1791.65 และ ยังไม่มีวี่แววใดๆ จะกลับตัว ครั้ง ถ้าไม่ได้เข้า Sell มาตั้งแต่ เมื่อวานก็ ยังไม่น่าตามกันไป ตอนนี้นะครับ เพราะ เป็นจุดทดสอบ New Low จะหลุด ลงไปเลยหรือ จะ Swing กลับขึ้นมา ตรงนี้ค่อนข้างที่จะบอกยากนะครับ แต่ถ้าได้เข้ากันมาจาก เหนือราคา 1700-1725 แล้วก็ถือลุ้นกันยาวๆ ได้ครับ ตอนนี้ จากเทคนิค Macd บอกแนวโน้มกราฟขาลง ใน ทุก Time Frame ครับ และยังมีแนวโน้มที่จะกลับลงไปทดสอบแนวรับ 1680 แนวรับที่รับกราฟไว้ได้ 3 รอบก่อนหน้าและถ้าลงไปทดสอบตอนนี้ก็จะเป็นรอบที่ 4 ครับสำหรับ แนวรับนี้และแน่นอนถ้าทะลุ ลงไปได้ก็อาจจะเกิดแรงเทขายทำกำไรหนักๆออกมา ทำให้ราคาร่วงลงไปแรงก็เป็นไปได้เช่นกันครับ แต่ อย่างไรก็ตาม วันนี้ แม้ว่าราคาจ่อจะ New Low อีกรอบเหลือเกินแต่วันนี้ยังมอง แนวโน้มการ Swing ขึ้นมารับได้ครับ วันนี้ แอดมิน รอ หล่อๆ ที่แนวต้าน ขอเป็น Daily pivot@1709 ครับ โดยถ้ากราฟ Swing มารับอีกรอบได้ก็จะมองการลงไป Breakout 1680 ได้ครับรอบนี้ ส่วนหนึ่ง ถ้าสังเกตุ ตาราง forexfactory ตอนนี้ ก็จะเห็น AUD,CAD และ EUR พากัน Forecast ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยกันยกแผงนะครับ ในแบบที่ปรับขึ้น.ในระดับ 0.75% ด้วยดังนั้นจึงมีความกังวลกันมากว่า Fed จะปรับขึ้นอัตราดอกเบีั้ยด้วยเช่นกันครับ ดังนั้น USD จะแข็งค่าก่อนอย่างหนักและต่อเนื่องครับ ด้านกองทุน SPDR ก็ยังเทขายออกมาอีกครับ วันนี้ ทำให้แนวโน้ม มีสูงมากที่ กราฟจะหลุด 1680 ลงไปได้ในเร็วๆวันนี้ครับ

🔴🔴#SPDRเทขายทองคำ - 2.03 🔴🔴

ทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 971.05 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻 - 5.21 ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🎯🔻 - 4.61 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k

🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 79,270
☀️YLG_Update : 7 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ 8.8‼️ตัวเลขภาคการบริการสหรัฐจาก ISM "ดีเกินคาด"‼️กระตุ้นคาดการณ์เฟดขึ้นดบ. 75 bps เดือนก.ย.‼️หนุนดัชนีดอลลาร์แข็งแตะ High รอบ 20 ปีครั้งใหม่‼️➕บอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่งแตะ High รอบเกือบ 3 เดือนที่ 3.365%‼️➕แรงขายทำกำไรหลังทอง Overbought‼️ฉุดทองร่วงจาก $1,726.78‼️หลุด $1,700‼️เช้านี้ทำ Low ที่ $1,692.60‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -2.03 ตัน
.
❌ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.42% หลังจาก ISM เปิดเผยดัชนี PMI ภาคการบริการขยับขึ้นสู่ระดับ 56.9 จาก 56.7 ในเดือนกรกฎาคม ซึ่งเป็นการเพิ่มขึ้นเป็นเดือนที่ 2 ติดต่อกันหลังจากร่วงลง 3 เดือนติด  ตอกย้ำมุมมองที่ว่าเศรษฐกิจสหรัฐไม่ได้อยู่ในภาวะถดถอย  ซึ่งจะหนุนให้เฟดเดินหน้าเร่งขึ้นดอกเบี้ยต่อไป  #กดดันทองคำ
.
❌ เช้านี้  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ดีดตัวสู่ระดับ 3.365% หลัง ISM เผยว่าภาคบริการสหรัฐดีดตัวขึ้นแข็งแกร่ง  ซึ่งจะผลักดันให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เดินหน้าปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย #กดดันทองคำ
.
❌เกิดแรงเทขายพันธบัตรรัฐบาลอังกฤษจากความกังวลเกี่ยวกับแผนใช้จ่ายของนายกรัฐมนตรีคนใหม่ของอังกฤษเพื่อควบคุมราคาพลังงาน  ส่งผลให้อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอังกฤษอายุ 10 ปีพุ่งทะลุแตะระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนกรกฎาคม 2011 #กดดันทองคำ
.
❌ สถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคบริการของสหรัฐพุ่งขึ้นสู่ระดับ 56.9 ในเดือนส.ค. สวนทางนักวิเคราะห์ที่คาดว่าจะลดลงสู่ระดับ 55.5 จากระดับ 56.7 ในเดือนก.ค. โดยได้แรงหนุนจากการเพิ่มขึ้นของคำสั่งซื้อใหม่และการจ้างงาน #กดดันทองคำ
.
❌ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนัก 70% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% สู่ระดับ 3.00-3.25% ในการประชุมวันที่ 20-21 ก.ย. และให้น้ำหนัก 30% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50%  #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำ -2.03 ตัน สู่ระดับ 971.05 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -4.61 ตัน #กดดันทองคำ
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 173.14 จุด หรือ -0.55%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.41% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.74%เนื่องจากนักลงทุนกังวลว่าการขยายตัวอย่างแข็งแกร่งของภาคบริการสหรัฐจะผลักดันให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เดินหน้าปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย #หนุนทอง
.
⭕️กระทรวงกลาโหมสหรัฐเปิดเผยว่ากองทัพสหรัฐจะทำการทดสอบขีปนาวุธข้ามทวีป (ICBM) ในวันพรุ่งนี้
และสหรัฐได้ทำการแจ้งล่วงหน้าต่อทางการรัสเซียแล้ว  โฆษกกระทรวงฯระบุว่า การดำเนินการดังกล่าวเป็นการทดสอบตามปกติเพื่อแสดงถึงความพร้อมของกองกำลัง ICBM ของสหรัฐ     #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริการของสหรัฐ ปรับตัวลงสู่ระดับ 43.7 ในเดือนส.ค. จากระดับ 47.3 ในเดือนก.ค.และต่ำกว่าตัวเลขเบื้องต้นที่ระดับ 44.1  ดัชนี PMI อยู่ต่ำกว่าระดับ 50 ซึ่งบ่งชี้ว่าภาคบริการของสหรัฐอยู่ในภาวะหดตัว  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 79,270

Ylg บอกยังมีความหวัง ที่จะมาให้ทุบนะครับ
TKo*) TKo*)

*

admin

• 79,270

Tradingcentral ก็ยังมองลงนะครับ
TKo*) TKo*)

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ เมื่อเช้าเห็นน้องพุ่งๆนึกว่าจะมาให้ทุบตรงนี้แล้วนะครับ ที่ใหนได้เทลงทำนิวโลใส่หน้าชะงั้น sl ตามระเบียบก่อนเพื่อนเลยวันนี้ **11
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 79,270
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, กันยายน  2022, 11:39:46 AM
ขอบคุณครับแอดฯ เมื่อเช้าเห็นน้องพุ่งๆนึกว่าจะมาให้ทุบตรงนี้แล้วนะครับ ที่ใหนได้เทลงทำนิวโลใส่หน้าชะงั้น sl ตามระเบียบก่อนเพื่อนเลยวันนี้ **11

ยังมีอีก low 1680 ให้ Swing ขึ้นไป สะสมแรงแล้วจะ break ผ่าน ครับวันนี้ ง้างค้อนรอกันไป
**Hea** **Hea** Tho*/ Tho*/

ตอนแรกก็ยังงง กับกราฟราคา ต้องเปิด หลาย TF ผมเห็นว่า ปกติราคาเมื่อมาถึง แนวรับ หรือแนวต้านสำคัญแล้วมักเกิดการกลับตัว ดังนั้น เมื่อราคาลงมาที่แนวรับ 1695 น่าจะเกิดการกลับตัวขึ้นของราคา (จากทฤษฎีการปั่นราคาของ เจ้าฯ) ขึ้นมาที่แนวต้านสำคัญต่าง ๆ ที่ยังไม่ถูกทำลาย
แนวต้าน H4 ที่ 1718 ,1724
แนวต้าน D1 ที่ 1710-1712

ดังนั้นราคาอาจขึ้นมาพักตัวในโซน 1710-1718 แล้วค่อยกลับตัวลงไปที่  1695 และ 1680

แผนของผม ยัง sell ตามเทรนด์โดย ตั้ง sell รอที่ 1710 1718 และหาจังหวะเข้าในโซน 1710-1718 อีกซักไม้ TP เบื้องต้น 1695 ต่อไป 1680

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

wanons

• 268
buy สั้นๆ ระหว่างทาง รอไปทุบด้านบนค่ะ **spidey**

แท่ง H4 เริ่มออ่นแรงแล้ว อาจเกิดเป็น pin bar เมื่อดู 30นาที และ H1 เริ่มเป็นแท่งเขียว แสดงสัญญาณ กลับตัวขึ้นแล้วครับ 

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 07, กันยายน  2022, 11:46:58 AM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, กันยายน  2022, 11:39:46 AM

ยังมีอีก low 1680 ให้ Swing ขึ้นไป สะสมแรงแล้วจะ break ผ่าน ครับวันนี้ ง้างค้อนรอกันไป
**Hea** **Hea** Tho*/ Tho*/
ขอบคุณครับแอดฯ ข่าวที่ว่าธนาคารกลางหลายๆประเทศเริ่มเข้ามาเก็บทองเพื่อพยุงค่าเงินของตัวเองที่อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลล่า ข่าวนี้พอจะดันทองกลับขึ้นได้บ้างไหมครับแอฯ xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

admin

• 79,270
อ้างจาก: joriahp ที่ 07, กันยายน  2022, 11:50:22 AM

ตอนแรกก็ยังงง กับกราฟราคา ต้องเปิด หลาย TF ผมเห็นว่า ปกติราคาเมื่อมาถึง แนวรับ หรือแนวต้านสำคัญแล้วมักเกิดการกลับตัว ดังนั้น เมื่อราคาลงมาที่แนวรับ 1695 น่าจะเกิดการกลับตัวขึ้นของราคา (จากทฤษฎีการปั่นราคาของ เจ้าฯ) ขึ้นมาที่แนวต้านสำคัญต่าง ๆ ที่ยังไม่ถูกทำลาย
แนวต้าน H4 ที่ 1718 ,1724
แนวต้าน D1 ที่ 1710-1712

ดังนั้นราคาอาจขึ้นมาพักตัวในโซน 1710-1718 แล้วค่อยกลับตัวลงไปที่  1695 และ 1680

แผนของผม ยัง sell ตามเทรนด์โดย ตั้ง sell รอที่ 1710 1718 และหาจังหวะเข้าในโซน 1710-1718 อีกซักไม้ TP เบื้องต้น 1695 ต่อไป 1680

ขอบคุณมากครับ 1710 กับ 1718 นี่ น่าสนใจมากครับ แนว ใกล้ เคียง กันเลย

TKo*) TKo*)

*

admin

• 79,270
อ้างจาก: wanons ที่ 07, กันยายน  2022, 12:25:53 PM
buy สั้นๆ ระหว่างทาง รอไปทุบด้านบนค่ะ **spidey**

แอดรอ ทุบเลย ครับ
Thor 3**

*

KRACH

• 2,203
ทุกอย่างมันคือประสบการณ์
คิด วิเคราะห์ วางแผน รอ ลงมือ