กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำตัวครับ

• 2 replies
  • 1,325 views
*

freedom(ART)

แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: 18, กันยายน 2015, 04:25:42 PM »
ชื่ออาทครับ สนใจ Forex เนื่องจากติดงานประจำ จำเป็นต้องเลือกวิธีการเล่นให้เหมาะกับเรา ผมจึงเลือก Swing Trade เพราะไม่มีเวลาดูกราฟตลอด
ผมจึงใช้ TF 4 เป็นตัวเข้าออกเปิดปิดออเดอร์ จากการทดสอบ Black test ผลยังไม่เป็นที่น่าพอใจ แพ้ชนะเท่ากัน ได้ผลกำไรเป็นบวกอยู่  กำลังทดสอบระบบอยู่ คิดว่าต้นเดือนคงลงเงินจริง
ผมให้ความสำคัญกับ จิตใจในการลงทุน ความโลภ กลัว  ดังนั้นผมจึงต้องสร้างระบบเทรดเพื่อขจัดสภาวะอารมเรา หรือบางครั้งคิดเข้าข้างตัวเองนี้และที่หน้ากลัวสำหรับผม 

*

admin

• 80,416
Re: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, กันยายน 2015, 04:36:23 PM »
ยอดเยี่ยมมากครับ ค้าหาตัวเองให้เจอไม่จำเป็นที่จะต้องตามใคร
ตลาดแห่งนี้ มันไม่ ง่าย และก็ไม่ยากเกินความสามารถของมนุษย์ หรอกครับ
แต่เพราะ ความโลภเท่านั้นที่ ครอบงำ เรา พอพลาด แล้วก็ ล้มเลิกไป

ดังนั้นค้นหาวิธีของตัวเองให้เจอ แล้วท่านจะมีความสุขกับการทำกำไรครับ

แนะนำให้ใช้ myfxbook.com ใน การวิเคราะห์ ผลของระบบนะครับ ช่วยได้เยอะเลยทีเดียว
ขอให้ประสบความสำเร็จ นะครับ
เป็นกำลังใจให้ ครับ
Ha)** Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Leonadon

Re: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18, กันยายน 2015, 04:49:07 PM »
ยินดีต้อนรับครับ มีการวางแผนที่ดี รบร้อยครั้งชนะพันครั้งครับผม