traderider forex ไทย

แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

• 11 replies
  • 23006 views

*

ออฟไลน์ Norza

• **
  • 116
  • 2
  • "กระบวนการ"สำคัญกว่า"กำไร"

แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 12:55:06 PM »
สวัสดีครับ ผมพึ่งเล่นForex ได้เดือนเศษเองประสบการณ์ยังไม่มาก :) แต่วันนี้ผมมีเทคนิคดีๆมาฝากครับ
ก็คือเทคนิคMACD ซึ่งสามารถใช้ได้ดีเลยในTF15 ,TF30

------------------------------------------------------
ขั้นแรกเปิดMACD ขึ้นมาตั้งค่า 15,35,9 ตามรูปนะครับ

จากนั้นตรงช่องNavigator ให้เราไปที่Indicators ---->>เลือกMoving Average ตามรูปนะครับ แล้วกดลากมาที่ในChat MACDนะครับ (ถ้าเลือกตรงแถบเครื่องมือมันจะไม่ขึ้นนะครับ) ;) แล้วเซตค่าตามรูป นะครับ :) :)

เส็จแล้วก็จะได้ออกมาตามรูป :)) :))

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มิถุนายน 2013, 02:29:02 PM โดย admin »
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

• **
  • 116
  • 2

Re: แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 01:22:47 PM »
จากนี้เรามาดูรูปแบบในการเข้าเทรดกันนะครับ :) :)
-------------------------------------------------------------------------------
ให้พิจารณาดูเส้นภูเขา กับเส้นสีเขียวและม่วง --->>ถ้าเส้นเขียวตัดกับเส้นม่วงขึ้นไป!!แล้วภูเขาขึ้นเหนือ0.0 ให้ทำการbuy ไว้

C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-)

ถ้าเส้นเขียวตัดกับเส้นม่วงลงมา แล้วภูเขาลงต่ำ0.0 ให้ทำการsell

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มิถุนายน 2013, 02:31:37 PM โดย admin »
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

• **
  • 116
  • 2

Re: แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 01:32:32 PM »
กรณียกเว้น "เกิดDivergane">:( >:(

เมื่อกราฟกำลังเทรนขาลง  แต่เส้นเขียวตัดม่วง และภูเขากำลังจะขึ้น ตามรูป ให้ทำการbuy ไว้ (ถือว่ากราฟมันขัดกับMACD) :)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มิถุนายน 2013, 02:34:31 PM โดย admin »

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,216
  • 2589

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 02:06:50 PM »
ขอบคุณมาก ครับ เป็น เทคนิคที่ ง่ายแต่ ดีมากเลย
และที่สำคัญต้องทำตามกฎให้ เคร่ง ครัด ไม่ทราบว่า หลักๆแล้วใช้ TF ไหนเหมาะสมที่สุดครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• **
  • 116
  • 2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 02:12:08 PM »
เท่าที่ีผมดูแล้วทุกTF ใช้ได้หมดเลยนะครับ แต่ส่วนมากผมเล่นที่TF 15 ครับ

*

ออฟไลน์ apple

• **
  • 179
  • 0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2013, 01:04:59 PM »
ขอบคุณ สำหรับเทคนิค MACD ค่ะ  ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2013, 10:36:36 AM »
ขอบคุณครับ ขอรับไปศึกษา

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,229
  • 28
  • MyForexCenter.com

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 12:14:24 PM »
ผมว่าคุณค้นหาตัวเองเจอแล้ว  ยินดีด้วยครับ 
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 07:50:11 PM »
ขอบคุณคร้าบบ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20, มกราคม 2015, 05:39:44 AM »
ดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ เดียวลองประยุกต์ ดูอีกที

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2018, 05:06:32 AM »
ขอเอาไปลองหน่อยนะครับผม

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill