แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

• 11 replies
  • 22047 views

*

ออฟไลน์ Norza

• **
  • 99
  • 2
  • "กระบวนการ"สำคัญกว่า"กำไร"

แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 12:55:06 PM »
สวัสดีครับ ผมพึ่งเล่นForex ได้เดือนเศษเองประสบการณ์ยังไม่มาก :) แต่วันนี้ผมมีเทคนิคดีๆมาฝากครับ
ก็คือเทคนิคMACD ซึ่งสามารถใช้ได้ดีเลยในTF15 ,TF30

------------------------------------------------------
ขั้นแรกเปิดMACD ขึ้นมาตั้งค่า 15,35,9 ตามรูปนะครับ

จากนั้นตรงช่องNavigator ให้เราไปที่Indicators ---->>เลือกMoving Average ตามรูปนะครับ แล้วกดลากมาที่ในChat MACDนะครับ (ถ้าเลือกตรงแถบเครื่องมือมันจะไม่ขึ้นนะครับ) ;) แล้วเซตค่าตามรูป นะครับ :) :)

เส็จแล้วก็จะได้ออกมาตามรูป :)) :))

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มิถุนายน 2013, 02:29:02 PM โดย admin »
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

traderider forex ไทย
*

• **
  • 99
  • 2

Re: แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 01:22:47 PM »
จากนี้เรามาดูรูปแบบในการเข้าเทรดกันนะครับ :) :)
-------------------------------------------------------------------------------
ให้พิจารณาดูเส้นภูเขา กับเส้นสีเขียวและม่วง --->>ถ้าเส้นเขียวตัดกับเส้นม่วงขึ้นไป!!แล้วภูเขาขึ้นเหนือ0.0 ให้ทำการbuy ไว้

C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-) C:-)

ถ้าเส้นเขียวตัดกับเส้นม่วงลงมา แล้วภูเขาลงต่ำ0.0 ให้ทำการsell

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มิถุนายน 2013, 02:31:37 PM โดย admin »
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

*

• **
  • 99
  • 2

Re: แบ่งปันสิ่งดีๆกับMACDในการทำกำไร!!

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 01:32:32 PM »
กรณียกเว้น "เกิดDivergane">:( >:(

เมื่อกราฟกำลังเทรนขาลง  แต่เส้นเขียวตัดม่วง และภูเขากำลังจะขึ้น ตามรูป ให้ทำการbuy ไว้ (ถือว่ากราฟมันขัดกับMACD) :)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09, มิถุนายน 2013, 02:34:31 PM โดย admin »

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 50,348
  • 2516

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 02:06:50 PM »
ขอบคุณมาก ครับ เป็น เทคนิคที่ ง่ายแต่ ดีมากเลย
และที่สำคัญต้องทำตามกฎให้ เคร่ง ครัด ไม่ทราบว่า หลักๆแล้วใช้ TF ไหนเหมาะสมที่สุดครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• **
  • 99
  • 2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 02:12:08 PM »
เท่าที่ีผมดูแล้วทุกTF ใช้ได้หมดเลยนะครับ แต่ส่วนมากผมเล่นที่TF 15 ครับ

*

ออฟไลน์ apple

• **
  • 179
  • 0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2013, 01:04:59 PM »
ขอบคุณ สำหรับเทคนิค MACD ค่ะ  ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2013, 10:36:36 AM »
ขอบคุณครับ ขอรับไปศึกษา

*

ออฟไลน์ myforexCenter

• 1,229
  • 28
  • MyForexCenter.com

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 12:14:24 PM »
ผมว่าคุณค้นหาตัวเองเจอแล้ว  ยินดีด้วยครับ 
Exchangeness of trade คำเตือนการลงทุนมีความเสี่ยง : การซื้อขายในตลาดอัตราแลกเปลี่ยนเงินตรา (forex) หรือผลิตภัณฑ์ CFD ทีมี Laverage ความเสี่ยงสูง  มีความเสี่ยงสูงโปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ ทั้งนี้สื่อในเว็บบอร์ดเป็นเพียงสื่อกลางในการให้ข้อมูลเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผล กำไร/ขาดทุน ของนักลงทุนได้ นักลงทุนควรศึกษาให้รอบด้านก่อน ก่อนตัดสินใจลงทุน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2013, 07:50:11 PM »
ขอบคุณคร้าบบ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20, มกราคม 2015, 05:39:44 AM »
ดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ เดียวลองประยุกต์ ดูอีกที

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2018, 05:06:32 AM »
ขอเอาไปลองหน่อยนะครับผม

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com