traderider forex ไทย

สัมนาครั้งที่ 3 Forex กับ XM.com เสริมเทคนิคในการเทรด Forex วันเสาร์ 29 สิงหาคม 2558

• 66 replies
  • 12057 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,033
  • 2593
สัมนาครั้งที่ 3 Forex กับ XM.com เสริมเทคนิคในการเทรด Forex วันเสาร์ 29 สิงหาคม 2558

** ขอเชิญร่วมงานสัมมนาของ XM ในประเทศไทย วันเสาร์ 29 สิงหาคม 2558 **

( ฟรี ตลอดงาน รวมอาหารกลางวัน พร้อมโปรโมชั่นพิเศษสุด )

( สิทธิพิเศษที่จะได้รับสำหรับผู้เข้าร่วมสัมมนา คือ โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุดถึง $ 600 )

รายละเอียดการสัมมนา
งานสัมมนา XM ที่ถูกออกแบบมาสำหรับนักเทรดที่มีความรู้เกี่ยวกับการวิเคราะห์ทางเทคนิคและต้องการวิเคราะห์ตลาดในช่วงเวลาต่าง ๆ เรียนรู้เกี่ยวกับวิธีการใช้เครื่องมืออัตโนมัติเพื่อทำการวิเคราะห์ตัวชี้วัดในช่วงเวลาต่าง ๆ เพื่อหาและทำการเทรดที่ดีที่สุดในช่วงต่าง ๆ ของวงจร

งานสัมมนานี้ได้รวมสิ่งที่ดีที่สุดของเวิร์คช็อปที่ได้รับความนิยมสูงสุด Tradepedia Alpha และ Beta เพื่อให้ผู้เข้าร่วมสัมมนามีพื้นฐานเกี่ยวกับการใช้ตัวชี้วัดและช่วงเวลาเพื่อหาทิศทางของตลาด

ถึงแม้ว่าจะมีการเริ่มต้นอย่างช้า ๆ ด้วยการทำความเข้าใจเกี่ยวกับพื้นฐานทางด้านเทคนิคทั่วไป แต่การสัมมนาจะเป็นไปอย่างรวดเร็วเมื่อมีการแนะนำตัวชี้วัดทางเทคนิคต่าง ๆ รวมถึงวิธีการตีความตัวชี้วัดเหล่านี้ร่วมกัน

ในช่วงการสัมมนา Marios Pashardes จะอธิบายเกี่ยวกับส่วนประกอบต่าง ๆ ที่นักเทรดจะต้องมองหา สำหรับการเลือกสิ่งที่จะทำการเทรดและทิศทาง รวมถึงจะมีการพูดเกี่ยวกับตัวชี้วัดทางเทคนิคที่นักเทรดควรจะต้องใช้ เพื่อทำการวัดความน่าสนใจของตลาด

ช่วงเวลานี้จะมุ่งไปที่การสอนให้ผู้ที่เข้าร่วมสัมมนาสามารถใช้ระบบการหาช่วงเวลาตามวิธีการของ Tradepedia เพื่อทำการเทรดด้วยเทคนิคอย่างถูกต้อง โดยไม่ต้องเข้าใจเกี่ยวกับตัวบ่งชี้ต่าง ๆ ที่ทำงานอยู่เบื้องหลัง

ถึงแม้ว่าจะมีการแนะนำเกี่ยวกับตัวชี้วัดต่าง ๆ อย่างคร่าว ๆ แต่ในช่วงนี้จะมีการเน้นไปที่การตีความตัวชี้วัดเหล่านี้ร่วมกัน ด้วยเครื่องมือของ Tradepedia ที่ได้รับการออกแบบโดย Avramis Despotis เราจะแสดงวิธีการทำการวิเคราะห์ทางเทคนิคให้เป็นเรื่องที่ง่าย เพื่อให้ท่านสามารถนำไปใช้ในการเทรดได้จริง

งานสัมมนานี้ได้รับการสนับสนุนด้วยเครื่องมือจาก Tradepedia และผู้เข้าร่วมงานทุกท่านจะได้รับบัญชีเดโมฟรีพร้อมข้อเสนอสุดพิเศษ

สิ่งที่ได้จากการเรียนรู้
>ทำความเข้าใจเกี่ยวกับวิธีการตีความกลุ่มตัวชี้วัดแนวโน้มและโมเมนตัมที่มีอยู่ 10 ตัว
>ตรวจดูว่าเมื่อใดที่ช่วงเวลาต่าง ๆ เป็นไปในทิศทางเดียวกัน
>ทำความเข้าใจเกี่ยวกับวิธีการรวมตัวชี้วัดต่าง ๆ เข้าด้วยกันเพื่อหาตราสารที่ดีที่สุดสำหรับการเทรด
>ใช้ 'ชุดของกฎ' เพื่อทำการเทรดในแต่ละวันได้อย่างมั่นใจ ไม่ว่าจะ short หรือ long
>สร้างโครงร่างสำหรับการวิเคราะห์ช่วงเวลาต่าง ๆ
>ใช้เครื่องมือของ "Avramis Analyzer" เพื่อทำการวิเคราะห์ตลาดใน 4 ช่วงเวลา ผ่านตัวชี้วัด 10 ตัว ด้วยการคลิกเพียงแค่ปุ่มเดียว
>ทำการรวมช่วงเวลาที่เหมาะสมเข้าด้วยกันเพื่อหาจุดเข้าในแต่ละวัน

Click เพื่อลงทะเบียน ครับ : http://www.xm.com/th/forex-seminars/bangkok

การลงทะเบียน เพียงกรอก เลขบัญชีเทรด ของ XM และกรอก E-mail ที่ตรงกับ บัญชีเทรด
จากนั้นระบบจะส่ง E-mail ยืนยัน การสมัคร ครับ

หากยังไม่มีบัญชีเทรด กับ XM ) Click สมัคร ที่นี่ ครับ >>> http://www.xm.com/gw.php?gid=1969
นอกจากนี้ ยังสามารถลงชื่อ รับ Rebate จาก ทางบอร์ดได้ที่นี่ครับ : http://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html

เพื่อนๆที่ สนใจ ลงชื่อ สมัคร แล้ว ก็สามารถมาลงชื่อได้ที่ กระทู้นี้นะครับ แล้วพบกันที่งานครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14, สิงหาคม 2015, 12:10:27 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 62,033
  • 2593
เรียน เชิญสมาชิกทุกท่าน ที่ สนใจ นะครับ
ถ้า ลงทะเบียนที่ XM แล้วก็ รบกวน มาลงชื่อที่นี่ด้วย นะครับ ผม
จะได้ตรวจสอบจำนวน สมาชิกที่ จะไป ครับผม

งานนี้ฟรีตลอด งาน และของแถม มากมาย มีเสื้อ สวยๆ แจกจาก XM ด้วย นะครับ
โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 600$ ใช้ เป็นมาร์จิ้นได้ เฉพาะ ผู้เข้าร่วมสัมนาเท่านั้นครับ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 62,033
  • 2593
เรียน เชิญสมาชิกทุกท่าน ที่ สนใจ นะครับ
ถ้า ลงทะเบียนที่ XM แล้วก็ รบกวน มาลงชื่อที่นี่ด้วย นะครับ ผม
จะได้ตรวจสอบจำนวน สมาชิกที่ จะไป ครับผม

งานนี้ฟรีตลอด งาน และของแถม มากมาย มีเสื้อ สวยๆ แจกจาก XM ด้วย นะครับ
โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 600$ ใช้ เป็นมาร์จิ้นได้ เฉพาะ ผู้เข้าร่วมสัมนาเท่านั้นครับ
 g*/- g*/-

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ครั้งที่ 1 ผมไปคนเดียวเอง ครั้งที่ 3 แล้วไปกันเยอะนะครับ พี่ๆ อาๆ ลุงๆ ตาๆ ทุกคน  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ไปด้วยคร๊าฟฟฟฟฟฟ อยากไปเจอตัวจริงพี่แอดมินด้วย ฮ่าๆๆๆ   tiger11   มาลงชื่อครับผม

*

ออฟไลน์ nongsamurai

• 2,611
  • 67
สงสัยจิอดอีกละ...
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

ออฟไลน์ thitikorn

• **
  • 122
  • 0
รายงานตัว ไปด้วยคนค๊าฟฟฟ ฟ
 cheetah3* cheetah3*
ลงชื่อคนเดียวแล้วไปได้กี่คนครับ พาแฟนไปด้วยได้ป่าว cheetah*

*

• *
  • 62,033
  • 2593
รายงานตัว ไปด้วยคนค๊าฟฟฟ ฟ
 cheetah3* cheetah3*
ลงชื่อคนเดียวแล้วไปได้กี่คนครับ พาแฟนไปด้วยได้ป่าว cheetah*

ลงชื่อคนเดียวไปได้คนเดียว ครับ เนื่องจาก ทาง XM จัดอาการคิดเป็นรายหัวสำหรับสมาชิกที่ ลงทะเบียนเท่านั้น
หากมีผู้ติดตามไปด้วยรบกวนลงทะเบียนดีกว่า ครับ อย่างน้อยท่านก็มี 2 พอร์ตที่ จะได้รับ โบนัส ฝาก 600$

สามารถใช้เป็นทุนในการเทรดได้เลย ครับเนื่องจาก โบนัส 600$ ของ XM สามารถที่จะ Loss ได้ ครับ
ทีนี้ก็ลองไปวิเคราะห์ดูว่าเราจะทำกำไร จาก โบนัสได้บ้าง ล่ะครับ

tiger6 tiger6 tiger6

ลงทะเบียนเรียบร้อยครับ  แล้วเจอกันที่งานครับ

Thor 1

มือใหม่หัดเทรดไปได้ไหมครับเนี่ย แต่ก็ลงทะเบียนไว้2คนแล้วครับ  cheetah3*

x*/2สนใจมาก....งานนี้จัดที่ไหนครับ

g*/- g*/-

x*/2สนใจมาก....งานนี้จัดที่ไหนครับ

g*/- g*/-
โรงแรมโนโวเทล สยามสแควร์ ครับผม

*

ออฟไลน์ Jiggy

• 348
  • 12
เจอกันที่งานครับผม ครั้งนี้รวบรวมคนไปเยอะครับ  tiger11

*

ออฟไลน์ Bakam007

• *
  • 16
  • 0
 j)*/ j)*/
ไปด้วยได้ไหมอยากหาความรู้ พอดีพึ่งเข้ามาศึกษาเรื่อง Forex

*

• *
  • 62,033
  • 2593
j)*/ j)*/
ไปด้วยได้ไหมอยากหาความรู้ พอดีพึ่งเข้ามาศึกษาเรื่อง Forex

สมัครลงทะเบียนเลย ครับฟรี ตลอดงาน

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill