วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2562 ไปปิด Gap ก่อนลงไป

• 8 replies
  • 1014 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2562 ไปปิด Gap ก่อนลงไป

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2880 - 1.2850 50-60 pip 140-200 pip

Signal Sell มุมมองต่อเนื่องจากสัปดาห์ที่แล้วกราฟไม่สามารถขึ้นไปต่อได้และได้ทำการปิด Week แดง สวนมาพร้อมทั้งเบรคเอ้าแตกออกมาจากยอดสามเหลี่ยมข้างบนด้วยเมื่อเรามากาง Fibo จะเห็นว่ากราฟก็ได้ขึ้นไปทดสอบสวิงรอบกลับตัวแล้วที่ Fibo 75 ในตอนนี้ก็เลยมีมุมมองว่าให้กราฟมันกลับมาพักตัวที่ Fibo 50 ก่อนซึ่งนั้นมันก็ยังไปตรงกับ EMA 200 day ที่อยู่ในโซนนี้อีกด้วยเพราะฉะนั้นกราฟที่เกิดขึ้นนั้น อาจจะย่อลงไปก่อนค่อยมีสิทธิได้กลับตัวขึ้นมาอีกครั้งนึงเพราะว่ากราฟเดือนปิดเขียวใหญ่มากในช่วงนี้ก็คงเป็นการย่อตัวมาทำห่างของแท่งกราฟเดือนในเดือนนี้ต่อไปนั้นเอง //สืบเนื่องจากเดิมกราฟได้ย่อขึ้นมาทำห่างของสัปดาห์ได้ไวเพราะฉะนั้นถ้ากราฟจะขึ้นต่อเราก็คงต้องยอม SL ตามระบบแต่ถ้ากราฟลงในจุดนี้คือเราได้ต้นๆน้ำของขาลงเลยทีเดียวมาช่วยกันทุบให้กราฟกลับไปพักตัวที่ Fibo 50 + EMA 200 day เถอะแถมยังมี Fibo รอบใหญ่ของ Week outside bar 261.8 กดลงมาอีกด้วยเพราะฉะนั้นกราฟอาจจะลงไปเกินจุดเป้าหมายที่บอกด้วยซ้ำอีกเท่าตัวเลย \ กราฟยังคงลงไม่ได้แต่ก็ยังไม่ได้ถึงจุดที่รับไม่ได้ เราจะเห็น Gap ข้างล่างก็ หวังว่าวันนี้วันศุกร์กราฟจะพิโรธ วิ่งเลือกทางให้รู้เรื่องไปเลยละกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 10,463
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
เอาไงเอาด้วย...เป็นไงเป็นกัน... xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ kimigari

• *
  • 21
  • 0
ขอบคุณมากค่า  ็Hip**

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 65,376
  • 2614
เอาไงเอาด้วย...เป็นไงเป็นกัน... xc8* xc8*

ต้องมาสิครับ ต้องมา
 TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 65,376
  • 2614

สวัสดี จ้า คนสวย

xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

• *
  • 21
  • 0

xc4* xc4*

สวัสดีค่าเเอดสุดหล่อ
เฝ้าเป็นกระต่ายเเพนด้ามาหลายวันละค่า

*

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

xc4* xc4*

เฝ้าเป็นกระต่ายเเพนด้ามาหลายวันละค่า
เฉียบๆไปเลย ลูกพี่  Ha)** Ha)** Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 21
  • 0

xc4* xc4*

เฉียบๆไปเลย ลูกพี่  Ha)** Ha)** Ha)**

วันนี้นั่งมองค่ะ 5555 ทำอะไรไม่ได้จีจี ็Hip**

*

• *
  • 9,736
  • 168
ใกล้ล่ะ ใกล้ล่ะ ใกล้ SL ละ วันศุกร์ไม่ได้ช่วยไรเลย กระจอกจริงๆ 555++โมโหๆ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets