วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 12 พฤศจิกายน 2562 ไม่ต้องย่อเสียเวลาลงไปเลย

• 2 replies
  • 501 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคารที่ 12 พฤศจิกายน 2562 ไม่ต้องย่อเสียเวลาลงไปเลย

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1485-1475 70-90 pip 400-500 pip

Signal Sell ในช่วงนี้กราฟได้ทำการทะลุแนวไซน์เวย์เป็นที่เรียบร้อยแล้ว กราฟทองกำลังดิ่งลงล่างซึ่งก่อนที่จะลงผมเห็นว่ามีสิทธิที่กราฟจะมีแรงซื้อขึ้นอีกรอบเพื่อเป็นการสวิงตัวลง (อาจจะเกิดขึ้นหรือไม่ก็ได้) แต่แนวจริงคือกราฟเดือนได้โดนทะลุลงมาเรียบร้อยแล้วเพราะฉะนั้น กราฟทองที่จะเป็นขาลงระวังจะตกรถ เพราะมีจะมีความไวมากๆเลยทีเดียว เป้าหมายของแต่ละคนไม่เท่ากันผมจึงให้ระยะของการเบรคเอ้า มีเป้าหมายอยู่ที่ EMA 200 day กับรอบพักตัวแท้จริงของขาขึ้นนั้นคือ Fibo 50 รอบขึ้นล่าสุดนั้นเองซึ่งในจุดนี้ก็ยังเป็นจุดสำคัญของกราฟในอดีตนั้นคือแนวต้านที่ก่อนหน้านี้ทองได้เบรคเอ้าทะลุมานั้นเองโซน 1360 แล้วมันจะกลับไปพบกันอีกครั้ง ผมเชื่อว่าเป็นแบบนั้น ใครจะขึ้นรถครั้งนี้ระวังตกรถนะ คำนวณเงินดีดี ไปด้วยกันอย่ามาตายก่อนที่กราฟจะลงไปแล้วกัน // กราฟในอดีต Fail เบรคเอ้าไปแล้วเพราะฉะนั้นมุมมองคือลง ลง ลง แล้วก็ลงเท่านั้น ไปกันยาวๆเลยจร้า

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
ขอบคุณครับ..สำหรับแนวทางวันนี้ 🙏🙏🙏
หวังว่าวันนี้ผมจะไม่ตกรถ..อิอิอิ
 xc4* xc4* xc4*

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 10,462
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**

เช่นเดียวกับ GU  ถือมาแล้ว  ยังถืออยู่  และจะถือต่อไป...จนกว่าจะได้กำไรเต็มพอร์ต..(ไหมนะ).. xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets