วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 6 พฤศจิกายน 2562 Day ปิดเขียวบนเส้น

• 8 replies
  • 1259 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 6 พฤศจิกายน 2562 Day ปิดเขียวบนเส้น

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2850-1.2860++ 60 pip 200-300pip

Signal Buy ในขณะนี้กราฟของ GU ได้ปิด Day เขียวมาขั้นกราฟแดง 2 วันที่ผ่านทำให้มองด้วยเหตุผลตามเทรนใหญ่ได้ว่ากราฟมีสิทธิพุ่งขึ้นต่อเนื่องไปอีกได้ และในการเสี่ยงเข้าออเดอร์ที่ขึ้นมาสูงครั้งนี้เราจะมีการกั้นความเสี่ยงที่ต่ำมาก คือ Low ของDayเขียวเมื่อวานด้วยเหตุที่ว่าถ้ากราฟจะไปยังไงก็ไม่มาโดน Low แน่ๆเพราะฉะนั้นใครสายตามเทรนจุดนี้ก็น่าจะเป็นอีกจุดที่น่าเข้าออเดอร์ ส่วนเหตุผลเก่าๆลองไปติดตามโพสเมื่อวานได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ kimigari

• *
  • 21
  • 0
ขอบคุณค่า ดันติดไม้ sell ไว้เพียบเลย จะลงมาอีกมั้ยคะ

*

• *
  • 9,736
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
ขอบคุณค่า ดันติดไม้ sell ไว้เพียบเลย จะลงมาอีกมั้ยคะ
ไม้นี้ทะลุลงไปเจอ SL แต่ก็ตามที่บอกครับว่า ถ้าลงมาได้ ทะลุก็จะไปเข้ามุมมองซิกเมื่อวานมีสิทธิไป 1.2500 ครับเป็นจุดที่น่าทุบลงไปให้ถึงและเข้าซื้อสวนกลับมา
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 10,463
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
ขอบคุณค่าาาาาาา... (TH)** (TH)**

ติด sell อยู่เหมือนกัน....แต่ พร้อมตัดแม้จะติด ถ้าผิดทาง... xc8* xc8* xc8*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, พฤศจิกายน 2019, 09:52:36 AM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 9,736
  • 168
ขอบคุณค่าาาาาาา... (TH)** (TH)**

ติด sell อยู่เหมือนกัน....แต่ พร้อมตัดแม้จะติด ถ้าผิดทาง... xc8* xc8* xc8*
พอร์ตเจ๊ พันล้าน ติดแค่ไหนก็จัดมา  555++ 555+

*

• 10,463
  • 29

พอร์ตเจ๊ พันล้าน ติดแค่ไหนก็จัดมา  555++ 555+
555+ 555+ 555+  ...สมพรปากค่ะ... (TH)** (TH)**

ที่กล้าตัด เพราะปกติ ออเดอร์ไม่เกิน 0.01 - 0.03 นานๆครั้งจะมีเลยไป 0.04 - 0.05 ถ้ามั่นใจ..

คนจน เงินน้อย แต่อยากรวย เลยมาลองเทรด ยังไม่รู้จะรวย หรือจนกว่าเดิม.. 555+  555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

555+ 555+ 555+  ...สมพรปากค่ะ... (TH)** (TH)**

ที่กล้าตัด เพราะปกติ ออเดอร์ไม่เกิน 0.01 - 0.03 นานๆครั้งจะมีเลยไป 0.04 - 0.05 ถ้ามั่นใจ..

คนจน เงินน้อย แต่อยากรวย เลยมาลองเทรด ยังไม่รู้จะรวย หรือจนกว่าเดิม.. 555+  555+

อยากรวย คงต้องศึกษาสายสไนทเปอร์  sniper หรือ showball แล้วละครับ ผมไม่กล้าสไนทเปอร์ แต่ศึกษาวิธีสโนวบอลลอยู่  คล้ายๆ บาร์โค๊ดนะผมว่า

*

• 10,463
  • 29
อยากรวย คงต้องศึกษาสายสไนทเปอร์  sniper หรือ showball แล้วละครับ ผมไม่กล้าสไนทเปอร์ แต่ศึกษาวิธีสโนวบอลลอยู่  คล้ายๆ บาร์โค๊ดนะผมว่า
บาร์โค้ด นี่เป็นอะไรที่ถนัดมากกกกก..เกิดขึ้นแบบอัตโนมือ..เป็นไปเองโดยไม่ตั้งใจ..เพราะความไม่แม่นของเราเอง.. xc8*
เรื่องศึกษา ก็สนใจอยู่ค่ะ แต่ทำงานประจำด้วย เวลาน้อย แค่หาอ่านจากเนตก็อ่านไม่ไหวแล้ว ไว้ออกจากงานเมื่อไหร่ละ...น่าดู...
ตอนนี้ เลยเทรดเป็นงานอดิเรก มีเพื่อนร่วมทางสนุกๆ หาความสุขจากการเทรด ยังไม่โฟกัสเรื่องเงินมากนัก..
[ พูดให้ดูดีที่แท้ก็คือไม่ค่อยมีตังค์ เลยยังโฟกัสไม่ได้ ].. 555+ 555+ 555+

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

ฝรั่ง UK ยังถือ buy ไว้ตั้งแต่เมื่อวาน

https://www.youtube.com/watch?v=iNbHM2o5Tas

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets