วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 25 ตุลาคม 2562 ทุบก่อนนะถ้า Week แดง

• 3 replies
  • 1208 views

*

ออฟไลน์ CASE Forex

• *
  • 11,987
  • 172
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 25 ตุลาคม 2562 ทุบก่อนนะถ้า Week แดง

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2500++ 60-80 pip 1.3000 pip

Signal Buy มาถึงโซนนี้ เหตุการณ์ที่พูดถึงการขึ้นมาของกราฟคงต้องไปดูโพสเก่าๆ แต่มาโฟกัสปัจจุบันกันดีกว่า ตอนนี้กราฟเป็นเทรนขึ้นชัดเจนแต่ติดแนวต้านสำคัญอยู่ก็ต้องมี 2 ปัจจัยที่จะทำให้ขึ้นไปอีก คือข่าวดันตัวทะลุไปเลยกับ ย่อลงมาเอาแรงพุ่งตามลักษณะของการไปหาแนวรับ - ต้านทั่วๆไปแล้วเวลานี้คือ เหมือนกราฟจะเลือกย่อตัวลงมาแต่ จะสามารถถึงแนวรับที่เรารออัดกันไหม ก็อีกเรื่องแน่รับที่เรารอกันคือแนวรับจากกราฟแนวต้านในอดีตซึ่ง ปัจจุบันมีกราฟ Day ปิดเขียวสวยๆมาแล้วอาจจะเป็นสัญญาณขึ้นต่อไปทันทีได้เลย ก็แล้วแต่ละว่าใครจะรอจนมันย่อมาสุดๆ หรือจะเข้าเลยเพราะมี Day เขียวคอนเฟริมมาแล้ว พูดรวมๆคือ อยากแบ่งซอยไม้เข้าจากช่วงนี้ก็ทำได้เลยนั้นเอง คุมโซนให้ดีดี ปลายทางคือโซน Fibo ต้านสำคัยอีกชุด ไปถึงยังไงมีโดนทุบหัวแตกลงมาก่อนแน่ๆ ไปถึงจุดนนั้นแล้วเด่วเรามาโฟกัสกันอีกที 1.3200 ไปให้ถึงแล้วค่อยทุบตอนนี้หาจุด Buy ขึ้นไปหาก่อนนะจ๊ะ // จากการที่กราฟวิ่งเมื่อวานและยังไม่สามารถมาดีดตัวที่โซนที่เราจะ Buy ครั้งเก่าได้เสริมต่อเนื่องคือ มุมมองอาจจะยังโน้มขึ้นแต่ว่ากราฟของเรา ในกราฟ Week เหมือนจะปิดตัวแดงนั้นเองเพราะฉะนั้น เป็นไปได้ว่ากราฟอาจจะอยากลงไปพักตัวที่รอบขึ้นมา 50 % ในโซนราคา 1.2500 หลังจากที่ขึ้นมาอย่างเหน็ดเหนื่อยก็เป็นได้ เมื่อ  Week ปิดเขียวที่แนวต้านสำคัญ เป็นได้ว่าก็ยังจะโดนตบลงมาเช่นเดียวแต่เป็นการพักตัวชั่วคร่าว เราอยากจะ Buy เราก็ต้องรอ เพราะฉะนั้น ถ้ากราฟ Week แดงได้เราก็ทำการทุบๆๆ ลงไปหาจุด Buy จะ TP เป็นลำดับๆก็แล้วแต่ หรือทิ้งยาวไปหาจุดซื้อที่ 1.2500 แถวๆนั้นแล้วค่อยเข้า Buy ต่อเนื่องไปเลยก็ได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

ท่าน CAZE ครับ เปรียบเทียบ สมมุติว่าเล่นแบบเสี่ยงสูง แบบในคลิปโชวพาว
เทรด GU ที่ทุน $100  ลงหนัก 1 lot  เป้าหมาย 100 pip (1000 point)  = profits $1000 / stop loss 10 pip ล้าง
กับ
เทรดทอง Gold ที่ทุน  $100  ลงหนัก 1 lot  เป้าหมาย 1000 pip (10000 point)  = profits $1000 / stop loss 100 pip ล้าง

อันใหนเป็นไปได้มากกว่าครับท่าน
ผมกำลังดูๆเล็งๆจะเทรดทองอยู่ครับ ดูเหมือนกราฟจะวิ่งไปได้ 500 pip กับ 1000 pip ได้บ่อยๆ  มิน่าละหลายๆคนนิยมเล่นทองกันนัก
GU ช่วงนี้กราฟยึกๆๆ ยักๆ เทรดยาก ลองย้ายมากราฟอื่นๆ ดูที่มันเทรดได้ดีกว่า

กำลังลองทำ EA เทรดทองอยู่ครับ

*

ออฟไลน์ CASE Forex

• *
  • 11,987
  • 172
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

ท่าน CAZE ครับ เปรียบเทียบ สมมุติว่าเล่นแบบเสี่ยงสูง แบบในคลิปโชวพาว
เทรด GU ที่ทุน $100  ลงหนัก 1 lot  เป้าหมาย 100 pip (1000 point)  = profits $1000 / stop loss 10 pip ล้าง
กับ
เทรดทอง Gold ที่ทุน  $100  ลงหนัก 1 lot  เป้าหมาย 1000 pip (10000 point)  = profits $1000 / stop loss 100 pip ล้าง

อันใหนเป็นไปได้มากกว่าครับท่าน
ผมกำลังดูๆเล็งๆจะเทรดทองอยู่ครับ ดูเหมือนกราฟจะวิ่งไปได้ 500 pip กับ 1000 pip ได้บ่อยๆ  มิน่าละหลายๆคนนิยมเล่นทองกันนัก
GU ช่วงนี้กราฟยึกๆๆ ยักๆ เทรดยาก ลองย้ายมากราฟอื่นๆ ดูที่มันเทรดได้ดีกว่า

เล่นลักษณะนี้คือการใช้พอร์ตเป็น RR ถ้าจะให้ผมวัดระหว่าง 2 ตัวนี้ก็มีข้อดีและเสียต่างกันไป

GU จะวิ่งแค่ช่วงๆเดียว ที่จะแรง (ค่าเฉลี่ยของหลายๆวันนะไม่นับช่วงที่มันวิ่งแรงตลอดอย่างเดียว)เพราะฉะนั้นจุดเข้าต้องหาโซนเข้าดีดี ซึ่งหาจุดเข้าง่ายกว่า ทอง และ GU มีสิทธิที่จะไปไม่ถึง TP ในวันๆนั้น อาจจะยึกๆยักๆนานกว่าทอง

ส่วน ทอง จะวิ่งแรงตลอดเวลาจุดเข้าหาแปะๆยากแต่มีให้เข้าเยอะและมีความเป็นไปได้จะวิ่งถึง 100 pip รู้ผลได้ทันแต่เสี่ยงที่เรื่องของการสวิงไปๆมาๆ บ่อยมากก่อนกราฟจะไปแต่ถ้าไปแล้วไปเลย
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,416
  • 79
  • Green PIPs Be With You

กับ

เล่นลักษณะนี้คือการใช้พอร์ตเป็น RR ถ้าจะให้ผมวัดระหว่าง 2 ตัวนี้ก็มีข้อดีและเสียต่างกันไป

GU จะวิ่งแค่ช่วงๆเดียว ที่จะแรง (ค่าเฉลี่ยของหลายๆวันนะไม่นับช่วงที่มันวิ่งแรงตลอดอย่างเดียว)เพราะฉะนั้นจุดเข้าต้องหาโซนเข้าดีดี ซึ่งหาจุดเข้าง่ายกว่า ทอง และ GU มีสิทธิที่จะไปไม่ถึง TP ในวันๆนั้น อาจจะยึกๆยักๆนานกว่าทอง

ส่วน ทอง จะวิ่งแรงตลอดเวลาจุดเข้าหาแปะๆยากแต่มีให้เข้าเยอะและมีความเป็นไปได้จะวิ่งถึง 100 pip รู้ผลได้ทันแต่เสี่ยงที่เรื่องของการสวิงไปๆมาๆ บ่อยมากก่อนกราฟจะไปแต่ถ้าไปแล้วไปเลย

ขอบคุณมากครับท่าน เสาร์อาทิตย์นี้จะลองศึกษาดูครับ

Tags: