traderider forex ไทย

วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 9 ตุลาคม 2562 เรามาถือ swap บวก*3 ดีกว่า

• 17 replies
  • 1315 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์ทองForex ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 9 ตุลาคม 2562 เรามาถือ swap บวก*3 ดีกว่า

[/url]

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1505++ 80-100 pip 400-600 pip

Signal Sell หลังจากที่ทุบกันไปรอบก่อนหน้านี้ทองก็ได้ย่อตัวขึ้นมา ยันจุดเดิมแต่ด้วยความที่มุมมองหลักคือทองหลุดเบรคเอ้าของรอบขาขึ้นนั้นก็หมายถึงมีแรงทุบที่มหาศาลทำให้หลุดเทรน แต่ก็ยังมีแรงซื้อจากเทรนใหญ่อยู่ ซึ่งอะไรจะมาคอมเฟริมแรงไหนดีกว่ากัน ผมเลือกดูกราฟเดือนที่ปิดแดง หมายถึงว่าเป็นไปได้ว่ากราฟกำลังอยู่ในช่วงขึ้นมาทำห่างเทียนนั้นเองและก็หมายถึงอีก 2-3 สัปดาห์หลังจากนี้ทองคงลงไปทำเนื้อเทียนก็หมายถึงว่าช่วงนี้ก็ถือเป็นโอกาสดีที่จะทุบลงไปเป้าหมายคือ Fibo 50 ของรอบที่กราฟขึ้นมาจะเห็นว่ามีโซนตรงกันกลับแท่งปรับฐาน Day ที่ Fibo 200 ของมันอีกด้วยเพราะฉะนั้นจุดสวยๆตรงนั้นเราก็อาจจะซื้อขึ้นมาต่อเนื่องได้เลยแต่ในตอนนี้ทุบตามหลวงปู่ไปก่อนนะ อย่างน้อยก็ต้องมีมหาเศรษฐีมาช่วยเราทุบเพราะเขาทำกราฟเดือนแดงกันมาแล้ว

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, ตุลาคม 2019, 02:04:17 PM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ aofkung17

• 491
  • 0
ขอแค่อย่าทะเลาะกันอีก ก็พอลุงงงง ไม่งั้นลงตั้งแต่้้้้เมื่อวานแล้ว เทรนอย่างสวย

*

ออฟไลน์ sukyone

• **
  • 54
  • 0
ทองกับ usdx วิ่งไปทางเดียวกัน

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,473
  • 2591
ขอแค่อย่าทะเลาะกันอีก ก็พอลุงงงง ไม่งั้นลงตั้งแต่้้้้เมื่อวานแล้ว เทรนอย่างสวย

ผมก็ว่างั้นนะ อย่าทะเลาะกันอีกเลย
 %%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 8,198
  • 163
ทุบกันอย่างต่อเนื่อง  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

Money

ลุ้นหืดขึ้นคอเลย ข่าวดีมาเทต่อสิ รออัลไล 1485 ขอเถอะวันนี้ จะให้ดี 1458 อันนั้นน่าจะมากไป แต่ก็ยังหวังนะ  %%22 %%22 %%22 %%22

*

• *
  • 8,198
  • 163
ลุ้นหืดขึ้นคอเลย ข่าวดีมาเทต่อสิ รออัลไล 1485 ขอเถอะวันนี้ จะให้ดี 1458 อันนั้นน่าจะมากไป แต่ก็ยังหวังนะ  %%22 %%22 %%22 %%22
xc4* xc4* xc4* xc4*

แอด เดี๋ยวนี้ไม่ทำ signall ทองแล้วหรอครับ

*

• *
  • 8,198
  • 163
แอด เดี๋ยวนี้ไม่ทำ signall ทองแล้วหรอครับ
ทุบต่อเนื่องอยู่นะครับ ก็บอกอยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน ติดออเดอร์ส่วนตัวอะไรหรือเปล่าครับ

ทุบต่อเนื่องอยู่นะครับ ก็บอกอยู่นะครับ ไม่ได้หายไปไหน ติดออเดอร์ส่วนตัวอะไรหรือเปล่าครับ
พอดีเห็นไม่ตั้งกระทู้มานานมากแล้วอะครับ

*

• *
  • 8,198
  • 163
พอดีเห็นไม่ตั้งกระทู้มานานมากแล้วอะครับ
มุมมองการเทรดยังไม่ได้เปลี่ยนแปลงเลยยังไม่ได้เพิ่มเติมอะไรครับ แล้วนานมากนี้แค่ไหนครับ ?อยากทราบอะไรของทองบอกมาแชร์กับเพื่อนๆเลยครับไม่ต้องถามส่วนตัวหรอกครับจะได้ให้คนอื่นได้ความรู้ด้วยครับ แล้วที่ผมให้เห็นผลก่อนหน้านี้ได้อ่านที่วิเคราะห์ไว้หรือเปล่าครับ จะทราบถึงความต่อเนื่องของกราฟได้ครับ ผมโพสไปใหม่ก็ยังมองลงยาวๆเช่นเดิมครับ และผมก็ตอบคุณหลายรอบละครับ คุณอยากจะอ่านอะไรจากโพสใหม่ครับ เมื่อมุมมองมันจะคงเดิม

*

• *
  • 8,198
  • 163
ถ้าเรื่องวัยที่หฃผิดต้องขออภัยครับ

ถ้าเรื่องวัยที่หฃผิดต้องขออภัยครับ
เห็นเดือนมันเป็นเดือน กันยายน ผมก็นึกว่ามันเป็นของเก่า ที่เห็นก่อนหน้านี้ผมเห็นแต่เดือน กันยายน แอดอาจจะใส่เดือนผิด ผมก็เลยถามว่าเดี๋ยวนี้ไม่ตั้งกระทู้ใหม่แล้วหรอ (แอดแก้กระทู้แล้วหรอครับ ตอนนี้กลายเป็นเดือน ตุลาคม แล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, ตุลาคม 2019, 03:07:10 PM โดย Werawat Hickenbottom »

ขออ้างอิงจากรูปครับ เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill