traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 8 ตุลาคม 2562 ย่อมาทำห่างจะขึ้นได้ไหม

• 21 replies
  • 1446 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 8 ตุลาคม 2562 ย่อมาทำห่างเท่านั้นจะพุ่งละ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2260-1.2340 40-60 pip 120-160 pip

Signal Buy หลังจากที่การวิเคราะห์เมื่อวานทำให้กราฟขึ้นมาสมใจหวังแล้ว 160 pip กราฟก็ได้ดีดกลับลงไปหา EMA 200 h4 อีกครั้งนึงก็เป็นปกติของการกลับตัวทะลุมาแล้วก็กลับไปเทสอีกรอบ เพราะการขึ้นมาตามเทคนิคก็มักจะ 80 % กลับไปทดสอบจุดที่ทะลุมาถ้าขึ้นเพราะเป็นข่าวก็อาจจะไม่กลับมาเทสแบบนี้ต้องแยกแยะพอสมควร เพราะฉะนั้นเมื่อเราเห็นว่าเขากลับมาในจุดนี้ก็ถือว่าเป็นจุดที่ดีในการเข้าออเดอร์เลย เพราะ TP ที่คาดหวังยังอยู่สูงไปอีกนิดๆ (ในรอบสัปดาห์นี้) เราจะดูกราฟ Week จะเห็นว่าถ้าปิดเขียวได้คงไม่ใช่เขียวพุ่งแรงอาจจะขึ้นไปอีกนิดๆหน่อยๆ แล้วทำห่างลงมาย่อๆบ้าง ก็ตรงกับการที่เราคาดหวังไว้แล้วว่ากราฟจะต้องไป Fibo 75 ซึ่งก็เป็นแนวต้านสำคัญของเราเช่นกัน ไปถึงตรงนั้นแล้วก็ร่วงลงมานิดๆหน่อย ตามแผนต่อไป // วันจันทร์ที่ผ่านมากราฟได้ย่อตัวปิดแดงใน Day แต่ถ้ามอง Week ที่แล้วก็เหมือนกับลงมาสร้างห่างแท่ง Week เพราะยังต้นสัปดาห์อยู่เลย กราฟอาจจะย่อลงไปหา Fibo 50 อีกรอบแล้วค่อยดีดขึ้นตามจุดแนวรับก็เป็นได้ยังคงมองว่าขึ้นในโซนนี้ระยะไม่ห่างกันมากในการจะซอยออเดอร์ให้กราฟขึ้นไป

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

ถ้าราคาหลุดมาจริงๆก็จุดเข้าทุบตามน้ำประมาณนี้
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ hameto

• **
  • 197
  • 0

ถ้าราคาหลุดมาจริงๆก็จุดเข้าทุบตามน้ำประมาณนี้
ถ้าราคาหลุด ลงยาวเลยเหรอครับ หรือแค่ย่อครับ หลวงปู่
 (TH)** (TH)** (TH)**

*

• *
  • 8,198
  • 163

ถ้าราคาหลุด ลงยาวเลยเหรอครับ หรือแค่ย่อครับ หลวงปู่
ทะลุ Week ก่อนหน้าได้ ก็หมายถึง เบรคเอ้าราคาครับ เบรคแตกความหมายเดียวกัน แต่ทรงแบบนี้ถ้าตามเทคนิคขึ้นแต่ระหว่างทางจะมีข่าวร้ายเกิดขึ้นไหม ประยุทธ์เม้งก็ไม่รู้หรอกว่าจะเกิดข่าวแบบไหน 5555 ใส่ใจกราฟสบายใจกว่ามะโน xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ hameto

• **
  • 197
  • 0

ทะลุ Week ก่อนหน้าได้ ก็หมายถึง เบรคเอ้าราคาครับ เบรคแตกความหมายเดียวกัน แต่ทรงแบบนี้ถ้าตามเทคนิคขึ้นแต่ระหว่างทางจะมีข่าวร้ายเกิดขึ้นไหม ประยุทธ์เม้งก็ไม่รู้หรอกว่าจะเกิดข่าวแบบไหน 5555 ใส่ใจกราฟสบายใจกว่ามะโน xc8* xc8*

ขอบคุณครับ หลวงปู่

Ha)** Ha)** Ha)** hulk*** hulk*** hulk***

ขอบคุณครับ หลวงปู่
hulk*** hulk*** hulk***ผมตั้ง TP1.19600
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, ตุลาคม 2019, 04:34:09 PM โดย penguinclu »

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,965
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
เรามาทางลง...เพราะคงขึ้นไม่ไหวละ... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 8,198
  • 163
เรามาทางลง...เพราะคงขึ้นไม่ไหวละ... xc8* xc8* xc8*
หลวงปู่เค็มมารอทุบจังหวะถ้ามันย่อกลับมาที่เบรคเอ้าแทนละครับตอนนี้

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,317
  • 75
  • Green PIPs Be With You
หลวงปู่เค็มมารอทุบจังหวะถ้ามันย่อกลับมาที่เบรคเอ้าแทนละครับตอนนี้

เสียดายไม่ได้ทุบแต่เช้า

ผมว่าทุบต่อยังไปได้อีก ยังมีที่ให้ลงอีกเยอะ  กราฟ D1 ยังลงไปได้อีก

*

• *
  • 8,198
  • 163

ผมว่าทุบต่อยังไปได้อีก ยังมีที่ให้ลงอีกเยอะ  กราฟ D1 ยังลงไปได้อีก
Day แดงมันบอกเหตุแต่ก็ยังหวังจะยื้อเพราะ Week แสดง แต่พอมันเบรคเอ้าเทรนไลน์ต้องยอมแล้วจิมๆ  ผมรอมันย่อขึ้นไปก่อนถึงจะได้เข้า

เชือผมพี่ข่าวผมกรอกไว้แล้ว GU จะลงไปต่ำกว่าราคา1.1960 แต่ต้องใช้เวลานิดหนึ่งผมกะไว้ 2 อาทิตย์

*

• *
  • 8,198
  • 163

เชือผมพี่ข่าวผมกรอกไว้แล้ว GU จะลงไปต่ำกว่าราคา1.1960 แต่ต้องใช้เวลานิดหนึ่งผมกะไว้ 2 อาทิตย์
ถ้าผมเชื่อคนอื่นในการเทรด เราจะฝึกตัวเองมาเพื่ออะไรละครับ การที่ผมวิเคราะห์มาเป็นพันๆวัน ไม่เคยบอกให้ต้องเทรดตามแต่ให้เหตุผลกับคนที่อ่านทุกครั้ง มีผิดมีถูกจะอยู่รอดก็ขึ้นอยู่กับการบริหารเงิน
แล้วการที่คุณบอกมันจะไป 1.1960 มาจากข่าวอะไรหรอครับ? กด Lot หนักขายบ้านขายรถได้เลยครับผมยินดีด้วย แต่จะให้ผมและคนอื่นมาเชื่อก็ขอมุมมองแหล่งข่าวหรือวิธีการเทคนิคของคุณมาได้เลยแบ่งปันกัน //  มุมมองเปลี่ยนแปลงตามตลาด จะถูกจะผิดยังไงเรามันก็เม่าตัวเล็กๆครับ ผมวิเคราะห์คนในเว็บเขาก็เห็นมาหมดอะครับ วิเคราะห์ 500-1000 pip ผมก็ทำมาบ่อยและก็มีเหตุผลรองรับตลอด ส่วนGUมันจะลงได้หรือไม่ได้จะลงไปถึงหรือไม่ถึงให้ตลาดมันเฉลยๆเลยครับผม

*

ออฟไลน์ sanwat

• 412
  • 0

ถ้าผมเชื่อคนอื่นในการเทรด เราจะฝึกตัวเองมาเพื่ออะไรละครับ การที่ผมวิเคราะห์มาเป็นพันๆวัน ไม่เคยบอกให้ต้องเทรดตามแต่ให้เหตุผลกับคนที่อ่านทุกครั้ง มีผิดมีถูกจะอยู่รอดก็ขึ้นอยู่กับการบริหารเงิน
แล้วการที่คุณบอกมันจะไป 1.1960 มาจากข่าวอะไรหรอครับ? กด Lot หนักขายบ้านขายรถได้เลยครับผมยินดีด้วย แต่จะให้ผมและคนอื่นมาเชื่อก็ขอมุมมองแหล่งข่าวหรือวิธีการเทคนิคของคุณมาได้เลยแบ่งปันกัน //  มุมมองเปลี่ยนแปลงตามตลาด จะถูกจะผิดยังไงเรามันก็เม่าตัวเล็กๆครับ ผมวิเคราะห์คนในเว็บเขาก็เห็นมาหมดอะครับ วิเคราะห์ 500-1000 pip ผมก็ทำมาบ่อยและก็มีเหตุผลรองรับตลอด ส่วนGUมันจะลงได้หรือไม่ได้จะลงไปถึงหรือไม่ถึงให้ตลาดมันเฉลยๆเลยครับผม

ผมเห็นด้วยครับ เราไม่หรอกมันจะไปในทิศทางใด แต่ละเทคนิคก็มองต่างกันแล้ว ดังนั้น ไม่ว่าจะไปทางใด เราก็แค่ปล่อยผ่านไป เพราะว่าสำคัญที่สุดตอนออกไม้ เรามี mm มีจุดหมายชัดเจน sl tp ไม่มีอะไรเสียหายเลย

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,317
  • 75
  • Green PIPs Be With You

วันนี้น่าจะขึ้น 

ต้อง buy ตั้งแต่ล่างๆ   *PIg**  *PIg**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill