กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 1 ตุลาคม 2562 NEW LoW ต่อเนื่องเดินเครื่องไปหา GAP^_^

• 154 replies
  • 24,301 views
*

admin

• 80,395
EUR/USD วิเคราะห์กราฟ FOREX อังคาร 1 ตุลาคม 2562 NEW LoW ต่อเนื่องเดินเครื่องไปหา GAP^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0888
Daily Pivot=1.0910
Fibo 50 Daily=1.0915

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0910 S1 = 1.0870
R2 = 1.0935 S2 = 1.0831
R3 = 1.0984 S3 = 1.0800
R4 = 1.1002 S4 = 1.0772
R5 = 1.1030 S5 = 1.0730

สวัสดีเช้าวันอังคาร วันแรกของเดือนตุลาคม 2562 ครับ ช่วงนี้ก็ทุบกันสนุก สนานหน่อยนะครับ ทั้งทองคำและทั้ง EU รวมถึง GU ด้วย อะไรที่ตรงข้ามกับ USD ตอนนี้เป็นอันโดนทุบทั้งหมด นะครับเนื่องจาก USD แข็งค่าหนักมาก USD Index ตอนนี้ ราคาที่ 99.14 ค่าความแข็งของสกุลเงิน USD นะครับ คิดว่าไม่น่าจะนานจากนี้ น่าจะทะลุ 100ได้ในเร็วๆนี้ นะครับ ส่วน ข่าวด้านอื่นก็ยังไม่มีอะไรมาเสริมมากครับ นอกจากช่วงนี้ เป็นเทรน การปรับลดอัตราดอกเบี้ยเนื่องจากเศรษกิจ ซบเซาทั่วโลก จึงได้กระตุ้นเศรษกิจรวมทั้งไทยด้วยเหมือนกัน ครับ และ เวลา 11.30 นี้ AUD ก็จ่อจะปรับลดอัตราดอกเบี้ยด้วยเหมือนกันแน่นอนเลยก็คือต้องเกิด After shock ตามมาอย่างแน่นอน ครับ สำหรับแนวโน้ม วันนี้ยังไงก็ต้องปรับ ดอกเบี้ยลงนะครับสำหรับ AUD จาก 1.0% เป็น 0.75% คงไม่ปรับลดลงขนาด 0.5% หรอกนะครับ ดังนั้นสิ่งที่เกิดขึ้น หลังจากปรับนะครับ ระยะยาว AUD น่าจะอ่อนค่าลง แต่ วันนี้ แน่นอน ว่าไม่น่าจะอ่อนค่าลงทันที นะครับ วันนี้จะสวิงกินตับกันแบบแรงๆอย่างไรก็ระวังกันด้วยนะครับผม สำหรับแนวโน้ม EU วันนี้ ยังเหมือนเดิม นะครับ

แนวโน้ม กราฟ EU วันนี้หลังจาก แท่ง Month ปิด แบ New Low ในรอบ 2 เกือบ 3 ปี ที่ราคา 1.0885 Low ล่าสุดเช้านี้ แนวโน้ม EU ตอนนี้ ยังคงดำดิ่งลงลึกสู่ห้วงมหาสมุทร อังเวิ้งว้าง ต่อไปนะครับ เทรนของกราฟในทุก Time Frame ไม่ต้องสืบไปถึงทุก Indicator หลักๆที่ แอดมินใช้อยู่ทั้ง Aligator EMA200 MaCD RSI ตอนนี้บ่งบอกเทรนขาลงของกราฟทั้งหมดยังไม่มีสัญญาน Divergence ใดๆ ที่ จะบ่งบอกมานะครับ นอกจากว่า จะมีข่าวนอกตารางแทรกมาตรงนี้ให้ระวังครับแต่ ถึงแม้กราฟจะดีดไปแค่ไหน แต่สุดท้ายกราฟจะลงไปต่ออยู่ดี ดังนั้น อยากให้แต่ ละไม้ หรือ แต่ละออเดอร์การเทรด ของทุกท่าน นั้น ตั้งอยู่บนความไม่ประมาทนะครับ คำนวณ Lot ให้เหมาะสมสำหรับทุกการเทรด และทุนด้วย ครับ
        วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ ตรงนี้ ยังไงก็ตามเผื่อไว้นะครับ แอดมิน ขอย้ำเนื่องจาก มักจะมีพวกสถาบันการเงิน หรือแม้กระทั่ง ธนาคาร ของ Europe เอง มาดันเพื่อพยุงราคา ครับแต่ สุดท้ายอย่างไรก็ต้องปล่อยลง นะครับเพราะ สภาวะ เศรษกิจ และ Brexit ตอนนี้ไม่เอื้อให้ EURUSD อยู่ที่ ราคานี้ ครับ ดังนั้นแนวโน้ม หลังจากนี้ ยังคงลงต่อไป เป้าหมายเดิม คือ Gap 1.0730 และ หลังจาก Brexit จบไปแล้วเป้าหมายของ แอดมินจะอยู่ที่ 1.0000 หรือ 1 EUR = 1USD นั่นเอง ครับ ฟังดูอาจจะดูเลวร้าย นะครับแต่ ว่ากันตามเทคนิคนะครับอาจจะเกิดขึ้นใน ปีหน้านี้ ก็เป็นได้

สำหรับวันนี้ Day Trade จุดเข้า ง่ายๆ จาก Daily Pivot ครับแล้ว ก็ TP ตาม Fibo และ ตอนนี้คือ Sell ตามเทรนอย่างเดียว ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0910 1.1030 1.0830 1.0770

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395

วันนี้ ในด้านเทคนิคที่น่าสนใจ เลย อยากให้ทุกท่านวิเคราะห์ที่ H4 ตามรูปที่ แอดมินแนบมานะครับ จะเห็นแท่ง Master Candle ที่เกิดจากข่าวการปรับลดอัตราดอกเบี้ย ของEUR เป็น ติดลบ -0.5% และ QE ในรอบเดียวกัน แต่ ครับแต่ หลังจากประกาศข่าวนี้ก็ถูกดันด้วยข่าว ของ EUR ที่ ออกมาค่อนข้างดีประกอบกับการที่ ธนาคาร ของ EUR เองออกมาดัน กราฟไม่ให้ ตกลงไปรวดเร็วจนเกินไปทำให้ กราฟดีดกลับขึ้นมาแรงแบบ ฟาดงวงฟาดงา และให้เกิดแท่ง Master Candle ตามที่เห็น แต่ ในวันนี้ กราฟแท่งนี้ได้ถูกทำลาย ลงไปเรียบร้อยแล้วจาก New Low ล่าสุด ที่ 1.0904 ในทางด้านเทคนิค จากประสบการณ์ของแอดมินแล้ว ถ้าแท่ง Master Candle ใดๆ ถูกทำลาย หรือ ถูกกลืนกินราคาไปเรียบร้อยแล้ว ราคามักจะลงไป ประมาณ fibo 161.8- fibo 200 ของแท่งนั้น เสมออันนี้เป็นสูตรที่แอดมินใช้ทำกำไรอยู่ทุกวันนี้นะครับ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟอีกหน่อยนะครับ กราฟอาจจะดีดขึ้นมาได้ถึง 1.10000เนื่องจาก แนวนี้ เป็นแนว fibo 50 ของ Master Candle แท่งนี้ ทั้งแท่ง ครับถ้ากราฟดีดมาตรงนี้ ทุบไปอย่าได้ลังเล ครับ  ส่วนการเทรดวันนี้ แอดมินมองไปที่จุดเข้า ตรง Daily [email protected] 50 [email protected] ประมาณนี้ ครับ แล้วเป้าหมายก็น่าจะอยู่ต่ำลงไปอีกครับ ตาม fibo ตามรูปนะครับ และท้ายที่สุดแล้วในปี้นี้ แอดมินคาดว่าน่าจะได้เห็นกราฟ ปืด Gap ในตำนานที่ 1.0730 ได้ในที่สุดครับ

Note :แท่ง Master Candle ที่ แอดมิน กล่าวถึง นะครับ อธิบาย เพิ่มเติม การกาง Fibonacci กางได้หลายแบบนะครับแล้วแต่ ความถนัด และแผนการเทรดครับ
ไม่มีใครกางผิดกางถูกขึ้นอยู่กับเทคนิคการทำกำไร เฉพาะตัวของแต่ ละคนนะครับ ถ้าท่านไปเรียนสำนักไหนมา หรือ สะดวกใจจะใช้แบบไหนให้ ตามแผนการเทรด ของสำนักนั้นเลยนะครับ
แต่แอดมินถนัดใช้สูตรนี้ นะฮ้าบ

))/* ))/* ))/*

ล่าสุด
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
ไปหา gap ด้วยคนน๊าค๊าาาาาา... ็Hip** ็Hip**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,395
https://th.investing.com/currencies/us-dollar-index-streaming-chart

USD Index ครับ ดัชนี้ค่าเงิน USD เอาไว้ประกอบการพิจารณา

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,395

โอมเพี้ยง จงหายไปบัดเดี๋ยวนี้

g*/- g*/- g*/-

วันนี้ต้องรอดูว่าจะชนเส้นและเด้ง1.1000หรือจะเด้งไปก่อนและลงที่หลัง
นักเทรดที่ดีจะรู้จักประมาณตอน​ นักเทรดที่โลภระวังขี้พุ้ง555

*

admin

• 80,395
100$ เข้าบัญชี เทรดXM ทายผลเลขท้ายราคาทองคำรางวัลรวม 100$ 1 คนทายได้ 1 ครั้ง 30 SEP-4 OCT 2019

ทายราคาทองคำ ครั้งที่ 1 : 30 กันยายน- 4 ตุลาคม 2562

1.รางวัลรวม 100$
2.ทายถูกคนเดียว รับคนเดียว ทายถูกหลาย ท่าน หารกันตามสัดส่วน
3.ทายตัวเลข ได้ตั้งแต่ 00-99 ซึ่งเป็นทศนิยม 2 ตำแหน่งอ้างอิงจากราคาทองคำใน Investing
4.ผู้ที่มีสิทธิรับรางวัลต้องเปิดบัญชี XM ผ่านบอร์ดเท่านั้น 
   เปิดบัญชีผ่าน Link นี้ : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433582&l=th&p=1
5.หากท่านใดมีบัญชี XM อยู่แล้ว แต่ไม่ผ่านบอร์ดสามารถทำตามขั้นตอนนี้ได้ครับ
   https://traderider.com/index.php/topic,3242.0.html
6.ห้ามแก้ไขตัวเลขหลังจากโพสแล้วดังนั้นคิดให้ดีก่อนโพส ไม่มีรางวัลข้างเคียง เหมือน NFP นะครับ
7.1 user ทายได้ 1 ตัวเลขเท่านั้น

ตัวอย่างการโพส

65

ขอให้โชคดีทุกท่าน ครับผม Good Luck

ทายผลได้ที่กระทู้นี้เท่านั้น นะครับ https://traderider.com/index.php/topic,17319.msg270651/topicseen.html#new

*

hameto

ขอบคุณครับแอด รวยๆๆๆๆครับ (TH)**

*

admin

• 80,395
อ้างจาก: hameto ที่ 01, ตุลาคม  2019, 10:53:55 AM
ขอบคุณครับแอด รวยๆๆๆๆครับ (TH)**

รวยๆ เช่นกันครับผม
TKo*) TKo*)

ทะ  ทะ ทะ ทะ ทองงงงง...กลัวใครนี่ โดนทุบอย่างหนัก มุดหนีซะ... 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** วันนี้ขอให้ปั้งๆ
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

เรามอบโบนัสสำหรับบัญชีโบนัสสูงสุดถึง 5,000$ เพื่อเป็นเครดิตสำหรับลูกค้าที่ทำการฝากเงิน
ในการร่วมกิจกรรมนี้ลูกค้าใหม่ต้องเปิดบัญชีโบนัสในหน้าเว็บไซต์เปิดบัญชีก่อน
สำหรับลูกค้าเดิมของLand-FXที่มีบัญชีอยู่แล้ว
ให้ทำการล็อกอินเข้าสู่ระบบและทำการเพิ่มบัญชีเป็นบัญชีโบนัส

บัญชีโบนัส

ระยะเวลาในการรับโบนัส: 1 กันยายน 2019 ถึง 31 ตุลาคม 2019
ผู้ที่สามารถรับโบนัส: คนไทยที่เปิดบัญชีโบนัส
รายละเอียดโบนัส: โบนัส 50% ของจำนวนเงินฝาก สูงสุดถึง 5,000$
จำนวนเงินฝาก: 200$-10,000$
วิธีแสดงโบนัส: โดยอัตโนมัติในระบบ MT4 และMT5 (ภายใน30นาที)

cheetah*
โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html