กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ดีที่ 30 กันยายน 2562 กราฟปิดเดือนขอบินก่อนนะ

• 8 replies
  • 2,832 views
*

CASE Forex

• 17,183
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ดีที่ 30 กันยายน 2562 กราฟปิดเดือนขอบินก่อนนะ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2300 40-50 pip 80-100 pip

Signal Buy ตอนนี้กราฟได้ดิ่งลงมาถึงรอบพักตัวใหญ่อย่างที่คาดการณ์ไว้เรียบร้อยแล้ว ซึ่งสามารถทำให้กราฟดีดตัวหลังจากการที่มีหลายๆออเดอร์ได้ถูกปิดตัว TP กันไปได้ก็จะมีแรงสวนตามเทรนคือขาขึ้นเก่านั้นเองเพราะฉะนั้นตอนนี้ยิ่งเป็นวันปิดกราฟเดือนซึ่งน่าจะทำตัวเขียวได้ก็มีสิทธิปิดให้เต็มๆแท่งหน่อยก็คงจะดีดตัวขึ้นไปหาแนวต้านเก่าที่ทุบลงมานัยยะสำคัญที่แถวๆ 1.2400 เก่าก็เป็นไปได้ ซึ่งนั้นเป็นรูปแบบที่สวยเพราะเมื่อเรามาดู Week กันก็เท่ากับการขึ้นไปในวันนี้ทำให้กราฟย่อไปทำห่างที่กราฟระดับ Week แต่ไปเพิ่มความสวยงามในกราฟปิดเดือน จะสามารถเป็นไปได้ไหมเราต้องกดออเดอร์ไปด้วยกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,183
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

ลองเทรด follow trend แล้วถือนานขึ้น ช่วงนี้ sideway ทำให้ติดลบมากเลยท่าน มันขึ้นๆลงๆ มา 3-4 วัน แล้ว ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว ราคาอยู่ในกรอบโซนไกล้เคียงกันอยู่

*

CASE Forex

• 17,183
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 30, กันยายน  2019, 04:56:07 PM

ลองเทรด follow trend แล้วถือนานขึ้น ช่วงนี้ sideway ทำให้ติดลบมากเลยท่าน มันขึ้นๆลงๆ มา 3-4 วัน แล้ว ตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว ราคาอยู่ในกรอบโซนไกล้เคียงกันอยู่

กราฟมันก็ลงมายังเป้าหมายนะครับ เพราะรูปแบบ 3 ยอดเขาตามที่บอก ทำไมถึงมีออเดอร์ติดลบละครับ ก่อนหน้านี้ก็ทุบๆกันอย่างเดียวเลยนะ เพิ่งจะมาคาดว่าจะขึ้นไปวันนี้เอง แสดงว่าเพิ่งจะมาเข้าปลายเทรนแล้วใช่ไหมครับ

*

CASE Forex

• 17,183
และก็ตามที่บอก ขึ้นรอบวันนี้ปิดเดือน ถ้าจะขึ้นผมก็ว่าขึ้นไม่เยอะแล้วคงโดนทุบ ต่อเป็นผลจาก Week แท่งที่ผ่านมา หรือ อาจจะไม่ดีดขึ้นเลยก็ได้โดนตบลงไปเลย ถ้าจะมองว่าเป็นทรงเทรนขึ้นคงต้องรอให้กราฟ set ตัวอีกทีเลยนะครับ เซงเหมือนกันอยากให้ขึ้นๆไป แต่ด้วยการที่มันโดนกดตลอดแบบนี้คงเป็นผล ไอ้หัวขาว ไม่เลือกเรื่องการออกจากยุโรปซักอีก อาจจะทำเป็นอยากจะออกกราฟก็โดนทุบหนักอีกซักทีแล้วก็ประกาศไม่ออก หลอกเม่าได้ราคาถูกของ GBP แล้วก็ค่อยทะยานฟ้า เพราะฉะนั้นขา Buy ในช่วงนี้ถ้าไม่บินทะลุ Hi ใน 1 สัปดาห์กว่าๆนี้ ผมมองว่าเลือกทุบๆเรื่อยๆก่อนดีกว่าแล้วไปหาจุดซื้อกันอีกที

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 30, กันยายน  2019, 06:46:39 PM
และก็ตามที่บอก ขึ้นรอบวันนี้ปิดเดือน ถ้าจะขึ้นผมก็ว่าขึ้นไม่เยอะแล้วคงโดนทุบ ต่อเป็นผลจาก Week แท่งที่ผ่านมา หรือ อาจจะไม่ดีดขึ้นเลยก็ได้โดนตบลงไปเลย ถ้าจะมองว่าเป็นทรงเทรนขึ้นคงต้องรอให้กราฟ set ตัวอีกทีเลยนะครับ เซงเหมือนกันอยากให้ขึ้นๆไป แต่ด้วยการที่มันโดนกดตลอดแบบนี้คงเป็นผล ไอ้หัวขาว ไม่เลือกเรื่องการออกจากยุโรปซักอีก อาจจะทำเป็นอยากจะออกกราฟก็โดนทุบหนักอีกซักทีแล้วก็ประกาศไม่ออก หลอกเม่าได้ราคาถูกของ GBP แล้วก็ค่อยทะยานฟ้า เพราะฉะนั้นขา Buy ในช่วงนี้ถ้าไม่บินทะลุ Hi ใน 1 สัปดาห์กว่าๆนี้ ผมมองว่าเลือกทุบๆเรื่อยๆก่อนดีกว่าแล้วไปหาจุดซื้อกันอีกที
กวน..teen..มาหลายวันละ.. 555+.....น่าจะโดนตบซะมั่ง สงสัยจะตบแรงด้วยหรือเปล่าคะ เที่ยวนี้... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,183
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 01, ตุลาคม  2019, 09:25:08 AM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 30, กันยายน  2019, 06:46:39 PM
กวน..teen..มาหลายวันละ.. 555+.....น่าจะโดนตบซะมั่ง สงสัยจะตบแรงด้วยหรือเปล่าคะ เที่ยวนี้... xc8* xc8*
EMA h4 มันดีจริงๆ รูปแบบมุดชัดเหลือเกิน ย่อขึ้นไปให้ทุบนิดเดียว

*

sanwat

• 412
รอย่อไปถึงที่แอดบอก ไม่ยักจะถึง  x*/2 สงสัยเทรดกดแรงมาก  Tho*/

*

CASE Forex

• 17,183
อ้างจาก: sanwat ที่ 01, ตุลาคม  2019, 09:41:27 AM
รอย่อไปถึงที่แอดบอก ไม่ยักจะถึง  x*/2 สงสัยเทรดกดแรงมาก  Tho*/
เมื่อวานผม SL แดกหน้าออเดอร์ เห็นพุ่งๆตอนแรกดีใจ ไม่ได้เปิด H4 ดู มันโดน ema 200 h4 ขึ้นไปดีดตัวลงมา ไม้ทุบซอยอยู่ข้างบนห่างไปอีกแค่ 20 pip มาไม่ถึง ตอนนี้คงทำตัว Pullback ema 200 h4 ลงมาครับ USD แข็งตัวเพราะใช้ถังเช่าแล้วละครับ GUผมก็ว่าอาจจะลงไปอีกในช่วงเวลานึงก็คงมี Day คอนเฟริมให้ได้ Buy กันอีกที