traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 10 กันยายน 2562 หลวงปู่จะพุ่งต่อไม่รอแล้วนะ

• 5 replies
  • 553 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,191
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันอังคารที่ 10 กันยายน 2562 หลวงปู่จะพุ่งต่อไม่รอแล้วนะ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 130.25 80-100 pip 200-250 pip

Signal Buy ในรอบเวลาที่ผ่านมาสำหรับขา Buy ก็จะมีบางคนปิดสั้นๆได้บ้าง ตามรอบการเก็บสั้น แต่สำหรับคนถือ Buy ก็คงจะติดลบกันมาพอตัวกับจุดนี้ที่หวังว่าจะเป็นต้น น้ำให้ได้ทำกำไร แต่ที่สุดแล้วจุดที่เราหวังให้เป็น SL ก็ยังคงเดิม แต่จากที่กราฟวิ่งก็มี 2 ประเภทคือ 1. ย่อมาเพื่อโดนทุบลงไปต่อทำ New LOW ไปอีกไกลซึ่งเรามี SL ไปแล้วก็น่าจะยอมรับกันได้ เพราะจุดที่เข้าก็สำคัญตามเทคนิคคือเป็นแนวรับระดับหลายๆปีเช่นกัน 2. คือกราฟย่อลงมา ลากคนที่ไม่กล้าออกไปก่อน จากนั้นค่อยพุ่งไปอย่างรุนแรงอีกครั้ง (อย่างรุนแรงคือเวลากราฟจะเปลี่ยนเทรนเป็นขาขึ้นปกติมันจะพุ่งแรงแบบมีขาใหญ่มายัดพยุงไว้) เพราะฉะนั้นจะ Buy หรือจะ Sell โอกาสพอๆกันใน GJ นี้ถ้าจะทุบรอจังหวะมันทะลุ LOW เดิมไปก่อนย่อขึ้นมาแล้วตามน้ำ ส่วนถ้าจะ Buy ก็มีเหตุผลเดิมคือ SL Low เดิมเพราะว่ามันเป็นจุดแนวรับสำคัญนั้นเองถ้าเลยไปก็แสดงว่ามันไม่มีแรงมากพอต้องยอมแพ้
*** อ่านตรงนี้ Week ได้ทำการปิดบวกเขียวบอกทิศทางของขาใหญ่แล้ว จากนี้น่าจะเป็นการย่อตัวเพื่อเอาแรงอีกรอบเราจะเห็น EMA 200 H4 มันอยู่ตรงที่เดียวกันกับแนวต้านเก่าเป็นแนวรับใหม่นั้นเองจุดสวยๆแบบนี้ รอแท่งคอนเฟริมสวยๆดีๆเราจัดเต็มไปเลย แถวราคานั้นวางโซนซอยไม้กันได้เลย TP ไปได้อีกยาวไกล  ***
ต่อเนื่องจากเมื่อวานขึ้นมาแล้ว 200 pip ก็เหลือที่จะไปถึงจุดหมายอีก 200-300 pip ไปกันต่อไม่มีย่อตามๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

[/center]

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10, กันยายน 2019, 05:08:17 PM โดย CAZE_Voiize »
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,394
  • 2589

GJ เริ่ม Divergence นะครับเป็นไปได้ว่า เร็วๆ นี้น่าจะมีการ เทกระจาด

็Hea** ็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 8,191
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

GJ เริ่ม Divergence นะครับเป็นไปได้ว่า เร็วๆ นี้น่าจะมีการ เทกระจาด

จัดไปเลยครับ  xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 8,191
  • 163

จัดไปเลยครับ  xc8*
ทักปับลงปุบ คาถาท่าน admin แรงกว่าหลวงปู่เค็มเยอะนัก  ))/* ))/*

*

ออฟไลน์ mooyim

• *
  • 20
  • 1
    Type   Price   SL   TP
Signal 1   Buy   1302.5   80-100 pip   200-250 pip

แอดมินค่ะะะ signal1 ตัวเลขมันแปลกๆนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10, กันยายน 2019, 03:32:24 PM โดย mooyim »

*

• *
  • 8,191
  • 163
   Type   Price   SL   TP
Signal 1   Buy   1302.5   80-100 pip   200-250 pip

แอดมินค่ะะะ signal1 ตัวเลขมันแปลกๆนะคะ
แก้แล้วครับ ขอบคุณครับ นิ้่วไวไปหน่อย

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill