traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 3 กันยายน 2562 กราฟเดือนเขียวจะไหวไหม

• 34 replies
  • 1916 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 3 กันยายน 2562 กราฟเดือนเขียวจะไหวไหม

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.203-1.204 50-60 pip 200-400 pip

Signal Buy ในช่วงนี้อาจจะดูยากลำบาก แต่ถ้าอิงแท่งเทียนใหญ่ๆอย่าง เดือนแล้วที่ปิดเขียว pinbar ผมก็มองว่าอย่างน้อยก็มีความหวังจากพฤติกรรมของกราฟเองให้เล่น แม้ว่าก่อนหน้านี้จะแพ้ให้กลับตลาดในขา Buy ไปแล้วก็ตามใครที่ทุบลงมาก็น่าจะพอได้กำไรคืนมาบ้าง ส่วนใครจะชอบการที่คิดว่าน่าจะ Buy ในเวลานี้ก็ถือว่ามี RR ให้เล่นได้สูง เช่น SL ที่อยู่ใน Low ต่ำสุดเวลานี้อย่าง 1.2000 ก็ใครจะ Buy ตอนนี้และ SL ตรงข้างล่างก็มีผลตอบแทนที่สูงเช่นกันถ้าผลสรุปเดือนกันยากลับมาปิด เดือนเขียวหรือใครจะเล่นรอบไปเรื่อยๆ ปิดตาม แนวนับแนวต้านในอดีต แต่อาจารย์หลวงปู่เค็มยังติดเข้าพรรษา ออกมาเสนอหน้ามากไม่ได้ 55555

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ sanwat

• 412
  • 0
แอดครับ buy นำร่องตรงนี้ SL สั้นๆ ไม่น่ามีมีผลกระทบอะไรกับพอตมากใช่ไหมครับ 5555 ผมว่ามันชนแล้วคงไม่ทะลุ ต้องมีเด้งก่อนล่ะ  x*/2

*

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
แอดครับ buy นำร่องตรงนี้ SL สั้นๆ ไม่น่ามีมีผลกระทบอะไรกับพอตมากใช่ไหมครับ 5555 ผมว่ามันชนแล้วคงไม่ทะลุ ต้องมีเด้งก่อนล่ะ  x*/2
ก่อนวิเคราะห์ก็จัดไป 1 ดอกละครับ แต่ผมก็หวังไม้เดียวเลยครับ เพราะว่าถ้า แพ้  ก็ ลบ 10-15 % พอร์ตเลยครับตามสเปรดอีกเลยไม่รู้ว่าจะกี่ % แน่ๆไม่ได้ตั้ง SL เพราะเด่วมันลากสเปรดแดกเอาแล้วพุง เคยเจอกับตัวกราฟไปไม่ถึงแต่ออเดอร์หาย สเปรด 20 pip งงแดกกันไปเลย ก็เลยเด่วต้องมากดปิดออเดอร์แทนถ้ามันทะลุมาจริงๆ ส่วนถ้ากราฟกลับมาได้ พอร์ตก็คงจะ ตามสัดส่วนที่แพ้นั้นละครับ (ในจังหวะที่คนอื่นว่าเสี่ยงเราต้องกล้า ผมยึดหลักแบบนี้ครับ)
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• 412
  • 0
ก่อนวิเคราะห์ก็จัดไป 1 ดอกละครับ แต่ผมก็หวังไม้เดียวเลยครับ เพราะว่าถ้า แพ้  ก็ ลบ 10-15 % พอร์ตเลยครับตามสเปรดอีกเลยไม่รู้ว่าจะกี่ % แน่ๆไม่ได้ตั้ง SL เพราะเด่วมันลากสเปรดแดกเอาแล้วพุง เคยเจอกับตัวกราฟไปไม่ถึงแต่ออเดอร์หาย สเปรด 20 pip งงแดกกันไปเลย ก็เลยเด่วต้องมากดปิดออเดอร์แทนถ้ามันทะลุมาจริงๆ ส่วนถ้ากราฟกลับมาได้ พอร์ตก็คงจะ ตามสัดส่วนที่แพ้นั้นละครับ (ในจังหวะที่คนอื่นว่าเสี่ยงเราต้องกล้า ผมยึดหลักแบบนี้ครับ)

ผมว่าเข้าจุดนี้อาจจะเสียหายน้อยสุดแล้วล่ะ  ))/* ถ้าทะลุแล้วปิดล่างราคาปัจจุบันก็คงต้อง ตาม 5555+  x*/2

*

• 412
  • 0
แต่สถานการณ์ปัจจุบันก็ยังน่ากังวล เรื่องการยุบสภา แต่ว่า ถ้าเราเข้าตามวิเคราะห์มี SL ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลเท่าไหร่  ))/*

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,975
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
แต่สถานการณ์ปัจจุบันก็ยังน่ากังวล เรื่องการยุบสภา แต่ว่า ถ้าเราเข้าตามวิเคราะห์มี SL ก็ไม่มีอะไรน่ากังวลเท่าไหร่  ))/*

ใช่ค่ะ..แต่ GU กำลังดิ่ง อ่ะ หลวงปู่... xz55** xz55**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• 412
  • 0
 )2:  นี่ล่ะคือโอกาสของเรา ราคาปิดตรง pinbar แล้ว x*/2

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,483
  • 2591
ทำไม ผม Sell อย่างเดียวหว่า
 pig 1** pig 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,975
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..

..sell เก็บหมูขายไปรอบนึงแล้ว  ตอนนี้ก็กำลังถือ sell  เหมือนกัน...  Pigig Pigig
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• 412
  • 0

เพราะว่าเราเอากำไรจาก sell มาเป้นชาวสวน  x*/2

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,483
  • 2591

เพราะว่าเราเอากำไรจาก sell มาเป้นชาวสวน  x*/2

โอนเงินกันไปมา โดยตรงเลยก็ได้
 xc8* xc8*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• 412
  • 0

โอนเงินกันไปมา โดยตรงเลยก็ได้
 xc8* xc8*

555 ผมยังไม่สวนครับ ตราบใดที่ไม่มี Price action ระดับ H4  แต่ว่าผม sell ตาม GCHF แอดไปละ  x*/2

*

• *
  • 8,207
  • 163

ผมว่าเข้าจุดนี้อาจจะเสียหายน้อยสุดแล้วล่ะ  ))/* ถ้าทะลุแล้วปิดล่างราคาปัจจุบันก็คงต้อง ตาม 5555+  x*/2
ไว้อาลัยให้กับออเดอร์ครับเพิ่มมาเปิดดู คิดว่า TP ที่ไหนได้หายไปเลย อย่างน้อยก็ไม่ต้องฝากความหวัง หวังว่าจะขึ้นจะลงสุดท้ายตายเรียบ จบเกมส์ไปแบบวางแผน เด่วขอตัวไปเผาวัดหลวงปู่เค็มแปป

*

• *
  • 8,207
  • 163

..sell เก็บหมูขายไปรอบนึงแล้ว  ตอนนี้ก็กำลังถือ sell  เหมือนกัน...  Pigig Pigig
อิจฉาสายเทรดสั้น ตัดใจ ตัดกำไรจบๆเกมส์ไปได้เรื่อยๆ
ผมพยายามฝึกให้ทำได้เหมือนกัน บวกๆแล้วก็ตัดทิ้งกำไรไป แต่ก็นะอยากให้ไปตามวางแผน จนทำให้ส่วนใหญ่ ไม่ SL ก็โดน กินหน้าออเดอร์ซะส่วนใหญ่   /**33 /**33

*

• *
  • 8,207
  • 163
จังหวะนี้ใครจะหมู่ใครจะจ่า ดูกัน ดีดซะเซงเลย  /**33 /**33 /**33

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill