traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 29 สิงหาคม 2562 เหวียงลงหลอกรีบซื้อ อย่าช้า!!

• 13 replies
  • 1160 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 29 สิงหาคม 2562 เหวียงลงหลอกรีบซื้อ อย่าช้า!!

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2230++ 50-60 pip 200-250 pip

Signal Buy ในเวลานี้สำหรับ GBPUSD ถือว่าสมควร Buy มากๆเพราะว่าปัจจัยของแนวรับเก่าที่ต่ำที่สุดของ GBPUSD ในทุกปีที่ผ่านมา บวกกับ Week ปิดเขียวที่แนวรับนี้แล้วด้วยก็อาจจะเป็นสัญญาณกลับตัว จะระยะยาวหรือสั้นไม่รู้แต่รู้ว่าต้องมีปัจจัยทำให้ขึ้นเป็นแน่ พร้อมทั้งวันที่ผ่านมากราฟได้ปิด Day เขียวลักษณะของการดีดขึ้นด้วยทำให้คาดว่าเป็นสัญญาณบางอย่างของกราฟที่จะทำให้กราฟนั้น มีแรงซื้อต่อเนื่องขึ้นไปจนถึงแนวต้านก่อนหน้า ซึ่งเป็นแนวรับเก่าของอดีตที่เพิ่งผ่านมานั้นเอง ใครยังไม่ Buy ตกรถนะบอกให้ ลุยๆเลยกดออเดอร์ปิดไฟนอน SL ที่ Low day เมื่อวานหรือ Week ที่เขียวได้เลย
*** กราฟในวันที่ผ่านๆมา ได้ทำการเหมือนจะสวิงลงไปแล้วพุ่งขึ้นหลายๆต่อหลายครั้ง แต่ช่วงนี้ก็ยังไม่สามารถทะลุผ่าน EMA 200 h4 ได้ และล่าสุดก็ดิ่งลงมุดหัวไปหาแนวดีดขึ้นสำคัญ อย่างครึ่งแท่ง Week ซ้ำอีกรอบ และก็ดีดกลับขึ้นมาเกาะที่เดิมที่เส้นแนวต้านของขาขึ้นมาดูกันว่าพรุ่งนี้จะขึ้นได้หรือไม่ เพราะถ้ากราฟจะลง ผมว่ามันคงลงวันนี้อย่างต่อเนื่องไปแล้วละ ไม่ดีดขึ้นมาแบบนี้แสดงว่าอาจจะเป็นการหลอกเม่าให้ ปิดออเดอร์หนีแล้ว ขาใหญ่กำลังสะสมกำลังซื้อแบบหลายๆครั้งนั้นเองเหวี่ยงก่อนขึ้นจริง ยังไงก็ยังมอง Buy อยู่ดีนะ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 9,197
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
ยังไงก็ถือ buy บุกป่าฝ่าดง swap 3 เท่า มาแล้วหละ.. xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

ยังไงก็ถือ buy บุกป่าฝ่าดง swap 3 เท่า มาแล้วหละ.. xc8* xc8* xc8*

เพิ่งกดบายเมื่อกี้ ถือด้วยคน อิอิ

*

• *
  • 8,363
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

เพิ่งกดบายเมื่อกี้ ถือด้วยคน อิอิ
ต้องแบบนี้หลวงปู่เค็มถึงจะให้ พร

ไม้แรกไม่เป็นไร ไม้ต่อไปล้างพอร์ต 5555555

ท่องไว้ พุทธัง อารัทธาณัง ธรรมมัง อารัทธาณัง สังคัง อารัทธาณัง ก่อนกดออเดอร์   555++ 555++
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

หลวงปู่เค็ม ช่วยกดบายอียู ได้ไหมคะ  cheetah*

*

• *
  • 8,363
  • 163
หลวงปู่เค็ม ช่วยกดบายอียู ได้ไหมคะ  cheetah*
หลวงปู่เค็มบอกว่า EU วิ่งเบาไม่ท้าทาย

เล็กๆ ไม่ ใหญ่ๆ หลวงปู่ชอบบ  g*/- g*/- g*/-

*

ออฟไลน์ sanwat

• 412
  • 0
GBP อันอื่น บินไปหมดแล้ว GA GN เพียงแค่ usd ยังแข็งเฉยๆ ยังไงก็ขึ้นแน่นอน 555+ สาธุ หลวงปู่เค็มทำนายไว้

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 9,197
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..

ขอ หลวงพี่เท่ง ได้มะ...หลวงพี่เท่ง อ่ะ จีวรบิน....แต่ หลวงปู่เค็ม  จีวรไหม้ นะ... 555+ 555+ 555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,343
  • 76
  • Green PIPs Be With You

ขอ หลวงพี่เท่ง ได้มะ...หลวงพี่เท่ง อ่ะ จีวรบิน....แต่ หลวงปู่เค็ม  จีวรไหม้ นะ... 555+ 555+ 555+

555 เรียกถูกแล้วครับ เพราะหลวงปู่เค็มเดินเข้ากองไฟ

ศิตย์เม่าก็วิ่งเข้ากองไฟ เหมือนกันเลย

อภินิหารบางคนรอด(ก็รวย)  บางคนไม่รอด เข้าผิดทาง

*

• 412
  • 0
เริ่มขึ้นแล้วน้า นิดหน่อย ))/*

*

• *
  • 8,363
  • 163
GBP อันอื่น บินไปหมดแล้ว GA GN เพียงแค่ usd ยังแข็งเฉยๆ ยังไงก็ขึ้นแน่นอน 555+ สาธุ หลวงปู่เค็มทำนายไว้
พุทธัง อารัธณานัง ธรรมมัง อารัธณานัง สังคังอารัธณานัง โอมมมมม เพี้ยงงงง 555++

*

• *
  • 8,363
  • 163

555 เรียกถูกแล้วครับ เพราะหลวงปู่เค็มเดินเข้ากองไฟ

ศิตย์เม่าก็วิ่งเข้ากองไฟ เหมือนกันเลย

อภินิหารบางคนรอด(ก็รวย)  บางคนไม่รอด เข้าผิดทาง

ไม้แรกไม่เป็นอะไร ไม้ต่อไปใจเริ่มสั่น ไม้สามหลวงปู่เค็มก็ขอสวดมนต์เจริญภาวนา แล้วล่ะ 5555

อ้าวพี่ GU ลงซะงั้น T^T  cheetah*

*

• 412
  • 0
อ้าวพี่ GU ลงซะงั้น T^T  cheetah*
ถ้าลงหลังจากนี้ ลงยาวเลยน้าาา  xz55**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill