traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 8 สิงหาคม 2562 รอก่อนเพื่อนรักมันจะทุบลงแล้วดีดขึ้น

• 5 replies
  • 724 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 8 สิงหาคม 2562 รอก่อนเพื่อนรักมันจะทุบลงแล้วดีดขึ้น

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2000 100 pip 300-500 pip

Signal Buy จุด Buy โซนนี้เกิดจากเป็นแนวรับสำคัญเก่าที่ดีดกลับขึ้นไปในครั้งก่อน และเป็นความหวังทั้งชุดใหม่ในการทำกำไร และความชุดสุดท้ายของคนที่ข้างไม้ Buyก่อนหน้าถ้าใครไปBuyก่อนแต่สำหรับเรา เราจะรอ Week เขียวปิดก่อนซึ่งดูๆจากเลขนัยยะสำคัญก็จะเห็นว่ากราฟอาจจะย่อลงมาทำห่างก่อนใน 1-2 วันนี้เป็นแน่กล่าวคือโดนตีหัวลงมาก่อนเป็นไปได้สูงมาก จากนั้นค่อยย่อขึ้นไปปิดเขียว Doji pinbar อะไรก็ว่าไปส่วนถ้าไม่ปิดเขียวก็แน่นอนทะลุ Low ดิ่งลงเหวถึงจังหวะนั้นใครไม่ SL ก็แล้วแต่ส่วนสายรอแบบเรา Week เขียวได้ก็มี SL เมื่อมี SL แน่นอนเราก็จัดหนักตามแผ่นได้เลยหวังว่าให้มีรายใหญ่เปิดใจซื้อ GBP เก็บไว้ได้แล้วนะช่วงนี้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,317
  • 75
  • Green PIPs Be With You

GU น่าลองทำสวนตอนนี้ดีใหมครับ

ปลูกต้นไม้แต่ต้นๆ จะได้เขียวไวๆ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,479
  • 2591

ปลูกต้นไม้แต่ต้นๆ จะได้เขียวไวๆ

ไม่แนะนำเลย ครับ Breaklow มาแล้วมีแต่ จะลงต่อ ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,317
  • 75
  • Green PIPs Be With You

ไม่แนะนำเลย ครับ Breaklow มาแล้วมีแต่ จะลงต่อ ครับ
 (TH)**

ขอบคุณครับ รอนานมากๆๆ  **6105**

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ

(TH)**

ขอบคุณครับ รอนานมากๆๆ  **6105**
เขียวไม่ปิด นั่งทับมือยาวๆ เลยครับอย่าได้ไปเข้าเลยหลุดดิ่งลงไปก็พะโล้เลยละ ถ้ามีออเดอร์ค้าง  **11 **11
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ sanwat

• 412
  • 0

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill