กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

บัตร Sticpay วิธีการขอบัตรกดเงินสดจาก Sticpay บัตรกดเงินสด Bitcoin กดเงิดจาก ATM ได้ทั่วโลก

• 5 replies
  • 3,866 views
*

admin

• 80,398
บัตร Sticpay วิธีการขอบัตรกดเงินสดจาก Sticpay บัตรกดเงินสด Bitcoin กดเงิดจาก ATM ได้ทั่วโลก

Sticpay บัตร ATM Bitcoin ถอนเงินสดและรูดซื้อสินค้าได้ทั่วโลก โดยการโอน Bitcoin เข้าไปในบัญชี Sticpay แล้วก็แลกเปลี่ยนเป็นเงินสดเข้า บัตรจากนั้นเมื่อเงินเข้า บัตรแล้วเราก็สามารถ ที่จะนำบัตร ATM Sticpay ไปใช้รูดซื้อสินค้า หรือใช้เป็นบัตรกดเงินสดได้ทุกตู้ ATM ทั่วโลก การสมัครบัตร Sticpay และการใช้งานก็ค่อนข้างที่จะง่าย เช่นกัน โดย Sticpay นั้นเป็นเหมือน กระเป๋า Bitcoin ที่ น่าเชื่อถืออีกเจ้าหนึ่ง เพราะได้รับ Licensed หรือ ใบอนุญาติ ในการประกอบกิจการที่ถูกต้องจาก สถาบันดูและและกำกับการเงินชั้นนำ ของโลก คือ FCA UK ดังนั้น เราจึงมั่นใจความความปลอด ภัย โดยก่อนที่เราจะกดเงินสดจากบัตร เราสามารถ โอนBitcoin ไปไว้ ใน บัญชี Sticpay เมื่อได้ราคาที่ต้องการหรือราคาที่สูงขึ้นเราจึงแลกเปลี่ยนเป็นเงินสดเข้าบัตร ATM Sticpay ก็ได้เช่นกัน นอกจากนี้ยังสามารถใช้ ในการ ฝาก ถอนเงินทุน จาก โบรกเกอร์ Forex ชั้นนำ อย่าง Tickmill และ FBS ก็ สามารถใช้ บัญชี Sticpay ได้เหมือนกันดังนั้น จึงถือว่าสะดวกและรวดเร็วมากสำหรับการใช้บัญชี Sticpay สำหรับ ธุรกรรมทางการเงินทั้ง Bitcoin และ Forex นอกจากนี้ สำหรับท่านที่มีบัญชี Sticpay สามารถ โอนเงินไปมาระหว่าง บัญชี Sticpay ได้เลยซึ่งถือว่าสะดวกมาก

การฝากเงินเข้า Sticpay นอกจาก Bitcoin แล้ว สามารถทำได้หลายช่องทางด้วยกัน Bankwire,Visa,Master Card,Unionpay,Bitcoin,Ethereum,Litecoin
          การนำเงินออกจาก Sticpay นอกจาก Bitcoin แล้ว สามารถทำได้หลายช่องทางด้วยกัน Bankwire,Visa,Master Card,Unionpay,Bitcoin,Ethereum,Litecoin
          หรือจะเป็นบัตรกดเงินสดก็ได้เช่นกัน

การขอบัตรกดเงินสด Sticpay เราจะมาดูวิธีการขอบัตรกดเงินสด Sticpay โดยหลังจากเราได้ทำการสมัคร บัญชี Sticpay เรียบร้อยแล้วหลังจากนั้น ยืนยันตัวตนโดยการส่งเอกสาร บัตรประชาชน /Passport หรือ ใบขับขี่ พร้อมทั้งบิลที่อยู่ที่แสดงที่อยู่ที่สามารถติดต่อเราได้ หรือจะ เป็น Bank Statement ธนาคารก็ผ่านง่ายเช่นกันครับ
โดยหลังจากทำการยืนยันตนตนแล้ว ผมได้ลอง โอน  Bitcoin เข้า Wallet ใน Address ของ บัญชี Sticpay จะใช้เวลาไม่เกิน 2 ชั่วโมงเท่านั้น นับตั้งแต่ทำธุรกรรมการ โอนหลังจาก Bitcoin เข้า บัญชี Sticpay ของเรา แล้วก็ทำการแลกเปลีี่ยน Bitcoin เป็นเงินในบัญชีเรา โดยแลกเปลี่ยนเป็นเงินสกุลเงิน USD เพื่อให้มีค่า ธรรมเนียมในการขอบัตร เพราะการขอบัตรต้องมีค่าใช้ จ่าย โดยผู้ทีจะขอบัตร ATM Sticpay ได้นั้น ต้องมีเงินในบัญชี ขั้นต่ำ 110 $ จึงทำการขอบัตร ข้อดีและรายละเอียดของบัตร ATM Sticpay มีดังนี้

STIC Card ได้รับการยอมรับทุก ประเทศทั่วโลก
  คุณสามารถใช้ทั้งในร้านค้า ออนไลน์หรือที่ตู้เอทีเอ็ม
  คุณสามารถถอนเงินจากบัญชีซื้อขาย STICPAY ได้ตลอดเวลา
  บัตร STIC มีให้สำหรับผู้ถือบัญชีที่มียอดรวม $ 110 ขึ้นไป
  คุณสามารถใช้บัตรของคุณหลังจากที่โอนเงินครั้งแรกได้รับการอนุมัติแล้วและการเปิดใช้งานบัตรจะกระทำในเมนูย่อย "จัดการบัตร"

ขั้นตอนการขอบัตร Sticpay ATM

1.เมื่อมีเงินในบัญชี Sticpay มากกว่า 110$ แล้วสามารถดำเนินการขอบัตร ATM Sticpay ได้ดังนี้
กรอกข้อมูลส่วนบุคคลให้เรียบร้อยตามรูป เนื่องจากเป็นภาษาไทยจึงกรอกได้ง่าย จากนั้นกด ถัดไป

2. อัพโหลด บัตรประชาชน /บิลที่อยู่ /Passport ไปตามรูป

3.เมื่ออัพโหลดหลักฐาน การสมัครแล้วจะมาที่ช่อง ลงชื่อเราเป็นลายเซนต์ จากนั้นกด ยื่น

4. เมื่อกดยื่นแล้ว ระบบจะพามาที่หน้า สุดท้ายแจ้งเราว่า การร้องขอบัตร Sticpay นั้น สำเร็จแล้ว จากนั้นเราก็รอบัตร ส่งมาตามที่อยุ่เราประมาณ 1-2 สัปดาห์

ระหว่างรอเราสามารถ ตรวจสอบสถานะการส่ง การอนุมัติ บัตร Sticpay ได้ ที่ หน้าบัญชี Sticpay ของเรา

บัตรจะถูกส่งมาด้วย DHL Express เมื่อเปิดซองแล้วจะพบเพียงบัตร ATM Sticpay เท่านั้น ไม่มีคำแนะนะบัตรอะไรเพิ่มเติม

Note : Pin หรือ รหัสผ่านของบัตร Sticpay หรือ Pin ของบัตร Sticpay จะอยู่ที่ด้านหลังของบัตร นะครับ เรา ต้องขูดตัว Pin ออกมาแล้วใช้ Login ในการจัดการบัตร

เมื่อได้รับบัตร Sitcpay ให้ทำตามขั้นตอนดังนี้

ตอน Activate บัตรแนะนำให้ทำในคอมพิวเตอร์นะครับเพราะ ระบบบังคับให้ใช้ แป้นพิมพ์

1.ตรวจสอบว่าเงินที่เราโอนเข้าบัตรหรือยังโดยหลังจาก Login เข้าบัญชี Sticpay แล้ว ให้ดูตรง การทำ ธุรกรรมล่าสุด ถ้าเงินเข้าบัตรแล้วจะขึ้นสถานะว่า อนุมัติ

2. Login เข้าบัญชี Sticpay ของเรา แล้วไปที่ บัตร Sticpay>>> จัดการบัตร เพื่อ Activate บัตรหรือจัดการบัตร

3.ระบบจะพามาหน้าจัดการบัตร Sticpay จากนั้น Login ด้วย

3.1 กรอกหมายเลขบนบัตร 16 หลัก
  3.2 กรอก Pin ของบัตร Sticpay หรือ รหัสบัตร Sticpay 6 หลัก
  3.3 กรอก Capaha
  3.4 กด Login

4.กดไปที่ Activate เพื่อทำการปลด Lock บัตร Sticpay เพื่อการใช้งาน

5.หลังจากกด Activate แล้วระบบจะบังคับให้เปลี่ยน Pin หรือ รหัสบัตร Sticpay เราก็เปลี่ยน โดยใส่
ตอน Activate บัตรแนะนำให้ทำในคอมพิวเตอร์นะครับเพราะ ระบบบังคับให้ใช้ แป้นพิมพ์

5.1 รหัส บัตร Sticpay รหัสเก่า
    5.2 รหัส บัตร Sticpay รหัสใหม่
    5.3 รหัส บัตร Sticpay ยืนยันรหัสใหม่
    5.4 กด Submit เพื่อเปลี่ยน รหัสบัตร Sticpay

6.หลังจากกด กด Submit เพื่อเปลี่ยน รหัสบัตร Sticpay เรียบร้อยแล้วระบบจะขึ้นแจ้งว่า

password has been modified successful ,The card has been activate before
แปลว่า บัตร Sticpay ได้ทำการเปลี่ยน Password เรียบร้อยแล้วและการเปิดใช้งานเรียบร้อยแล้ว

บัตร Sticpay ก็ถูกเปิดใช้งานเรียบร้อยแล้วนะครับ หลังจากนี้ แอดมินจะนำไปทดลองกดเงินสดจากตู้ ATM และ รูดซื้อสินค้าในโอกาศต่อไปแล้วจะมารีวิวให้ทราบอีกครั้ง ครับ

การกดเงินสดที่ตู้ ATM โดยใช้บัตร Sticpay 

วันนี้ ผมได้ไปลองกดเงินสดที่ ตู้ ATM โดยใช้บัตร Sticpay มาเรียบร้อยแล้วนะครับ มาดูรีวิวกันเลย ก่อนที่จะกดเงินได้เราต้องโหลดเงินเข้าบัตร ก่อนนะครับถึงจะไปกดเงินสดออกมาได้ ซึ่งเงินในบัตร Sticpay นั้น จะเป็นหน่วย สกุลเงิน HKD ดอลล่าฮ่องกง ครับ และผู้ให้บริการนั้นก็คือ Unionpay ดังนั้นหากเราจะกดเงินสดจากตู้ ATM ในประเทศไทยเราต้องหาตู้ ATM ที่มีสัญลักษณ์ ของ Unionpay ครับ ดังนั้น แอดมินจึงเดินไปหา ตู้กรุงไทย ธนาคารอื่นก็มีนะครับแต่ ชอบสีฟ้า เอาล่ะมาลองกดเงินกันเลย

สอดบัตรเข้าเครื่อง ATM แล้วกดรหัส 6 หลัก

ธนาคารแจ้งว่าจะมีค่าธรรมเนียม 150 บาทต่อการดเงิน 1 ครั้งนะครับ

กดไป 3000 บาท เงินออกมาแล้ว โดยเก็บค่าธรรมเนียมไป 150 บาท ต่อการกดเงิน 1 ครั้ง

ใบแจ้งธุรกรรมทางการเงินและ ค่า ธรรมเนียม

เป็นอันว่าภาระกิจกดเงินจาก ตู้ ATM โดยใช้บัตร Sticpay ก็เป็นอันสำเร็จ ครับ ผม โดยรวมแล้วค่าธรรมเนียมค่อนข้างที่จะแพงนะครับ แต่ก็เป็นตัวเลือกที่ดีเช่นกันสำหรับ ธุรกรรมทางการเงิน ครับ

ค่าธรรมเนียมการกดเงินสดจากบัตร Sticpay Card จาก ตู้ ATM ในประเทศไทย

หลังจากกดเงินสดแล้ว เรามาตรวจสอบยอด การเดินบัญชีของบัตร Sticpay กันครับ โดยเราสามารถตรวจสอบได้ตลอดเวลา ผ่าน Computer หรือ Laptop ของเรา นะครับ ไม่สามารถตรวจสอบ Transaction ของบัตร Sticpay ทาง Browser มือถือได้เนื่องจาก ผู้ให้บริการ Unionpay Lock ไว้ หลังจาก Login เข้าสู่ sticpay แล้ว เราตรวจสอบ Transaction โดย จากด้านบนผมกดเงินจากบัตร Sticpay ไป 3000 บาทไทย จะต้องจ่าย ค่าธรรมเนียมอะไร บ้าง
         จากรูปที่แนบมาจะเห็นว่า มี
        1.3000 THB คือ ผมกดเงินไป ในสกุลเงินบาท คิดเป็นเงินสกุล HKD ฮ่องกง ที่ 803.07 HKD
        2.38.54 HKD ค่า ธรรมเนียมการกดเงินสดจากตู้ ATM ผ่านบัตร Sticpay เก็บที่ตู้ เลย 150 บาทคิดเป็น 38.54 HKD(จ่ายให้ธนาคารไทย)
        3.20.HKD ค่าธรรมเนียมการกดเงิน สดจากตู้ ATM ผ่านบัตร Sticpay ยอดนี้ จ่ายให้ Sticpay คิดเป็นเงินไทย 78.46 บาท

Conclusion : สรุปค่าธรรมเนียมการกดเงินสดผ่านตู้ ATM ในไทยโดยใช้บัตร Sticpay คือ ข้อ 2 กับ ข้อ 3 คือ (150+78.46) = 228.46 บาท ต่อการกดเงิน 1 ครั้ง

ข้อแนะนำในการใช้บัตรกดเงินสด Sticpay ผ่าน ตู้ ATM ไนไทยคือ กดแต่ละครั้งให้มากที่สุด โดยตู้ ATM โดยทั่วไปจะกดเงินได้มากที่สุดคือ 25-30 ใบ ตกประมาณ 25000-30000 บาท เราจะเสียค่ากดเงิน 228.46 บาท เพราะเป็นการกด 1 ครั้งนั่นเอง เราจึงต้องกดเงินให้มากที่สุด ครับ ถามว่าคุ้มใหมผมก็ว่าคุ้มนะครับ เพราะหากเรา ขาย Bitcoin 1.000 BTC ใน BX ที่ราคา 300000 บาท แล้วโอนเข้าธนาคารที่ไทยเลย ก็จะเกิด Transaction ว่าเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยของเรา แต่ ถ้าเรา โอนเข้าบัตร Sticpay เงิน 300000 บาท เฉพาะค่ากดเงินสดที่ตู้ 10 ครั้ง เราจะเสียค่า ธรรมเนียม 2290 บาทประมาณนี้ และ ค่า ธรรมเนียมอื่นๆ อีก โดยประมาณ ก็ 5000-6000 บาท ครับ อย่างไรก็ตาม บัตร Sticpay ก็น่าใช้ ครับ ลองไปพิจารณาดูครับ ว่าเหตุใด บัตรกดเงินสด Sticpay ถึงเป็นตัวเลือกที่ดีในการถอนเงินสดผ่าน ตู้ ATM ครับผม

การใช้บัตร Sticpay ในการรูดซื้อสินค้า และ ใช้จ่ายในร้านอาหารในประเทศไทย

ใช้บัตร Sticpay ซื้อสินค้าและจ่ายค่าอาหารในประเทศไทย วันนี้ ได้ไปลองใช้บัตร Sticpay ในการซื้อสินค้าและร้านอาหารในประเทศไทยมาแล้ว ครับเลยอยาก จะมาเขียนรีวิวการใช้งานให้ทุกท่านได้ทราบกัน โดยร้านค้าส่วนมากที่มีเครื่องรูดบัตรจะสามารถใช้ บัตร Sticpay ที่เป็น Unionpay ได้ครับ โดยก่อนที่เราจะจ่ายเงินค่าสินค้าหรือบริการเราอาจจะถามเขาก่อนว่าบัตร บัตร Unionpay หรือ ไม่ถ้ารับก็สามารถใช้บัตร Sticpay ซื้อสินค้า หรือ จ่ายค่าอาหารได้เลย แต่ส่วนมากนะรับนะครับ เพราะ บัตร Unionpay worldwide พอๆ กับ Visa MasterCard ธนาคารไทยแทบจะทุกธนาคารรับบัตร Unionpay ดังนั้น หลังจากลองใช้ บัตร Sticpay มาแล้ว ผลการทดลองเป็นดังนี้ ครับ

1.ใช้บัตร Sticpay Card จ่ายสินค้าในห้าง Robinson

2. ใช้บัตร Sticpay Card จ่ายค่าอาหารร้าน Tummour ตำมั่ว

การใช้บัตร Sticpay จ่ายค่าสินค้าและบริการเราทำโดยยื่นบัตร Sticpay Card ให้พนักงานจากนั้น เราต้องรอกด Pin 6 หลักผ่านเครื่องรูดบัตร จากนั้นก็เซนต์ที่บิลใบเสร็จ

Transaction ที่เกิดจากการใช้งานบัตร Sticpay Card ในการจ่ายค่าสินค้าและบริการจาก 2 รายการด้านบนนะครับ

จะเห็นว่าจะมีเฉพาะ Transaction ในการจ่ายซื้อสินค้าเท่านั้นไม่มีค่าธรรมเนียมอื่นในในการใช้บัตร sticpay ซื้อสินค้า ดังนั้น ถือว่าคุ้มมากครับ สำหรับการใช้บัตร Sticpay ซือสินค้า หรือบริการในประเทศไทย ก็ถือว่าเป็นทางเลือกหนึ่งในการที่ไม่ต้องถือเงินสด ไปไหนมาไหนเยอะ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

น่าสนใจ บัตร Sticpay  กดในไทยได้ที่ใหนครับ  ใช้ได้กับ ATM ทั่วประเทศใหมครับท่าน

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 06, สิงหาคม  2019, 07:55:57 PM

น่าสนใจ บัตร Sticpay  กดในไทยได้ที่ใหนครับ  ใช้ได้กับ ATM ทั่วประเทศใหมครับท่าน

ใช้ได้กับ ATM ทั่วประเทศ ครับ ตามที่เขาบอกมานะ ครับ
ตอนนี้ แอดมินได้บัตรมาแล้วกำลัง รอทดสอบอยู่ ครับ โอนเงินเข้า บัตร แล้วแต่ เงินยังไม่เข้า
ถ้าเข้าแล้วน่าจะได้ พาสเวิด กดเงินครับเดี๋ยว เรียบร้อยแล้วจะมาเขียนรีวิวอีกทีครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เทรดเดอร์ที่มี BTC ในมือ แล้วอยากแปลงเป็น USD เพื่อนำมาเทรดกับโบรกเกอร์ ก็สามารถใช้ Sticpay ในการแปลงจาก BTC เป็น USD ได้นะครับ
ขอประชาสัมพันธ์ว่า Tickmill รองรับการฝากถอนผ่าน Sticpay สำหรับเป็นช่องทางในการฝากถอนเงินอีกช่องทางครับ

https://www.facebook.com/TickmillThailand/videos/vl.429938701102683/601115957087070/?type=1
วีดีโอแนะนำตัวอย่างการฝากเข้า sticpay และการแปลงเงินในระบบ

และล่าสุด ไอบีของ Tickmill สามารถทำรายการถอนค่าไอบีคอมมิชชั่น เข้า sticpay wallet ของตนเองได้แล้วนะครับ

xc4*
------------------------------------------------
เทรดกับ Tickmill : http://bit.ly/MoveToTickmillTR
สนับสนุนข้อมูลโดย : http://bit.ly/TickmillFacebookTR
พบกับการวิเคราะห์ทางเทคนิคผ่าน TradingView http://bit.ly/tradingviewTR
------------------------------------------------
การเทรด CFDs ด้วยมาร์จิ้นมีความเสี่ยงสูง การขาดทุนสามารถสูงกว่าวงเงินลงทุน ผู้ลงทุนต้องแน่ใจว่าสามารถเข้าใจความเสี่ยงทั้งหมด

รบกสนสอบถามสามารถเช็คเรตโอนเข้าโบรกได้ยังไงครับ หรือมีหน้าเว็บคำนวนบ้างใหมครับ ว่าเรตของโบรกเป็นเท่าใหร่ครับ

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 12, กันยายน  2019, 04:20:43 PM

รบกสนสอบถามสามารถเช็คเรตโอนเข้าโบรกได้ยังไงครับ หรือมีหน้าเว็บคำนวนบ้างใหมครับ ว่าเรตของโบรกเป็นเท่าใหร่ครับ

หมายถึง BTC หรือ ครับ ท่าน
ถ้าใช่ต้องทำรายการ ฝาก ครับจะมีเรตล่าสุดให้ครับ
(TH)**