กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD อังคาร 6 สิงหาคม 2562 กราฟบินแรงแซงเครื่องติด TURBO^^

• 90 replies
  • 19,262 views
*

admin

• 80,397
วิเคราะห์กราฟFOREX EUR/USD อังคาร 6 สิงหาคม 2562 กราฟบินแรงแซงเครื่องติด TURBO^^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1211
Daily Pivot=1.1197
Fibo 50 Daily=1.1175

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1250 S1 = 1.1195
R2 = 1.1276 S2 = 1.1156
R3 = 1.1305 S3 = 1.1120
R4 = 1.1323 S4 = 1.1070
R5 = 1.1360 S5 = 1.1031

สวัสดีวันอังคารครับผม จากกราฟเมื่อวานก็ถือว่าเป็นไปตามคาดการณ์ที่กราฟจะบินขึ้นไป New High อย่างต่อเนื่อง นะครับแต่จุดเข้ากราฟไม่ไปตามนัดนะครับ อย่างไรก็ตาม ตามน้ำมา Sigal รอบ 2 ก็น่าจะได้กำไรกันพอสมควรนะครับ ผม จากเมื่อวานที่กราฟ ปั่นป่วนอย่างหนัก เนื่องจาก Tradewar ที่กำลัง ระอุอย่างรุนแรงกว่าทุกรอบที่ผ่าน มาเพราะ รอบนี้ พี่ จีน China ใกล้ บ้านเรา เล่นลดค่าเงิน ตัวเองเลย ตอนนี้ ก็ไปแตะ 1 USD ต่อ 7.1 CNY ไปเรียบร้อยแล้ว ครับ ทำไปทำไมเพื่อกระตุ้นให้ เกิดการลงทุนในประเทศจีนไง ครับ แต่ เมื่อคืนตอนดึกๆ Trump ก็ส่ง Steven munchin ลงมาสอบสอนเรื่องนี้กับ IMF ทำให้ ตอนดึกทอง และ EU เปิด Gap ขึ้นกันเลยทีเดียวเรียกว่ามันส์กันสุดๆ แม้ แอดมินตื่นมาตอนดึกตี 4 ยังต้องหาข่าวมาให้เพราะ สมาชิกจะได้ทราบว่าเกิดอะไรกันขึ้นเรียกว่า ตอนนี้ผันผวนั่นป่วนแบบสุดๆ นะครับ ช่วงนี้สกุลเงินทีได้รับ อานิสงฆ์ ก็ พวก Safe Heaven ที่ไม่ใช่คู่กรณี อย่าง CHF,JPY และทองคำ ที่แข็งค่ากันทั่วหน้า แต่ ส่วน jPY ให้ระวังการแทรกแทรงค่าเงิน ของ BOJ นะครับเพราะ BOJ ได้ออกมาประกาศแล้ว ว่า จะเข้าแทรกแทรง หาก JPY แข็งค่าเกินไป ส่วน แนวรับ อยู่ตรงไหน ใครอยากรู้ก็ ไลน์ไปถาม Kuroda นายธนาคารกลาง ญีปุ่นดูครับแหม มาว่ากันต่อ ครับ วันนี้แนวโน้มกราฟ จะเป็นอย่างไร กระทุ้จะร้อนแรงเหมือนกราฟหรือไม่ติดตามได้จากบทวิเคราะห์กราฟวันนี้ได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟวันนี้ เรียกได้ว่าร้อนแรง ตามที่ได้กล่าวไปด้านบนนะครับ จากเมื่อวานที่กราฟปิดแท่ง Day ด้วย Master Candle เขียวๆ ปี๋ กันเลยทีเดียว บ่งบอกแรงซื้้อขาย EUR ที่มีเข้ามาอย่างต่อเนื่องประกอบกับการอ่อนตัวของค่าเงิน USD จาก Tradewar ทำให้ แนวโน้มตอนนี้ ยังมีโอกาศที่จะปรับตัวขึ้นไปอย่างต่อเนื่อง ในด้านของเส้น EMA 200 ของ TF H1 และ H4 ตอนนี้ได้ปรับตัวเป็นขาขึ้นไปแล้ว นะครับ แต่ Day ยังเป็นขาลงอยู่ในมุมมองของ EMA 200 เทรนไลน์ ตอนนี้ H1 ปรับตัวเป็นขาขึ้นเช่นกัน ส่วน H4 ขุึ้นไปยังเป็นเทรนขาลง นะครับ MaCD ตอนนี้ H4 วิ่งอยู่เหนือ Level 0 บ่งบอก ว่าเป็นขาขึ้น ไปแล้ว ส่วน TFDay กำลังปรับตัวขึ้นมา ส่วน RSI มีสัญญาน Over bought ใน H4 นะครับ ส่วน ที่ Day ตอนนี้ปรับตัวเป็นขาขึ้น ที่ Level 50 เรียบร้อยแล้ว เรียกว่า ตอนนี้ สัญญารส่วนมากบอกว่ามีโอกาศที่กราฟจะปรับตัวขึ้นไปต่อได้ นะ เนื่องจากแรงซื้อ ต่อเนื่องจากแท่ง Master candle ของ TFday ที่ปิดตัวได้สูงกว่า ค่า เฉลี่ยปกติ ทำให้ ตอนนี้ แนวโน้ม และกลยุทธการเทรดจะเน้นไปที่ การ Buy เป็นหบักนะครับสำหรับวันนี้ ซึ่งเป้าหมายรอบนี้มองไปที่แนว 1.1350-1.1365 จากนั้นจะ Sell ลงมา ครับ

วันนี้ การเข้า Buy ให้รอ เข้าแนว Pivot Daily ประมาณ 1.1197 และ Fibo 50 Day นะครับ ช่วงนี้ อัด Buy กันได้ตามสะดวกเลย ครับ แต่ให้รอนะครับ ยังไงน่าจะมาให้ Buy แน่นอน ตอนนี้เกิดการขายทำกำไร ทำให้กราฟย่อลงมาแต่ ก็น่า จะปรับตัวขึ้นไป New high อย่างต่อเนื่องใหม่ได้ครับ

**** Note พรุ่งนี้มี ข่าวแรง ของ NZD เวลา 09.00 เป็น Forecast การปรับอัตราดอกเบี้ยลง จาก 1.50 % เป็น 1.25 % ดังนั้น พรุ่งนี้ หากท่านใดอยากเทรด ข่าวนี้ ก็จัดกันได้เลยนะครับ รับประกันความแรง

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1175 1.1105 1.1282 1.1350

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> https://traderider.com/register/xm

กำลังไหลลงมาอย่างต่อเนื่องเลย อาจถึงsig แต่หัววัน
:1: :1: :1:

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ NAGA.com เทรดครบ 3 Lotรับ Bitcoin ทันที 0.02 BTC มูลค่าประมาณ 210 USD

เพียงแค่เปิดบัญชีเทรดกับ NAGA ผ่านแบนเนอร์ด้านบนนี้ และทำการฝากเงิน 500$ เทรดครบ 3lot จะได้รับทันที 0.02 บิทคอยน์ 
ด่่วน !! มีจำนวนจำกัด

รายละเอียดเพิ่มเติม https://traderider.com/index.php/topic,15584.0.html

*

.:KRACH:.

• 2,375
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด
ชีวิตมีสีสันจริงๆ เมื่อคืนยิ้มรา บวกสวยงาม  Pigig
เช้ามามันลง  An2 พอร์ตฉันแดงเลย
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

NooNok

• 139
ขอบคุณคะแอด เลขแนวต้านผิดป่าวคะ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: NooNok ที่ 06, สิงหาคม  2019, 11:20:58 AM
ขอบคุณคะแอด เลขแนวต้านผิดป่าวคะ

แก้ไขแล้ว ครับผม
สลับกัน ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)**
มุมมองทองเป็นอย่างไรบ้างครับแอด

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: theerapoll ที่ 06, สิงหาคม  2019, 11:39:16 AM
(TH)** (TH)**
มุมมองทองเป็นอย่างไรบ้างครับแอด

ขึ้นต่อ ครับผม
**hulk3** **hulk3**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
เมื่อคืนตั้ง SL บวกกั้นไว้ก่อนนอน...โดนเตะปิดกำไรไปเรียบร้อย
แต่..รู้สึกดีมาก เหมือนได้โชคสองชั้นยังไงไม่รู้..เมื่อวานชั้นที่หนึ่ง วันนี้ชั้นที่สอง.. )2: )2:
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 06, สิงหาคม  2019, 11:55:33 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
เมื่อคืนตั้ง SL บวกกั้นไว้ก่อนนอน...โดนเตะปิดกำไรไปเรียบร้อย
แต่..รู้สึกดีมาก เหมือนได้โชคสองชั้นยังไงไม่รู้..เมื่อวานชั้นที่หนึ่ง วันนี้ชั้นที่สอง.. )2: )2:

วันนี้ได้ 5 ชั้นเลย ครับพี่

xc4* xc4*