traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 6 สิงหาคม 2562 รอ รอ รอ ใจเย็นๆ สายเขียวต้องรอ

• 6 replies
  • 757 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 6 สิงหาคม 2562 รอ รอ รอ ใจเย็นๆ สายเขียวต้องรอ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2000 100 pip 300-500 pip

Signal Buy จุด Buy โซนนี้เกิดจากเป็นแนวรับสำคัญเก่าที่ดีดกลับขึ้นไปในครั้งก่อน และเป็นความหวังทั้งชุดใหม่ในการทำกำไร และความชุดสุดท้ายของคนที่ข้างไม้ Buyก่อนหน้าถ้าใครไปBuyก่อนแต่สำหรับเรา เราจะรอ Week เขียวปิดก่อนซึ่งดูๆจากเลขนัยยะสำคัญก็จะเห็นว่ากราฟอาจจะย่อลงมาทำห่างก่อนใน 1-2 วันนี้เป็นแน่กล่าวคือโดนตีหัวลงมาก่อนเป็นไปได้สูงมาก จากนั้นค่อยย่อขึ้นไปปิดเขียว Doji pinbar อะไรก็ว่าไปส่วนถ้าไม่ปิดเขียวก็แน่นอนทะลุ Low ดิ่งลงเหวถึงจังหวะนั้นใครไม่ SL ก็แล้วแต่ส่วนสายรอแบบเรา Week เขียวได้ก็มี SL เมื่อมี SL แน่นอนเราก็จัดหนักตามแผ่นได้เลยหวังว่าให้มีรายใหญ่เปิดใจซื้อ GBP เก็บไว้ได้แล้วนะช่วงนี้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,982
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 8,207
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
TKo*)...KO = OK ...จะรอค่าาาา... (TH)** (TH)**
x*/2 เก็บกดความรู้สึกอยากกดออดกอร์ไว้ระเบิดทีเดียวครับ อิอิ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,318
  • 75
  • Green PIPs Be With You
ผมว่า GU น่าจะเด้งแรงนะครับท่าน มันอั้นมานานหลายวันแล้ว

รอๆ  **6105**

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,497
  • 2591
ผมว่า GU น่าจะเด้งแรงนะครับท่าน มันอั้นมานานหลายวันแล้ว

รอๆ  **6105**

เป็นไปได้มากครับ

ข่าว forex สหราชอาณาจักรยังคงพร้อมและยินดีที่จะถอนตัวออกจากสหภาพยุโรปอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย ตามรายงานของ Reuters ที่อ้างอิงคำกล่าวของเจ้าหน้าที่รัฐบาล UK คนหนึ่งในวันนี้ หลังนสพ.พากันตีข่าวว่านายกฯ บอริส จอห์นสัน กำลังตั้งเป้าหมายที่จะทำการ Brexit แบบไม่มีเงื่อนไข

"เราต้องการจะคงเงื่อนไขเอาไว้ แต่มันเป็นเรื่องน่าเศร้าที่พวกเขาไม่ต้องการจะเจรจากับเรา"

"ข้อเท็จจริงก็คือเงื่อนไขในการถอนตัวถูกปฏิเสธโดยคะแนนเสียงส่วนใหญ่จากรัฐสภาถึง 3 ครั้ง และนั่นหมายความว่าหากยังต้องการรักษาการมีเงื่อนไขเอาไว้ พวกเขาก็ต้องเตรียมพร้อมกับการเจรจารอบใหม่ ซึ่งเราพร้อมและยินดีที่จะทำตามนั้น"

แปลและเรียบเรียงโดย Traderider News
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,318
  • 75
  • Green PIPs Be With You

ขอบคุณครับท่าน

ช่วงนี้ดูกราฟยากมาก  เทร็นเป็นลง เพราะยุโรป อังกฤษ อาจจะแย่ลงเพราะ brexit  แต่ก็โดน Dollar Index แข็งออกนสลับกันเพราะ trump ป่วน  **6105**

*

• *
  • 8,207
  • 163

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill