traderider forex ไทย

กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

• 24 replies
  • 8447 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,010
  • 2593
กิจกรรมแบ่งปันความรู้ เรียน Forex ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย โดย Traderider.com  เสาร์ 31 สิงหาคม 2562

สวัสดีครับหลังจากที่ห่างหายกันไปนานกับกิจกรรมแบ่งปันความรู้ Forex ฟรี ของบอร์ดเรานะครับ ตอนนี้แอดมินและทีมงานก็ตัดสินใจจัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งนะครับ โดยในงานจะมีการแบ่งปันความรู้เกี่ยวกับเทคนิคการเทรด Forex จากทางแอดมินและแอดมิน เทรดเดอร์สายเขียว นะครับโดยเนื้อหาความรู้มีดังนี้ครับ

1.Dowtheory

เป็นความรู้พื้นฐานที่ใช้ในการอ่านสวิงของราคาเพื่อดูแนวโน้มของราคาและแรงซื้อขาย

2.Demand Supply

ใช้ในการดูจุดเริ่มต้นของแรงซื้อขายและใช้ในการหาจุดเข้าออเดอร์ที่ค่อนข้างแม่นยำใช้ทำกำไรได้

3.Fibonacci Retracement

สอนการลาก Fibonacci เพื่อหาจุดพักตัวของราคา หาจุดเข้าเทรดรวมถึงการหาเป้าหมาย TP

4.Divergence

ช่วยในการพิจารณาหาจุดกลับตัวของราคาหรือการพักตัวในรอบใหญ่ของการขึ้นลงในรอบนั้นๆ

5.Money Management

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

สถานที่และเวลา

วันที่ 31 สิงหาคม 2562 เวลา 13:00-18:00 น.

ศูนย์การเรียนรู้ XM ตึก PS Tower (ตึกไทยประกันชีวิต) อโศก สุขุมวิท21 ชั้น33 ลง BTS สถานีอโศกแล้วนั่งวินมอไซค์เข้าไป

วิธีการลงทะเบียน

ลงทะเบียนฟรี ! มีที่จอดรถฟรี มี Wifi ฟรี อาหารและเครื่องดื่มฟรี   ฟรี !! ตลอดงาน เพียงแค่มีบัญชีเทรด xm เพื่อลงทะเบียนไม่จำเป็นต้องต่อ Link ของบอร์ดนะครับ  ไม่บังคับฝากเงินใดๆทั้งสิ้น และไม่มีการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น

จำกัดเพียง 50 ที่นั่งเท่านั้น !!

เปิดบัญชีได้ที่นี่ https://traderider.com/register/xm

หากมี Laptop แนะนำให้พกติดตัวมาด้วยครับ

อยากมีพอร์ต ฟ้าๆ แบบนี้ ลงทะเบียน เรียนได้ฟรี ครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03, กันยายน 2019, 03:55:20 PM โดย เทรดเดอร์สายเขียว »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Break Out

• **
  • 137
  • 4
  • เทรดด้วยแนวรับแนวต้าน
ทฤษฎี Dow Theoryเป็นทฤษฎีเก่าแก่แต่ทรงประสิทธิภาพแน่นอนครับ
เทรดด้วยกราฟเปล่า..

*

ออฟไลน์ HS3SSJ

• 388
  • 5
ลงชื่อ 1 ที่ครับ  **6105**

MT4 : 16001847

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ คุณต้น ลำดับที่ ...1...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 02:33:37 PM โดย admin »

ลงทะเบียนค่า  xc4*

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...2...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 02:33:47 PM โดย admin »

*

ออฟไลน์ natfx

• **
  • 196
  • 11

วิธีการบริหารเงินทุนซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ไม่ว่าจะในการลงทุนใดๆ ถึงแม้จะเทรดแม่นแค่ไหนหากขาดการบริหารเงินทุนที่ดีในระยะยาวยังไงก็ไม่มีทางอยู่รอดในตลาดได้

ผมยังขาดข้อนี้อยู่ครับ

อยากไป แต่ติดงานอยู่ครับ
วินัย-MM-TREND-R/S

*

• *
  • 62,010
  • 2593

ผมยังขาดข้อนี้อยู่ครับ

อยากไป แต่ติดงานอยู่ครับ

ว้าเสียดายจังแวะมากินขนมก็ได้นะ
 Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ sanwat

• 412
  • 0
แอดมินครับ ลงทะเบียนอย่างไรครับ พอดีใช้ xm อยู่ครับ

*

• *
  • 62,010
  • 2593
แอดมินครับ ลงทะเบียนอย่างไรครับ พอดีใช้ xm อยู่ครับ

แจ้งลงทะเบียนได้เลย ครับ บอกว่าลงทะเบียน จอง กี่ที่ก็ว่าไปเดี๋ยว นับ ให้ครับ
โพส เลข บัญชี XM ด้วย นะครับ ไม่ต้องต่อ ที่ บอร์ดก็ได้ครับ

เช่น XM 124641246
จอง 1 ที่

(TH)**

*

ออฟไลน์ sanwat

• 412
  • 0
ขอบคุณแอดมิน

XM 33180329 ขอจองที่นั่ง 1 ที่ครับผม  **11 **11 **11

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...3...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 02:34:03 PM โดย admin »

ลงทะเบียนครับ
2 ที่ครับ

1. MT4 : 45062997
2. MT4 : 13226617

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...4 และ 5...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 02:34:13 PM โดย admin »

ลงทะเบียนค่ะ
1 ที่

XM 48101709

หวัดดีค่ะ แอดมิน
ติดตามอ่านมาแบบเงียบๆนานแล้ว อยากไปเจอแอดมินตัวจริงเลยสมัคร XM เลยค่ะ

(TH)**

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับได้เจอ Admin ตัวเป็นๆล่ะครับ ลำดับที่ ...6...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 02:34:26 PM โดย admin »

ลงทะเบียนครับ 1
XM 19038419

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...7...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 08:46:31 PM โดย admin »

XM 42077184 ขอลงทะเบียน 1 ที่คะ

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...8...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 08:46:44 PM โดย admin »

*

ออฟไลน์ Bell

• *
  • 1
  • 0
ลงทะเบียน 1 ที่ค่ะ
XM 60183391

ขอบคุณสำหรับการลงทะเบียนแล้วเจอกัน ครับ ลำดับที่ ...9...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, สิงหาคม 2019, 10:11:22 PM โดย admin »

*

ออฟไลน์ Tukta

• *
  • 3
  • 0
อยากให้มีสอนสอนออนไลน์จัง พอดีอยู่ต่างจังหวัด  **6105**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill