[ สอบถามเกี่ยวกับการรัน EA ครับ ]

• 2 replies
  • 1726 views

[ สอบถามเกี่ยวกับการรัน EA ครับ ]

« เมื่อ: 23, เมษายน 2015, 10:35:49 PM »
รบกวนถามด้วยครับ..  พอดีผมหัดใช้ EA ครับ ผมลอง Backtest Ea หลายๆ ตัว มีคำถามว่า..

1. EA หลายๆตัวมัน Backtest ไม่ได้ครับ  คือมันไม่ยอมเปิด order เลย.. ได้แต่วิ่งผ่านไป  /  มีวิธีเช็ค และ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ
2. EA บางตัว Backtest ได้ แต่ลองเอาไปใช้งานจริงกลับไม่ยอมเปิด order เลย  โดยหน้ายิ้มและกด Autotrading แล้ว  /  มีวิธีเช็ค และ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบ..

Thor 1 pig 1** hulk*** spy/*/

Share Topic.

Follow Me.

traderider forex ไทย
*

ออนไลน์ admin

• *
  • 50,356
  • 2516

Re: [ สอบถามเกี่ยวกับการรัน EA ครับ ]

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23, เมษายน 2015, 10:47:45 PM »

รอ ผู้รู้มาตอบนะครับ Admin ไม่ถนัดเรื่อง Back test
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ kusitnas

• **
  • 108
  • 1

Re: [ สอบถามเกี่ยวกับการรัน EA ครับ ]

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2015, 01:52:18 AM »
1. บางอีเอ ไม่สามารถ Back Test ได้ครับ เนื่องจากว่า บางทีมีการเขียนให้ต้องรับค่าบางอย่างจากเซิฟด้วย
2. บางอีเอ เวลารันจริงไม่ทำงาน ให้ดูว่า เราตั้งค่าอย่างไร หรือมีการล็อกอะไรไว้หรือเปล่าครับ

จะให้ดี เอามาแจก แล้วจะมีเพื่อนๆ ช่วยเทสให้นะครับ

ข่าวสารฟอเร็กซ์

forexstartup.net icafeforex.com Busforex.com รีวิว forex broker เทรดทองคำ forex Gold Blog

บทเรียนพื้นฐาน

Forex Grade 1 # Trend Forex Grade 2 # Graph Type Forex Grade 3 # แนวรับ แนวต้าน Forex Grade 4 # Trendline Forex Grade 5 # Fibonacci Forex Grade 6 # Forex Dictionary

บทเรียนพื้นฐาน.

Forex Grade 7 # Breakout Forex Grade 8 # Chart Pattern Forex Grade 9 # Elliot Wave Forex Grade 10 # Divergence Forex Grade 11 # TP/SL Forex Grade 12 # Price Action Forex Grade 13 # การตั้ง TP/SL

โบรคเกอร์แนะนำ

exness.com xm.com fbs.com nordfx.com Bithoven.com