กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี NAGA.COM ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยฝากเงินผ่านธนาคารไทย

• 0 replies
  • 2,082 views
*

admin

• 80,624
ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชี NAGA.COM ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยฝากเงินผ่านธนาคารไทย

หลังจากที่ได้ทำความรู้จัก NAGA.COM กันมาบ้างแล้วนะครับวันนี้มารีวิวการฝากเงินเข้าบัญชีเทรดของ NAGA.COM โบรกเกอร์ forex ที่เป็น Social Trading platform ที่ผสมสานกับ Metatrader 4 ได้อย่างลงตัวพร้อมด้วยเครื่องมืออำนวยความสะดวกมากมาย นอกจากนี้ยังสามารถที่จะไป Copytrade คนเก่งๆ ได้ง่ายๆเพียงคลิกเดียวซึ่งถือเป็นโบรกเกอร์ที่ น่าสนใจมากเลยทีเดียวนะครับ นอกจากบัญชีเทรด forex แล้วเมื่อเปิดบัญชีเทรด กับ NAGA.com คุณก็จะได้กระเป๋า Crypto Currencies ทันทีเลย สามารถใช้เป็นที่เก็บสกุลเงิน Crypto เช่น Bitcoin,Bitcoin cash,Binance,Ripple XRP,Litecoin ของตัวท่านเองพร้อมทั้งจะขายหรือซื้อเพิ่มได้ตลอดเวลา ในราคาของ Exchange Naga ดังนั้น สำหรับท่านที่สนใจก็สา่มารถศึกษาเพิ่มเติมได้ วันนี้ มารู้จักขั้นตอนการฝากเงิน เข้าบัญชีเทรด ของ โบรกเกอร์ NAGA.COM ผ่าน ธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยกันครับมีขั้นตอนเป็นอย่างไรติดตามได้ตามนี้เลย ครับ

ก่อนจะฝากเงินเข้าบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ไหนก็ตามนะครับ ต้องตรวจสอบใบอนุญาติของ โบรกเกอร์ Forex นั้นๆ ก่อน ว่า โบรกเกอร์นั้น มีความปลอดภัยในการฝากเงินหรือไม่ โดยสามารถตรวจสอบวิธีขั้นตอนวิธีการเลือก โบรกเกอร์ Forex ที่ปลอดภัยว่า มีการเลือกอย่างไรได้ จาก ลิ้งนี้คลิกที่นี่ ดังนั้นเรามาตรวจสอบ License ของ โบรกเกอร์ NAGA.COM ก่อนทำการฝากเงินกันครับ   วันนี้มาดูขั้นตอนการฝากเงิน NAGA.COM โบรกเกอร์ forex NAGA ฝาก-ถอน ผ่านธนาคารออนไลน์ประเทศไทย โบรกเกอร์ NAGA.COM เป็น โบรกเกอร์ forex สัญชาติเยอรมัน มีออฟฟิศตั้งอยู่ที่ Cyprus  Cysec, MiFID จึงมั่นใจได้ในความปลอดภัยและสามารถ ฝากถอนกำไรได้สะดวกและรวดเร็ว โบรกเกอร์ NAGA มี Platform ทั้ง Social Trading และ Mt4 ที่สามารถเทรดจาก MT4 แล้ว ออเดอร์ จะถูกส่งต่อไปยัง Social Trading แบบ อัตโนมัติ ไม่ต้องเชื่อต่อให้ยุ่งยาก วันนี้มาดูวิธีการฝากเงิน ผ่านธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยของ โบรกเกอร์ forex NAGA กันครับ

เปิดบัญชีเทรด NAGA.COM
  อ่านเพิ่มเติม รีวิว NAGA.COM

ขั้นตอนการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด NAGA.COM แบบละเอียด

1.เมื่อ Login เข้าเวปไซต์ NAGA.COM แล้วท่านก็จะเข้าสู่บัญชีเทรดของท่านที่หน้าตาอาจจะเหมือน FAcebook เมื่อท่านจะทำการฝากเงินเข้าบัญชีเทรดให้กดไปที่
"บัญชีเงินทุน"

2. เมื่อเข้าสู้หน้า Wallet กระเป๋าเงินของท่านแล้วก็จะมีช่องทางการโอนเงินเข้าบัญชีเทรดท่านหลายช่องทางทั้ง NAGA wallet บัญชีเทรด และ Crypto wallet
ให้เลือกการฝากเงินตรงรูป Wire Transfer ตรงนี้ไม่ใช่การโอนเงินระหว่างประเทศนะครับเป็นการฝากเงินผ่าน ช่องทางธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยนี่แหละครับ แต่ทางโบรกเกอร์ ยังปรับเปลี่ยนให้เข้ากับคนไทยไม่เรียบร้อยดังนั้นจึงต้องใช้ เมนูนี้ไปก่อนครับ เมื่อกด "ฝากเงิน" ตรงนี้ก็คือการฝากเงินผ่าน ธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยนั่นเอง ครับผม

3.เข้าสู่หน้านี้ให้กรอกจำนวนเงินเป็น THB นะครับหน่วยเป็นไทยบาท ตรงนี้แอดมินกำลังแนะนำให้ โบรกเกอร์ มีอัตราเรตแลกเปลี่ยนล่าสุด แบบฝากเงินบาทเข้าไปจะเป็นเงิน USD เท่าไหร่ เพื่อจะได้สะดวกในการวางแผนการเทรดนะครับ ในที่นี้แอดมินได้ทำการฝากเงินเข้าไปที่ 31000 บาท ประมาณ 1013 USD ตามอัตราแปลกเปลี่ยน ณ เวลาฝากเงินครับผม

4.จากนั้นก็จะเข้าสู่หน้าให้เลือกธนาคารไทยที่เป็น ออนไลน์ Banking นะครับ ก็มีหลายธนาคารเช่น ธนาคารไทยพานิช,ธนาคารกรุงเทพ,ธนาคารกสิกรไทย,ธนาคารกรุงไทย,
ธนาคารออมสิน,ธนาคารกรุงศรีอยุธยา และ ธนาคารทหารไทย TMB ดังนั้น ตรงนี้เลือกธนาคารไหนก็ได้ครับให้ตรงกับ บัญชี ธนาคารออนไลน์ที่ท่านมีจากนั้นให้กดไปที่ปุ่ม "เสนอ" ก็จะเข้าสู่ขั้นตอนถัดไป

5. กรอก User ID กับ Password ของ ธนาคารออนไลน์ของท่าน แล้วกด เข้าสู่ระบบ จากนั้นระบบจะทำการโหลดเข้าสู่ระบบให้รอสักพักนะครับอย่ากดไปหน้าไหนก่อน หรือปิดก่อน จากนั้นจะมีเลขรหัส OTP ส่งไปที่ เบอร์มือถือท่นให้ท่านนำรหัสนั้นมากรอกตามขั้นตอนที่ 6

6.ก่อนกรอกรหัส OTP เพื่อทำการอนุญาติให้ระบบตัดเงินในบัญชีของท่านเข้าไปบัญชี โบรกเกอร์ ให้ท่านทำการตรวจสอบยอดเงินที่จะฝากเข้าไปก่อนว่าถูกต้องตามที่ท่านวางแผนที่จะฝากเข้าไปหรือไม่หากไม่ตรงก็ปิดหน้าใหม่แล้วทำรายการใหม่ แต่หากตรงก็ กรอกรหัส OTP ตรงช่องว่างได้เลย จากนั้นให้กด ยืนยัน

7.เมื่อกดยืนยันตามขั้นตอนที่ 6 แล้วเงินจะถูกตัดจากบัญชีเงินธนาคาของท่านโดยจะมี SMS แจ้งว่าเงินได้ถูกโอนออกจากบัญชีธนาคารของท่านตามจำนวนที่ท่านโอนเรียบร้อยแล้ว แล้ว ตรงหน้าธุรกรรม ก็จะขึ้นว่า การทำธุรกรรมของคุณประสบความสำเร็จ ก็เป็นอันว่าการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด โบรกเกอร์ NAGA.COM ได้ดำเนินการเรียบร้อยแล้วจากนั้นก็ให้รอระบบพาท่านกลับไปที่หน้า โบรกเกอร์ เพื่อตรวจสอบยอดเงินที่เข้าไป

8.ตรวจสอบยอดเงินที่เข้าบัญชีเทรด NAGA.COM ของท่านว่าเข้ามาครบเป็น หน่วย USD ตามจำนวนที่ท่านฝากหรือไม่โดยมากยอดอาจจะต่างกับอัตราแลกเปลี่ยนเล็กน้อยนะครับ จากนี้ไปท่านก็สามารถเทรดกับ โบรกเกอร์ NAGA เพือทำกำไรได้แล้ว

หัวข้อที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับ โบรกเกอร์ NAGA.COM

ขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด forex กับ โบรกเกอร์ NAGA.COM
การฝากเงินเข้าบัญชีเทรด NAGA
เอกสารการยืนยันตัวตน Account Verification โบรกเกอร์ NAGA.com
ข้อดีของโบรกเกอร์ NAGA เครื่องมือช่วยเทรดต่างๆ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"