traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม 2562 เดือนปิดเขียวไม่สน GU จะ Buy

• 10 replies
  • 1241 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,956
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ที่ 1 กรกฎาคม 2562 เดือนปิดเขียวไม่สน GU จะ Buy

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.2550-1.2650 80-100pip 250-500pip

Signal Buy โซน Buy ตอนนี้กราฟได้ผ่านความพยายามในการขึ้นจากครั้งก่อนมาแล้วตอนนี้ กราฟไม่มีอะไรมาก มาโดนแนวรับครั้งเก่าพร้อมทั้งเป็น Fibo 23.8 รอบใหญ่แต่ถ้าหากใครคิดว่าจะ Buy ในจุดนี้คงต้องรอจังหวะดีดี อย่างเช่น Day หรือ Week ปิดสวยๆนำทางก่อน ส่วนถ้าหากกราฟมันลงเกิน 1.2400 ปิดแดงทะลุโซนนี้ลงไปใครที่รีบ Buy ก่อนอาจจะต้องยอมรับการพ่ายแพ้อีกรอบ แต่ก็คงเข้าระบบเดิมรอแท่งเทียนสวยๆ เถอะเพราะแรงลงมันแรงซะเหลือเกิน
*** เมื่อเรามองรอบใหญ่เราจะก็จะมาเล่นในรอบเล็กเก็บกำไรตามทางอย่างง่ายสบายหลายๆคน Buy แล้วก็ปิดไปตามแต่ละวันก็จะมีกำไรสะสมมาพอสมควรแต่ในตอนนี้การที่เราวิเคราะห์ก่อนหน้านี้ว่าสมควรแก่การเป็นมุมมองขาขึ้นแล้ว Buy ได้แล้ว ในที่สุดก็เป็นผลในกราฟระดับ กราฟรายเดือน ซึ่งได้ปิดเขียวให้เราได้ใจชื้นขึ้นมามากเพราะฉะนั้นตอนนี้มุมมองการ Buy ของเราก็แข็งแกร่งมีกราฟระดับ Day รองรับจากนี้กราฟอาจจะย่อลงหรือพุ่งไปเลยก็สามารถทะย่อยสะสม ไม้ Buy กันได้เลยจร้าา***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณมากครับแอด แอดครับแล้วข่าวอเมริกากับจีนยุติสงครามการค้าและจะหารือใหม่ มีผลต่อusdให้แข็งมากน้อยเพียงใดครับ

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,668
  • 2584
ขอบคุณมากครับแอด แอดครับแล้วข่าวอเมริกากับจีนยุติสงครามการค้าและจะหารือใหม่ มีผลต่อusdให้แข็งมากน้อยเพียงใดครับ

ที่แน่ๆเลย ทองน่าจะอ่อนนะครับ แบบนี้ usd ก็น่าจะแข็งครับ
 ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,278
  • 75
  • Green PIPs Be With You

ที่แน่ๆเลย ทองน่าจะอ่อนนะครับ แบบนี้ usd ก็น่าจะแข็งครับ
 ็Hip**

ทรัมป์ น่าจะเป้นคนทำให้คนคาดการแบบ fundamental  เป๋ไปได้พอสมควร

เทร็นกำลังขึ้น ทรัมป์สามารถทำให้ลงได้   

กราฟกำลังกลับตัว ทรัมป์สามารถทำให้ไปต่อได้

**6105**

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,668
  • 2584

็Hip**

ทรัมป์ น่าจะเป้นคนทำให้คนคาดการแบบ fundamental  เป๋ไปได้พอสมควร

เทร็นกำลังขึ้น ทรัมป์สามารถทำให้ลงได้   

กราฟกำลังกลับตัว ทรัมป์สามารถทำให้ไปต่อได้

**6105**

มีผลมากๆครับ คนนี้ ตอนรับตำแหน่ง ปธน ใหม่ๆก็ พา USD แข็งค่าจน EU ไป Low ที่ 1.0350 ได้ ก่อนจะปรับตัวขึ้นมา
ตอนนี้พูดอะไรก็มีผลทั้งนั้น ครับดี นะข่าวจากประชุม G20 ไม่ใช่ วันธรรมดา ไม่งั้นวิ่งแรงแน่ ครับ
 **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 7,956
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
เรื่องข่าวไม่ถนัดเลยครับเพราะ เทคนิคล้วนๆ เคย Focus ข่าวมากจัดๆสุดท้ายก็แสดงพฤติกรรมออกมาทางกราฟ และแนวโน้มใหญ่มีผลต่อการวิเคราะห์สูงมาก จิตวิทยารวมอยู่ในนั้น เมื่อตอนผม Focus ข่าวก็ได้เป็นความรู้แต่ผู้ใดจะ รู้หัวรู้ก้อย เมื่อผลรวมสรุปมาแล้วออกมาเป็นตัวเลขอยู่ในผลของแท่งเทียน กว่าจะตามทัน เกมส์ก็จบไปแล้ว หลายต่อหลายครั้งที่เจอถามข่าวมากัน อย่างตอนที่มันลงไป Low สุด 1.2500 ก็มีคนมาบอกว่ามีข่าวเด่วก็ทะลุลงต่อ ผลออกมามันดีดขึ้นก็เงียบหายกันไป ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกแต่มันก็เป็นอยู่ทุกครั้งไปที่พอเจอวิเคราะห์ต่างออกไป ก็ยกข่าวแทรกขึ้นมาถาม คำถามคือ ใครจะรู้ว่ะว่ามันจะพูดประชุมอะไรกัน !! ก็เลยต้องใช้กราฟเป็นผลของการวิเคราะห์ แล้วส่วนตัดขาดทุนก็ใช้ในส่วนของ RR หรือจะใช้แท่งเทียนสำคัญเป็นหลัก เช่น แท่ง เดือนที่ปิดเขียวล่าสุดนี้นั้นเอง
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,673
  • 27
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**

ตามๆๆ...อย่างระมัด ระวัง มากขึ้น... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

เรื่องข่าวไม่ถนัดเลยครับเพราะ เทคนิคล้วนๆ เคย Focus ข่าวมากจัดๆสุดท้ายก็แสดงพฤติกรรมออกมาทางกราฟ และแนวโน้มใหญ่มีผลต่อการวิเคราะห์สูงมาก จิตวิทยารวมอยู่ในนั้น เมื่อตอนผม Focus ข่าวก็ได้เป็นความรู้แต่ผู้ใดจะ รู้หัวรู้ก้อย เมื่อผลรวมสรุปมาแล้วออกมาเป็นตัวเลขอยู่ในผลของแท่งเทียน กว่าจะตามทัน เกมส์ก็จบไปแล้ว หลายต่อหลายครั้งที่เจอถามข่าวมากัน อย่างตอนที่มันลงไป Low สุด 1.2500 ก็มีคนมาบอกว่ามีข่าวเด่วก็ทะลุลงต่อ ผลออกมามันดีดขึ้นก็เงียบหายกันไป ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกแต่มันก็เป็นอยู่ทุกครั้งไปที่พอเจอวิเคราะห์ต่างออกไป ก็ยกข่าวแทรกขึ้นมาถาม คำถามคือ ใครจะรู้ว่ะว่ามันจะพูดประชุมอะไรกัน !! ก็เลยต้องใช้กราฟเป็นผลของการวิเคราะห์ แล้วส่วนตัดขาดทุนก็ใช้ในส่วนของ RR หรือจะใช้แท่งเทียนสำคัญเป็นหลัก เช่น แท่ง เดือนที่ปิดเขียวล่าสุดนี้นั้นเอง

ขอบคุณมากครับผม  (TH)**

*

• 8,673
  • 27
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 7,956
  • 162
มันมาแล้ว.. xc8* xc8* xc8* xc8*
ดีดลงไปรับไม้ล่าง บ้างทีก็มาเยอะไปไหม  /**33 /**33 /**33

*

• 8,673
  • 27
มันมาแล้ว.. xc8* xc8* xc8* xc8*
ดีดลงไปรับไม้ล่าง บ้างทีก็มาเยอะไปไหม  /**33 /**33 /**33

นั่นดิ..ตื่นมาตีสาม...มาเยอะไปไหม.แต่ยังไหวอยู่..อาศัยเติมเงินเร็ว.. 555+ 555+ 555+

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill