traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 24 มิถุนายน 2562 ย่อมาแล้วบินให้แรงแซงทุกแนวต้าน Resistance^_^

• 90 replies
  • 5859 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 61,444
  • 2589
วิเคราะห์กราฟ FOREX EUR/USD จันทร์ 24 มิถุนายน 2562 ย่อมาแล้วบินให้แรงแซงทุกแนวต้าน Resistance^_^

ข่าวแดงforexfactory ที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ไม่มีข่าวแดง forexfactory ที่น่าสนใจนะครับ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1381
Daily Pivot=1.1342
Fibo 50 Daily=1.1336

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1401 S1 = 1.1342
R2 = 1.1446 S2 = 1.1306
R3 = 1.1490 S3 = 1.1285
R4 = 1.1512 S4 = 1.1230
R5 = 1.1545 S5 = 1.1200

สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์ นะครับ ตอนนี้ USD ก็อ่อนค่าแรงอย่างต่อเนื่องนะครับ จากทางด้านกราฟทางเทคนิคเองและจากทางด้านข่าวสารต่างๆ ทั้ง กรณี Trump เตรียมเปิดสงครามกับ อิหร่าน และความเคลื่อนไหวของ Fed ที่เริ่มมีผู้ว่าการ Fed หลายๆ สาขาเริ่มออกมาบอกแนะให้ลดอัตราดอกเบี้ยและข่าว ที่ Trump ต้องการปิด Powell ประธาน Fed ที่มีนโยบายขัดแย้งกับ Trump ที่ต้องการเห็นดอกเบี้ย ปรับตัวลงนะครับ สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้จะเป็นอย่างไรหลังจากกราฟ New High มาตามแผนของวันศุกร์ แนวกราฟตอนนี้จะไปต่อหรือ จะพอเท่านี้ติดตามการวิเคราะห์แนวโน้มทางเทคนิคได้เลย ครับ

แนวโน้มกราฟตอนนี้ว่ากันตามเทรนของกราฟ นะครับ ตอนนี้เทรนของกราฟที่ H1,H4,Day ปรับตัวมาเป็นเทรนขาขึ้นกันทั้งหมดแล้ว นะครับ ทั้งในแง่ของเส้น EMA200 H4 ในแต่ละ Time Frame ตอนนี้มาอยู่ในเทรนขาขึ้นกันทั้งหมดแล้ว นะครับหลังจากที่ USD อ่อนค่ามาอย่างต่อเนื่องและมีผลทำให้ทองคำ ทำ New high สูงสุดในรอบ 6 ปี ตอนนี้แนวโน้มของสกุลเงิน USD มีแนวโน้มที่จะอ่อนค่าอย่างต่อเนื่อง นะครับ ถ้าวิเคราะห์จากทางเทคนิคนะครับ ใน
                    TF Week : ตอนนี้กราฟในเส้น Bollinger Band ของ week ได้อยู่เหนือเส้น กลางของ BB แล้วและสามารถที่จะยืนเหนือเส้นกลางของ BB ได้ในรอบ 1 ปีเลยนะครับ และที่สำคัญใน TF Week Indicator RSI สามารถยืนเหนือเส้น Level 50 ได้เป็นครั้งแรกเลยบ่งบอกแนวโน้มที่กราฟอาจจะกลับตัวได้ในระยะยาวเลยนะครับ และถ้ามองจากแท่ง Master Candle ของ 3 สัปดาห์ล่าสุดจะพบว่า แท่ง Master Candle Week สามารถทำ New high ได้อย่างต่อเนื่องและถ้าตามกฎของ Down Theory กราฟก็น่าจะมีแนวโน้มที่จะขึ้นได้ต่อไป ครับ ดังนั้นหลังจากนี้เน้น Buy หรือหาจังหวะ Buy น่าจะเหมาะกับเทรนของกราฟมากกว่าครับ

TF Day : ในTFDay จากเทรนที่เป็นขาขึ้นและ เส้น EMA 200 Day อยู่ใต้เส้นราคาของกราฟบ่งบอกว่าเป็นเทรนขาขึ้นใน Day แล้ว ตอนนี้ RSI ก็อยู่เหนือ Level 60 ที่ ประมาณ 66 นะครับ บ่งบอกเทรนขาขึ้นอย่างแข็งแกร่งสอดคล้องกับ RSI ใน Week

TF H4 : ราคาอยู่สูงว่าเส้น EMA 200 H4 มากไปนะครับ น่าจะมีการปรับตัวลงเพื่อให้เส้นวิ่งเข้าใกล้ราคาได้ก่อนก่อนที่กราฟจะ New High ต่อ ดังนั้น จังหวะนี้ถือว่าเป็น Over bought นะครับ รอกราฟย่อลงมาก่อนแล้วค่อย Buy กันขึ้นไปจากตรงนี้นะครับ

โดยสรุปโดยรวมแนวโน้มกราฟตอนนี้ได้ปรับตัวมาเป็นขาขึ้นได้ทั้งหมดแล้ว นะครับ ตอนนี้รอเพียงกราฟย่อลงมาเท่านั้นอาจจะแนว fibo 50 Day หรือ pivot Daily ก่อนก็ได้ครับ แล้ว Buy ขึ้นไปเนื่องจากในทั้ง TFWeek และ TF Day ได้แรงสนับสนุนเป็นแนวโน้มขาขึ้นดั้งนั้นให้รอจังหวะ ใน H4 แล้ว Buy ขึ้นไปนะครับ โดยกราฟอาจจะย่อลงมาได้ถึง 1.1280-1.1300 ก่อนที่จะขึ้นไปก็อาจจะเป็นไปได้เหมือนกันตรงนี้ให้เผื่อระยะ Swing ของกราฟไว้นะครับเนื่องจากตรงนี้ เป็นแนวย่อของ Fibo 50 ของทั้งรอบการขึ้นล่าสุดของกราฟ ครับ สำหรับวันนี้รอเข้า buy ที่ Pivot Daily ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1340 1.1250 1.1410 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, มิถุนายน 2019, 05:41:59 PM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,952
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

จะย่อไหมน้อออออออ...รอเธออยู่นะจ๊ะ... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ neoz168

• 559
  • 1
"ขุนหมูเอาไว้ขาย"

(TH)** (TH)** ขอบคุรครับ วางกับดักไว้แล้วครับ อิอิ  g*/- g*/-  ็Hip** ็Hip**  Ha)** Ha)**

*

• *
  • 61,444
  • 2589
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

จะย่อไหมน้อออออออ...รอเธออยู่นะจ๊ะ... xc8* xc8* xc8*

สวัสดีตอนเช้า ครับพี่
ช่วงนี้ผลประกอบการเป็นไงบ้าง ครับ
 g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 61,444
  • 2589
(TH)** (TH)**

สวัสดีครับท่าน neoz168 เช้านี้แถว กทม ฝนจะตกแถวบ้านท่านเป็นไงบ้าง ครับ
 (TH)** (TH)**

*

• *
  • 61,444
  • 2589
(TH)** (TH)** ขอบคุรครับ วางกับดักไว้แล้วครับ อิอิ  g*/- g*/-  ็Hip** ็Hip**  Ha)** Ha)**

สวัสดี ตอนเช้า ครับท่านกลับมารอบนี้ขอใหรวยๆเลยนะ
 g*/- g*/-

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,952
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
สวัสดีตอนเช้า ครับพี่
ช่วงนี้ผลประกอบการเป็นไงบ้าง ครับ
 g*/- g*/-
สวัสดีค่ะ... ็Hea** ็Hea**
ผลประกอบการไตรมาศที่ 2 นี่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ติดลบไปหลายอยู่..ไม่เหมือนปีที่แล้ว..สงสัยจะตามเศรษฐกิจ กะ brexit นะ.. xc8* xc8* xc8*.
แต่ไม่เป็นไร ยังไหว คิดว่าเป็นค่าประสบการณ์.. xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

สวัสดี ตอนเช้า ครับท่านกลับมารอบนี้ขอใหรวยๆเลยนะ
 g*/- g*/-

ขอให้รวยกันยกห้องครับ แต่ช่วงนี้ข่าว ไม่ค่อยดีๆ ด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, มิถุนายน 2019, 12:12:04 PM โดย wissarut064 »

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดใว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Commission     : $0
Leverage         : up to 1:1000

2.Cent MT5

Initial deposit   : $1
Spread            : Floating spread from 1 pip
Leverage         : up to 1:1000

3.ECN

Initial deposit   : $1000
Spread            : Floating spread from  -1 pip
Commission     : $6
Leverage         : up to 1:500

4.Micro

Initial deposit   : $5
Spread            : Fixed spread from 3 pips
Leverage         : up to 1:3000

5.Standard

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

6.Standard MT5

Initial deposit  : $100
Spread           : Floating spread from 0,5 pip
Commission    : $0
Leverage        : up to 1:3000

7.Zero Spread

Initial deposit   : $500
Spread            : Fixed spread 0 pip
Commission     : from $20/lot
Leverage         : up to 1:3000

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

โปรโมชั่นดีๆสำหรับลูกค้าที่เปิดบัญชีเทรดกับ XM.COM  ลิ้งค์บอร์ดเรา

1.โปรโมชั่น Free Bonus 30$ ไม่ต้องฝากเงิน  ถอนได้

2.โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500$   และ โบนัสเงินฝาก 20% สูงสุด 4,500$

3.บริการฟรี VPS สำหรับลูกค้าที่ชอบรัน EA

4.Royalty Bonus

5.ได้รับสิทธิ์เข้าร่วมงานสัมนาและงานกาล่าดินเนอร์ที่ทาง XM จัดขึ้นทุกๆปี ฟรี  และได้รับโบนัสเงินฝาก 100% ทุกครั้งที่เข้าร่วมงาน รวมถึงกิจกรรมลุ้นรางวัลใหญ่ๆในงาน

6.สามารถสมัครเข้าเรียนสดทางออนไลน์ที่ทาง XM  จัดขึ้นทุกวัน

7. Lot Rebate
หากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านลิ้งค์บอร์ดท่านจะได้รับ rebate คืนเป็นเงินจริงที่สามารถถอนได้ตามจำนวนการเทรดจริงที่ 3$/1 Lot( standard )  , 0.03$/ 1Lot (micro) , 1.5$/ 1Lot(Zero)

8. ปรับลดสเปรด ทองคำ เหลือ 3.5-4.0 pip

สามารถอ่านรายละเอียดเงื่อนไขโปรโมชั่นโบนัสต่างๆได้ที่นี่  =>>  https://goo.gl/ovcAQH
รายละเอียดบัญชีเทรดประเภทต่างๆที่นี่ =>> https://goo.gl/dURMnZ
เปิดบัญชีเทรดกับ XM ผ่านลิ้งค์บอร์ดเพื่อรับโปรโมชั่นต่างๆที่นี่ =>> http://www.xm.com/gw.php?gid=10185

HFcopy ระบบ Copytrade สุดเทพของ HOT FOREX

HF Copy เติบโตขึ้นอย่างรวดเร็ว ณ ปัจจุบันมีเทรดเดอร์ทั่วโลกให้ความสนใจ HF Copy กันเป็นจำนวนมาก
ด้วยระบบการจัดการและผลงานเทรดที่ดีของ Strategy Providers โดยที่ล่าสุดเทรดเดอร์ชาวไทยก็โชว์สกิลขั้นเทพด้วยผลงานที่สุด HOT !!
ติดอันดับ TOP 5 ของโลก !! ใน HFcopy

สำหรับเทรดเดอร์ท่านใดที่ไม่มีเวลาเฝ้ากราฟหรือไม่มีเวลาเทรดเองสามารถเข้ามาสมัครเปิดบัญชีเป็น Follower เพื่อ Copy Trade จากเทรดเดอร์ที่มีผลงานดีๆแล้วนอนรอรับผลกำไรได้ง่ายๆ หรือ เทรดเดอร์ท่านใดต้องการแสดงศักยภาพก็สามารถสมัครเป็น Strategy Providers เพื่อรับส่วนแบ่ง % กำไรเป็นรายได้เพิ่มอีกช่องทางกันได้

ขั้นตอนการเปิดบัญชี HFcopy https://traderider.com/index.php/topic,11566.0.html

เทรดเงินคริปโตกับ NordFX ค่าธรรมเนียมต่ำ

ทำไมคุณถึงควรเทรดกับเรา ?

1.การซื้อขายเป็นไปบนแพล็ตฟอร์ม MT4 และอนุญาตให้นักเทรดใช้งานระบบเทรดอัตโนมัติหรือหุ่นยนต์ได้

2.คุณสามารถฝากเงินด้วยสกุล USD Ethereum หรือ Bitcoins โดยขึ้นอยู่กับประเภทบัญชี

3.เทรดได้ตลอด 24/7/365 ไม่มีวันหยุดนักขัตฤกษ์หรือวันหยุดใดๆ

4.สามารถเทรดทำกำไรได้ทั้งขาขึ้นและขาลง

5.มีผู้ใช้งานมากกว่า 1ล้านคน !!

6.ซื้อบิทคอยน์ได้มากขึ้นด้วยการใช้มาร์จิ้น

เปิดบัญชีเทรด NordFX https://traderider.com/index.php/topic,8054.0.html

โปรโมชั่น AM Broker

รับโบนัสประจำปีคงที่ 12% กับ AM Broker

เพียงแค่ฝากเงินเข้าบัญชีเทรดก็ได้รับโบนัส 12% ต่อปีโดยไม่มีความเสี่ยงใดๆ

โบนัสเงินฝาก 25%

รับโบนัสเพิ่มทันที 25% ของเงินฝาก เมื่อทำการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด AM Broker

โบนัสเงินฝาก 50% สิทธิพิเศษสำหรับสมาชิก Traderider.com เท่านั้น

เปิดบัญชี AM Broker ผ่านลิ้งค์บอร์ดเรา รับสิทธิพิเศษ โบนัสเงินฝาก 50% สูงสุด 500 USD  โบนัสสามารถใช้ในการเทรดได้

เปิดบัญชี AM Broker ==> https://traderider.com/index.php/topic,14487.0.html

โปรโมชั่นดีๆจากทาง Hot Forex

1.Loyalty Program

มีรางวัลระดับต่างๆ ถึง 4 ระดับ! ยิ่งวันในการเทรดที่คุณสะสมมีมากเท่าใด แท่ง HotForex ที่คุณจะได้รับสำหรับแต่ละล็อตในรอบที่คุณเทรดก็จะมากเท่านั้น!

2.เงินโบนัส

- HF Rebate

ทุกๆการเทรด Forex หรือ ทองคำ รับเงินคืนรายวันเข้าบัญชีของคุณโดยตรง

-30% Rescue Bonus

รับโบนัสสูงสุด 7,000usd

3.แข่งเทรดรับเงินรางวัลมากมาย

4.ฝาก-ถอนเงิน ฟรีค่าธรรมเนียม !!

5.ผลิตภัณฑ์ของ HOTFOREX

ของที่ระลึกมากมายสำหรับลูกค้าและพาร์ทเนอร์ Hot Forex

เปิดบัญชี Hot Forex ==> https://www.hotforex.com/?refid=315171

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill