traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพฤหัสที่ 20 มิถุนายน 2562 ดีดขึ้นมาพร้อมกับ GU แบบนี้ยาวๆ

• 8 replies
  • 819 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันพฤหัสที่ 20 มิถุนายน 2562 ดีดขึ้นมาพร้อมกับ GU แบบนี้ยาวๆ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 135.5 - 136 60-80 pip 200-500 pip

Signal Buy ในจุด Buy ตอนนี้คือหลังจากที่ผิดพลาดจากการ Buy ที่บวกแล้วไม่ได้ปิดในช่วงสั้นๆก่อนหน้า ทำให้เราเศร้าๆกันไป แต่ถึงแม้ว่าเราจะพลาดไปแต่ในขณะนี้กราฟทรงกำลังมานั้นคือว่า เทรนไลน์ ในระดับ Week ทั้ง 2 รูปแบบ นั้นกราฟกำลังชนเทรนไลน์พร้อมทั้ง ระบบในเรื่องของ Fibo มาชนกันพอดีที่ Fibo 38.2 พอดี  อีกทั้งมีแนงรับในอดีตที่รุนแรงพอสมควรในจุดๆนี้ก็อาจจะเป็นสาเหตุทำให้เรา เห็นผลในการ Buy นี้ได้จริงๆขึ้นๆมาก็เป็นได้ แต่อยากจะให้รอแรงตามแท่งเทียนมาคอนเฟริมเสียก่อน เพื่อทำให้เรามีจุด SL ที่สมควรนั้นเอง #Buyกันได้ต่อเนื่องอย่าหยุดยั้ง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 8,198
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,965
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
ย่อลงมาทำไม  /**33 /**33
มาหาแรง มาหากินก่อนขึ้นไปใหม่ รายใหญ่ๆ อย่างพวกกองทุน ธนาคาร เขาคงทำกันแบบนี้..ใช่มะคะ xc8* xc8* xc8*

มันแสบอีตรงมาหลอกให้ติด sell อีก..ไม่ sell ก็ไม่ได้ เดี๋ยวมาจิ้นไม่พอ... xc3* xc3*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, มิถุนายน 2019, 03:37:53 AM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออนไลน์ forcebewithyou

• 2,317
  • 75
  • Green PIPs Be With You

GJ ผมก็โดนลาก แต่ดีที่แค่ 0.01 ไม่กล้าเล่นแรง  แรงที่ไร ไปทุกที

tiger18

**6105**

รู้ไหมว่า GJ น่ารักตอนเมา โอ้ว GJ โดนลากเบาๆ  Ha)**

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,478
  • 2591

GJ ผมก็โดนลาก แต่ดีที่แค่ 0.01 ไม่กล้าเล่นแรง  แรงที่ไร ไปทุกที

tiger18

**6105**

หลายครั้งที่ผมเข้าแล้วเขาไม่วิ่ง
 **11 **11
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,478
  • 2591
รู้ไหมว่า GJ น่ารักตอนเมา โอ้ว GJ โดนลากเบาๆ  Ha)**

สวัสดีครับท่านหายไปนานเลย สบายดี นะครับ
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

สวัสดีครับท่านหายไปนานเลย สบายดี นะครับ
 (TH)** (TH)**

สบายดีครับผม ข้าพเจ้ากลับมาแล้วครับผม พอดีติดธุระเยอะไม่มีเวลามาดูตลาดเลย อิอิ

*

• *
  • 8,198
  • 163
อย่าไปทักมันเด่วผมล้างพอตโชว์ สละชีพเพื่อคนในบอร์ด xc8*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill