กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เปิดออร์เดอร์เบิ้ลล็อตโดยอิงจากแท่งเทียน

• 2 replies
  • 2,018 views
คือผมจะเขียนให้เปิด buy ถ้าราคาปิดมากกว่าราคาเปิดให้ปิดออเดอร์ แล้วถ้าราคาปิดน้อยกว่าราคาเปิดให้ออกออเดอร์ sell โดยเพิ่มล็อตคูณ 2 ถ้ายังลงอีกก็ออกออเดอร์เพิ่มอีก คือผมไม่รู้ว่าจะเขียนอิงแท่งเทียนยังไง

*

admin

• 80,404
Re: เปิดออร์เดอร์เบิ้ลล็อตโดยอิงจากแท่งเทียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2019, 03:58:01 PM »
ลองแนบ code ที่เขียนมาก่อน ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: เปิดออร์เดอร์เบิ้ลล็อตโดยอิงจากแท่งเทียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2019, 05:23:33 PM »
อ้างจาก: Auttaphon Lethaisong ที่ 19, มิถุนายน  2019, 03:48:32 PM
คือผมจะเขียนให้เปิด buy ถ้าราคาปิดมากกว่าราคาเปิดให้ปิดออเดอร์ แล้วถ้าราคาปิดน้อยกว่าราคาเปิดให้ออกออเดอร์ sell โดยเพิ่มล็อตคูณ 2 ถ้ายังลงอีกก็ออกออเดอร์เพิ่มอีก คือผมไม่รู้ว่าจะเขียนอิงแท่งเทียนยังไง

ตาม admin บอกครับ ลองเขียน code มาให้ แล้วท่านที่ทราบในนี้ช่วยแก้ครับ หรือท่าน iRuler มาช่วยชี้แนะครับ

แท่งเทียนใช้ค่าจาก iClose iHigh iLow iOpen ดึงค่าแท่งเทียนมาดูครับ ใช้ shipt 1 สำหรับแท่งก่อนหน้านี้ที่เพิ่งปิดไป 

บวกลบคุณหาร ก็  iOpen - iClose ได้ + - เท่าใหร่ ก็ดูออกมาเป็น เท่งเทียนขึ้น ก็มีค่าติดลบเยอะ  บวกมาก ก็เป็นกราฟลง ไอเดียประมาณนี้ครับ

ลองวาดรูปและคำนวนตามครับ ละเอียดหน่อย ก็มีเช็คว่า iHigh มากกว่า iLow น้อยกว่าด้วย ก็ดี 

ลองเขียนมาดูก่อน ผิดถูกไม่เป็นไร เด๊่ยวท่านโปรแกรมเมอร์มาช่วยแก้ให้ครับ

MQL5 หรือ MQL6 น่าจะมีฟังชั่น candle ง่ายๆ มาให้ใช้บ้างนะ 5555