traderider forex ไทย

วิเคราะห์กราฟ FOREX Signal EUR/USD จันทร์ 10 มิถุนายน 2562 เขียวต่อเนื่องเครื่องพี่ HULKเขาแรง^

• 92 replies
  • 5976 views

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 60,780
  • 2585
วิเคราะห์กราฟ FOREX Signal EUR/USD จันทร์ 10 มิถุนายน 2562 เขียวต่อเนื่องเครื่องพี่ HULKเขาออกตัวแรง^_^

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1312
Daily Pivot=1.1310
Fibo 50 Daily=1.1298

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1342 S1 = 1.1310
R2 = 1.1370 S2 = 1.1273
R3 = 1.1406 S3 = 1.1250
R4 = 1.1450 S4 = 1.1210
R5 = 1.1495 S5 = 1.1160

กราบสวัสดีสมาชิกทุกท่านเช้าวันจันทร์ นี้ครับจากสัปดาห์ที่แล้ว ที่ได้ สนุกสนาน กับ Non farm ซึ่งผลทีออกมาก็คือ ตัวเลขลดลงตามคาดการณ์ นะครับ ทั้งของฝรั่งและของไทยก็เป็นไปในทิศทางเดียวกันคือ ต่ำกว่าตัวเลขเดิมอันเนื่องมาจากผลกระทบของ Tradewar ของสหรัฐที่ ตอนนี้ Trump ประกาศสงครามเรื่องภาษีกับชาวบ้านเขาไปทั่วมีผลทำให้หลังข่าวออก USD อ่อนค่าอย่างหนักจนกราฟสามารถวิ่งไปชนเส้น EMA200 Day ของ Exness ได้เลย นะครับ และตอนนี้กราฟก็ย่อลงมาบ้างแล้วอันเนื่องมาจากแรงเทขายทำกำไรของนักลงทุน แต่จากแนวโน้มโดยรวมหลังจากนี้กราฟมีแนวโน้มจะไปในทิศทางไหนในทางเทคนิคของกราฟเป็นอย่างไรติดตามได้จากแนวทางการวิเคราะห์กราฟของจากแอดมินวันนี้ได้เลย ครับ

จากแนวโน้มที่กราฟยังทำ New High ได้อย่างต่อเนื่องทั้งสัปดาห์ที่ผ่านมานะครับ มาตอนนี้ที่กราฟค่อยๆลงนี่ส่วนมากมาจากแรงเทขายทำกำไร นะครับ ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวของกราฟที่แท้จริงออกมา แนวโน้มกราฟวันนี้ที่ Time Frame H1 และ H4 ยังเป็นเทรนขาขึ้นอย่างแข็งแกร่ง แม้ Ttime Frame Day จะยังเป็นขาลงแต่ก็มีโอกาศที่จะโดนทดสอบแนวต้านของเทรนด้วย TF H4 และ H1 ที่ดันกราฟขึ้นมาเหมือนกันนะครับ จากรูปที่แนบมารูปที่ 1 โดยรวมแล้วกราฟ EU สามารถ Breakout แนวต้านเดิมที่ 1.1260 ขึ้นมาแล้วยืนเหนือได้ และ ค่อนข้างที่ จะ Breakout ขึ้นไปแรง นะครับ แต่โดยธรรมชาติ ของกราฟ แล้ว เมื่อ Breakout แนวรับหรือ แนวต้านหลักใดๆ แล้วมักจะกลับมาทดสอบอยู่เสมอนะครับดังนั้น วันนี้ ถ้า จะ Buy ให้เผื่อระยะของกราฟไว้ที่ ราคา 1.1260-1.1270 ช่วงนี้ นะครับถ้า Buy ตรงไหนแล้วกราฟมาที่ราคาแนวนี้ก็ยังถือต่อได้อยู่นะครับ

จากรูปที่ 2 มาที่ เทคนิค Master Candle โดย Time Frame Week นะครับ จะเห็นว่ากราฟค่อนข้างที่จะขึ้นมาแรงพอสมควรเลยนะครับคือ ฝ่าแนวแท่งเทียน Sideway เดิมด้วย High ใหม่ แบบขึ้นมาแท่ง เดียวแล้วกลบทุกแท่งเลย เป็นสัญญานหนึ่งของการกลับตัวขึ้นของกราฟและ บ่งบอกว่าอาจะมีแรงซื้อดันกราฟขึ้นไปต่อได้นะครับดังนั้น แนวโน้มตอนนี้มีโอกาศที่จะขึ้นไปทำ nnew high ได้อักเช่นกันนะครับจากเทคนิค Master Candle ประกอบกับ ที่ Bollinger Band ของ TFweek กราฟ ตอนนี้ก็สามารถที่จะยืนเหนือเส้น BB week ตรงกลางได้แล้วหลังจากที่สัปดาห์ที่ผ่านมากราฟพยายามทดสอบอยู่หลายวันเช่นกันกว่าที่จะผ่านมาได้ นะครับโดยภาพรวมจาก TFweek กราฟก็ยังน่าจะขึ้นไปได้ต่อ ครับ
                            สำหรับแนวทางของกราฟวันนี้ รอกราฟย่อมาแนว 1.1270-1.1280 นะครับ แล้วค่อยเริ่ม Buy ขึ้นไป โดย วันนี้ กราฟอาจจะวิ่งไม่มากเท่าไหร่นะครับ เนื่องจาก วันนี้เป็นวันหยุดของ ธนาคาร ในหลาย ประเทศ เช่น Europe EUR ,Swiss CHF และ Australia AUD ครับผม ค่อยๆ ลุ้นกันแรงๆพรุ่งนี้เป็นต้นไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1270 1.1200 1.1370 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10, มิถุนายน 2019, 10:46:26 AM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 60,780
  • 2585

ข่าว forex การวางเดิมพันของ Fed Put ในสัปดาห์ที่ดีที่สุดของปี 2019 

ในการเดิมพันของธนาคารกลางสหรัฐที่จะลดอัตราดอกเบี้ยลง ทำให้หุ้นของสหรัฐปรับตัวสูงขึ้นได้  4 วันแล้ว แต่สำหรับอัตราดอกเบี้ยพันธบัตรและดอลลาร์ปรับลดลง เป็นสัปดาห์ที่ดีที่สุดอย่างดัชนี S&P 500 ตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน ปีที่แล้วเนื่องจากการเก็งกำไรจากการที่ FED ได้ปรับอัตราดอกเบี้ยสูงขึ้นเพื่อหนุนเศรษฐกิจจากที่มีรายงานว่ามีการจ้างงานน้อยที่สุดในรอบ 3 เดือน 

หลังจากที่ ประธานาธิบดี Donald Trump ประกาศว่าอาจจะมีโอกาสที่สหรัฐสามารถทำข้อตกลงเพื่อหลีกเลี่ยงภาษีการค้าของประเทศได้ทำให้เงิน peso ของเม็กซิโกปรับสูงขึ้น

ผู้ค้าได้แสดงความมั่นใจอย่างมากว่า FED จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยลงหลังจากมีรายงานที่เเสดงให้เห็นถึงการชะลอตัวของเศรษฐกิจโลก แต่ทางด้านนักวิเคราะห์ของ FED ได้พูดถึงการปรับลดอัตราดอกเบี้ยอาจจะไม่ได้เกิดขึ้นภายในเดือนกรกฎาคม Jerome Powell ประธาน FED มีแนวโน้มว่าเขาจะเปิดรับนโยบายที่ง่ายขึ้นภายใต้ความตึงเครียดทางการค้า

การกลับมาของ Fed Put

Chris Gaffney ประธานตลาดโลกของ TIAA Bank พูดถึงตัวเลขที่ยังไม่ดีพอให้เคลื่อนย้ายโดย FOMC ภายในเดือนนี้ แต่มองเห็นเเนวโน้มเพิ่มขึ้นที่ FED จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยในสิ้นปีนี้ ด้านของ Donald Trump กล่าวว่าสินค้านำเข้าจากจีนบางส่วนจะยังไม่ถูกปรับอัตราภาษีขึ้นจนกว่าจะถึงวันที่ 15 มิถุนายน ด้านของราคาเงินหยวนในต่างประเทศลดลงสู่จุดต่ำสุดตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน

แปลและเรียบเรียงโดย  Traderider News
ที่มา  : investing
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,719
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 60,780
  • 2585

ข่าว forex การชะลอตัวของการจ้างงานในสหรัฐอเมริกา

เศรษฐกิจของสหรัฐเกี่ยวกับการจ้างงานที่น้อยลงในเดือนที่แล้วและค่าจ้างปรับเพิ่มขึ้นน้อยกว่าที่ควาดการณ์ไว้ มีการจ้างงาน 75,000 ตำแหน่งในเดือนพฤษภาคมผิดจากที่คาดไว้ที่ 185,000 ตำแหน่ง

ตลาดได้คาดการณ์การเติบโตของงานที่ช้ากว่าที่คาดไว้ทำให้เงินดอลลาร์อ่อนตัวลง ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลงมากกว่า 0.4% เมื่อเทียบกับเงินปอนด์ เงินยูโรและเงินเยน และมีแนวโน้มมากขึ้นที่ FED จะปรับลดอัตราดอกเบี้ย อัตราการจ้างงานในสหรัฐอยู่ในระดับต่ำสุดในรอบ 50 ปี ซึ่งอยู่ที่ 3.6% การกระตุ้นเศรษฐกิจที่ชะลอตัวลงในขณะที่ไม่มีเงินเฟ้อ มีทางออกเดียวเท่านั้นคือการปรับลดอัตราดอกเบี้ย

มีเพียงบางคนเท่านั้นที่คิดว่า FED ยอดปรับลดอัตราดอกเบี้ยภายในเดือนนี้ ด้วยความเป็นไปได้ที่จะปรับลดในเดือนกรกฎาคมส่งผลให้เงินดอลลาร์อ่อนตัวลง เศรษฐกิจของสหรัฐมุ่งเน้นไปที่การทำสงครามการค้ากับประเทศจีนเป็นส่วนใหญ่ จากเมื่อเดือนพฤษภาคมที่ ประธานาธิบดี Trump ได้ปรับขึ้นอัตราภาษีสินค้านำเข้าของจีนเป็น 25% ซึ่งนักวิเคราะห์ได้ออกมาเตือนว่า สงครามทางการค้าครั้งนี้อาจจะส่งผลเสียต่อเศรษฐกิจของสหรัฐ และการที่สหรัฐเรียกเก็บภาษีเพิ่มจากเม็กซิโกเพื่อเป็นการบีบในเม็กซิโกพยายามจัดการกับปัญหาการข้ามชายแดนอย่างผิดกฏหมาย อัตราภาษีเริ่มต้นที่ 5% และจะปรับเพิ่มขึ้นทุกเดือน เดือนละ 5% จนกว่าจะถึง 25% หากเม็กซิโกยังไม่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้

แปลและเรียบเรียงโดย  Traderider News
ที่มา  : BBC News

*

ออฟไลน์ karaket

• **
  • 64
  • 0

*

• *
  • 60,780
  • 2585
ขอบคุณมากครับ (TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับท่าน
 Ha)** Ha)**

*

• *
  • 60,780
  • 2585
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สวัสดีตอนเช้า ครับ คุณพี่

g*/- g*/-

*

ออฟไลน์ Lee Liwu

• 374
  • 5
  • 李立武
พี่ทรัมป์แก่คงหยุดไม่อยู่แล้ว

สภาพเฉลยออกมาจากตัวเลข และ fed

(TH)** (TH)**
10 Pips a day is good
20 Pips a day is great
30 Pips a day is awesome

*

ออฟไลน์ neoz168

• 559
  • 1
"ขุนหมูเอาไว้ขาย"

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,447
  • 71
 (TH)** ขอบคุณค่ะคุณพี่  (TH)**

Re1 ดีนะที่น้องไม่ buy ไว้ตอนตี 4 รอดูก่อนงั้นโดนลากเเน่ๆ รอจังหวะ buy ไปซักระยะ อุอุ  Re1
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

ขอบคุณค่ะแอ๊ด รอ buy EU   ))/*

*

ออฟไลน์ ʕ·ᴥ·ʔ

• 1,447
  • 71
พี่ทรัมป์แก่คงหยุดไม่อยู่แล้ว

สภาพเฉลยออกมาจากตัวเลข และ fed

(TH)** (TH)**

x*/2  พี่ทรัมป์บอก กำแพงจริงไม่ให้สร้างไม่เป็นไร เดียวสร้าง กำแพงภาษี ขึ้นมาเเทนก็ได้ อิอิ  x*/2
ฝากติดตาม Youtube Channel https://www.youtube.com/c/LonelyBearChannel ด้วยนะคะฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้ามาฟังเพลงกันค่ะ 

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill