กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โบรกที่มีบัญชีแบบ Fix Spread มีโปรกใหนบ้างครับ

• 3 replies
  • 1,800 views

ผมจะลองเปิด demo มา test EA นะครับ

เช็คปัญหาเรื่อง spread ถ่างแล้วพอร์ตระเบิดครับ

ใน backtest ไม่เจอแน่นอน แต่ของจริงมี ผมเจอ spread ถ่างน่ากลัวมากสำหรับ EA  จะลองทำเทียบกับสเปรดขึ้นลงๆ

ถ้าเป็น fix spread นี่ไม่ว่าเวลาข่าว และเวลากราฟช้า มันจะไม่ขนายใช่ใหมครับ

*

admin

• 80,608
Re: โบรกที่มีบัญชีแบบ Fix Spread มีโปรกใหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02, เมษายน 2019, 11:21:16 PM »
forex4 you บัญชี Classic ครับ https://traderider.com/index.php/board,64.0.html
Exness บัญชีที่ คู่เงินลงท้ายด้วย ตัว K

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Re: โบรกที่มีบัญชีแบบ Fix Spread มีโปรกใหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02, เมษายน 2019, 11:57:03 PM »

ขอบคุณมากครับ

ถ้าเป็นแอคเค้าแบบค่า Commission แต่ไม่มี spread เลย 100% ละครับ  (บางประเภท มีทั้งคู่เลย)

ผมว่าน่าจะใช้แอคเค้า Commission แทน fix spred ได้เพราะไม่มี spread เลยและค่า comission ก็เก็บตายตัวเหมือนกันใช่ใหมครับ  (คงไม่มีเคสเก็บค่า Commission เพิ่มนะครับ)

*

admin

• 80,608
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03, เมษายน 2019, 12:18:04 AM »
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 02, เมษายน  2019, 11:57:03 PM

ขอบคุณมากครับ

ถ้าเป็นแอคเค้าแบบค่า Commission แต่ไม่มี spread เลย 100% ละครับ  (บางประเภท มีทั้งคู่เลย)

ผมว่าน่าจะใช้แอคเค้า Commission แทน fix spred ได้เพราะไม่มี spread เลยและค่า comission ก็เก็บตายตัวเหมือนกันใช่ใหมครับ  (คงไม่มีเคสเก็บค่า Commission เพิ่มนะครับ)

ถ้ามี commission เลย ไม่มี spread ก็จะเป็น FBS ครับ บัญชี Zero แต่ ค่าคอม แพงมากครับ
แต่ปกติ ถ้า ชาร์จ commission ก็ จะเก็บตายตัวเหมือนกันครับ แต่เขา จะเก็บ spread น้อย ลง ครับ จบจะเกือบๆ 0 เลย ครับ
(TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"