traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2562 จะกลับไปทำสามเหลี่ยมหรือแค่ไปเอาแรงลง

• 10 replies
  • 752 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,191
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 29 มีนาคม 2562 จะกลับไปทำสามเหลี่ยมหรือแค่ไปเอาแรงลง

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1.3060-1.3100 50-60pip 150-200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy ของโซนนี้ คือ จุดย่อทะลุ EMA 200 h4 ที่ต่ำว่าเดิม และเป็นโซนของ Fibo 25/75 รอบสวิงล่าสุดถ้ามาผนึกกับแรงของขาขึ้นเดิมซึ่งเป็นขาใหญ่อยู่นั้นก็เป็นไปได้ที่จะเป็นจุดที่กลับขึ้นไปอีกรอบเพราะกราฟยังอยู่ในช่วงไม่เป็นเทรนคือ ไซต์เวย์อยู่นั้นเองก็อาจจะทำให้กราฟยังอยู่ในรอบกลับไปกลับมา และจุดนี้ก็เป็นจุดแนวรับเก่าด้วย 3-4 สาเหตุที่กล่าวมาก็เป็นผลที่น่าจะเพียงพอต่อการ Buy ขึ้นไปอีกรอบของ คู่เงินนี้

Signal 3 Sell 1.3130-1.3160 30-50 pip 120-140 pip

Signal Sell โซนนี้คือโซนที่เกิดจากการที่กราฟได้ร่วง ดิ่งลงไปด้านล่าง และก่อนหน้านี้คือเกิด Hi ที่ต่ำลงมาแล้ว พร้อมทั้ง Day ปิดแดงมาติดต่อกัน ก็เป็นไปได้ที่โซนนี้เป็นโซนที่มี EMA 200 h4 อยู่ และก็มีเรื่องของ Fibo 50 รอบใหญ่อีกซึ่งก่อนหน้านี้ไม่สามารถขึ้นไปได้ ก็เป็นไปได้ว่าขึ้นไม่ไหวก็อาจจะลงแทน ทั้ง 2 จุดนี้เป็นแนวต้านชั้นดีเลยทีเดียว เพราะฉะนั้นก็ยังอยากให้รอ h4 ปิดแดงในโซนนี้ถึงจะเข้าออเดอร์คงจะดีที่สุด ส่วนวันนี้คือวันปิดแท่งเดือน ให้ระวังไว้ให้ดี

Signal 3 Sell 1.3200-1.3220 30-60 pip 90-150 pip

Signal Sell เป็นจุดทุบตามแนวต้าน ทั้งจากเทรนไลน์ต้านเดิม กับ Fibo 25/75 ของรอบสวิงในจุดๆเดียวกัน เป็นไปได้ที่กราฟจะโดนทุบลงมา แต่ยังไม่แน่ใจว่าทุบลงมาแค่ ema 200 h4 กับ Fibo 50 รอบใหญ่อีกครั้งหรือว่า จะลงมาด้าานล่างเลยทันแบบที่โซนแนวรับสามเหลี่ยมที่เกิดขึ้น เลยให้ TP ไว้ 2 เหตุการณ์ไว้ดู h4 ปิดตัวว่าจะปิดตัวที่ ema 200 h4 เพื่อทำลักษณะจะขึ้นหรือไม่ ถ้าไม่ก็ปล่อยออเดอร์ไหลต่อไปนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 8,191
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
เอากับมันดิ ดีดขึ้นมาจริงๆเว้ย Fibo 50 มาๆ ทุบๆๆๆ  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 8,191
  • 163

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,941
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
...ขึ้นๆ ลงๆ เวียนหัวแล้วจ้าาาา...... 555+ 555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 8,191
  • 163
...ขึ้นๆ ลงๆ เวียนหัวแล้วจ้าาาา...... 555+ 555+
ต้องบอกว่า ตรงแปะ ทั้งขึ้นและลง  xc8* xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,941
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
ต้องบอกว่า ตรงแปะ ทั้งขึ้นและลง  xc8* xc8* xc8*
แต่มันตรงแบบตังค์ไม่ได้ ไล่ไม่ทัน เทรดเอามันละวันนี้... 555+ 555+ 555+ สนุกสนานมากกกกก
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 8,191
  • 163
แต่มันตรงแบบตังค์ไม่ได้ ไล่ไม่ทัน เทรดเอามันละวันนี้... 555+ 555+ 555+ สนุกสนานมากกกกก
คนอื่นได้ตังหมดน่ะ อิอิ

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,317
  • 75
  • Green PIPs Be With You

ถ้ากราฟ มันขึ้นๆ ลงๆ บ่อยๆ ในวัน ซิกแซกยาวๆ วิธี lucky 7 ใช้ได้ใหมครับ เพราะบางทีก็งง เข้าตามช้าทำให้กราฟตีกลับ เพราะไม่รีบขายหมู

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,394
  • 2589

ถ้ากราฟ มันขึ้นๆ ลงๆ บ่อยๆ ในวัน ซิกแซกยาวๆ วิธี lucky 7 ใช้ได้ใหมครับ เพราะบางทีก็งง เข้าตามช้าทำให้กราฟตีกลับ เพราะไม่รีบขายหมู

ปัญหา คือ เรา ไม่รู้ว่า กราฟจะไซด้วย ตอนไหน ครับ
จะวิ่งตอนไหน ถ้า lucky7 เจอ ไซดเวย์ ก็งานงอกเลยครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

• *
  • 8,191
  • 163

ปัญหา คือ เรา ไม่รู้ว่า กราฟจะไซด้วย ตอนไหน ครับ
จะวิ่งตอนไหน ถ้า lucky7 เจอ ไซดเวย์ ก็งานงอกเลยครับ

ท่าน admin เคยโดน 5000 us ใน 1 วัน อิอิ หายแว๊บบบบบบ  (TH)**

*

• *
  • 8,191
  • 163

ระบบบนี้ผมว่าอาจจะสามารถหาค่าที่ดีได้เลยนะครับ แต่สิ่งสำคัญคือ เราจะเอาอะไรมาช่วยยืนยันว่ากราฟกำลังเกิดเทรนไม่ไซต์เวย์ ถ้าได้แบบนี้กินยาวๆครับ

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill