traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพุธที่ 27 มีนาคม 2562 Day ปิดแดงแล้วอย่าไปกลัวที่จะทุบ ฮ

• 7 replies
  • 576 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันพุธที่ 27 มีนาคม 2562 Day ปิดแดงแล้วอย่าไปกลัวที่จะทุบ ฮิฮิ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1325-1330 60-80 pip 250-350 pip

Signal Sell จุดทุบนี้คือน่าจะเป็นไปได้ที่กราฟจะขึ้นมาถึงจุดนี้เพราะว่า มันคือจุดทุบเก่าของทอง + เป็นจุดแนวต้านเก่าด้วย พร้อมทั้งยังเป็นโซนที่เป็นราคา ครึ่งนึงของเดือนที่แล้ว อาจจะขึ้นมาทำหางมาเก็บคนที่ยังไม่ได้ทุบแล้วดิ่งลงไปจากจุดนนี้ก็เป็นไปได้ และที่สำคัญที่ลืมไม่ได้เลยคือ กลับมาทดสอบเบรคเอ้า ที่เบรคแตกในวันแรกของเดือนนี้ที่ดิ่งกระจุยไม่สนโลกเลย เป็นโซนที่มองง่ายๆแต่ความหมายเยอะ ใครจะทุบก็รอดู day ปิดเขียวให้ดีๆนะครับ จะได้ทุบพร้อมกัน (จุดเก่าอาจจะมา จุดสำคัญอาจจะเกิดขึ้นในเรื่องของการสวิงเก็บเป็นรอบสุดท้าย) *** ตอนนี้ day ปิดแดงแล้วกำลังย่อขึ้นไปและกำลังหักหัวลงมาเป็นไปได้ว่าน่าจะเป็นจุดเริ่มต้นของขาลงให้ทะลุแนวรับขาขึ้นรอบนี้ได้ ***

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1293-1296 50-60pip 140-180 pip

Signal Buy จุดนี้เกิดจากการที่กราฟทะลุเทรนไลน์ขาขึ้นน่าจะเป็นรอบพักตัวเพื่อลงต่อหากมาถึงจุดนนี้ จุดนี้จะเป็นโซนที่กราฟลงมาถึงรอบ Fibo 25/75 และยังเป็นโซนของจุดสวิงแนวรับสำคัญเก่าด้วย พร้อมทั้งมี Fibo 200 ของแท่งใหญ่ระดับ Day คุมอยู่ด้วย เป็นไปได้สูงว่าจุดนี้จะเป็นจุดพักตัวของกราฟขาลงเพื่อขึ้นไปเอาแรงลงอีกที อาจจะเกิดขึ้นในเดือนหน้าเลยก็ได้ เพราะตอนนี้กราฟยังลงมาไม่ได้ ยังติดอยู่กับขาขึ้นครั้งก่อนอยู่ รอให้เป็น เด่วก็กินเต็มเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,667
  • 27
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 7,952
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
กำลัง  buy ขึ้นไปหา sig sell... xc8* xc8* xc8*
กำลังมาแล้วนะครับ คุณพี่คนสวย  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออฟไลน์ Csone

• *
  • 32
  • 0
แอดมินค่าา แอดมองว่าจะลองไปเลย หรือจะขึ้นมาอีกไหมคะ กด buy เอาไว้555  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

• *
  • 7,952
  • 162
แอดมินค่าา แอดมองว่าจะลองไปเลย หรือจะขึ้นมาอีกไหมคะ กด buy เอาไว้555  ็Hip** ็Hip** ็Hip**
ตามรูปเลยครับ ถ้าเป็นมุมมองของผมนะ เพราะ day ปิดแดง เดือนที่แล้วก็ปิดแดง หนีได้หนีครับ เพราะถ้าหลุดไปจะเจ็บกว่านี้อย่าเสี่ยงกับ แรงทุบของทองจะปลอดภัยกว่า หรือถ้าอยากวัดดวง ก็ต้องกำหนด จุดยอมแพ้ให้ชัดเจน อย่าไปอัดไม้เพิ่ม เสียเงินได้อย่าเสียระบบและวินัย เพราะพอตจะหายไปกับลม  (TH)** (TH)**

*

ออฟไลน์ Csone

• *
  • 32
  • 0
ตามรูปเลยครับ ถ้าเป็นมุมมองของผมนะ เพราะ day ปิดแดง เดือนที่แล้วก็ปิดแดง หนีได้หนีครับ เพราะถ้าหลุดไปจะเจ็บกว่านี้อย่าเสี่ยงกับ แรงทุบของทองจะปลอดภัยกว่า หรือถ้าอยากวัดดวง ก็ต้องกำหนด จุดยอมแพ้ให้ชัดเจน อย่าไปอัดไม้เพิ่ม เสียเงินได้อย่าเสียระบบและวินัย เพราะพอตจะหายไปกับลม  (TH)** (TH)**
ขอบคุณมากค่าาาแอด  ็Hip** ็Hip** ็Hip**

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,667
  • 27
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
เมื่อคืน...ปิด buy แล้วไล่ทุบทอง...ตามหลักของท่าน CAZE ....
ดังนั้น..ตรงข้ามกับเมื่อวาน...กำลัง sell ลงไปหา sig buy...
 xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

• *
  • 7,952
  • 162
เมื่อคืน...ปิด buy แล้วไล่ทุบทอง...ตามหลักของท่าน CAZE ....
ดังนั้น..ตรงข้ามกับเมื่อวาน...กำลัง sell ลงไปหา sig buy...
 xc8* xc8* xc8*

เอาหนักถ้าหลุดลง ไปไม่รู้ว่าไม้ Buy จะเอาอยู่ ได้ไหม อยู่เลย  xc8* xc8* xc8*

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill