กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ผมเขียน ea ดึงค่า OrderProfit() มาแสดง แต่บาง order ตรง บาง order ไม่ตรง เกิดจากอะไรครับ

• 2 replies
  • 2,012 views
คือผม ใช้คำสั่ง OrderProfit() ดึงมาแสดงผล บาง order ตรงบาง order ไม่ตรง ผมสันนิฐานว่าเกิดจากเน็ตช้า เพราะเทสอีกที่นึงซึ่งเน็ตแรงกว่าตรง แต่ก็ยังสงสัยต่อว่า OrderProfit() ไม่ได้ดึงจากค่าที่เราได้จากการเทรดจริงหรือครับ เช่น ผมได้ 202 แต่ค่าที่ดึงมาได้ 200

*

iRuler

• 1,282
ลอง -  swaps กับ commissions เข้าไปด้วยครับ

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: iRuler ที่ 22, มีนาคม  2019, 02:21:29 PM
ลอง -  swaps กับ commissions เข้าไปด้วยครับ

ประมาณนั้น นะครับ ท่าน น่าจะลืมใส่ ค่า spread ไปด้วย มีผลมากเลย นะครับ
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"