traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ ที่ 1 มีนาคม 2562 เดือนปิดแดง คงขึ้นไปเอาแรงลงต่อ

• 33 replies
  • 2516 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,350
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟทองคำ Gold,ราคาทองคำ วันศุกร์ ที่ 1 มีนาคม 2562 เดือนปิดแดง คงขึ้นไปเอาแรงลงต่อ

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1304-1306 60-80pip 200 pip

Signal Buy กราฟล่าสุดเดือนที่ผ่านมาได้ทำการปิด แท่งเทียนเดือนแดงได้ แสดงถึงสัญญาณการกลับตัวที่ดีในระดับ TF ใหญ่ และตอนนี้กราฟก็หลุดเทรนไลน์มาแล้วหลักการทั่วไปต่อการลงต่อที่ดีก็คือกลับไปเทสเบรคเอ้าก่อนนั้นเองเพราะฉะนั้น ในจุดที่จะ Buy จุดนนี้เป็นจุดที่เป็นแนวรับเก่าในอดีตเยอะหลายจุดมีสิทธิที่กราฟจะเอาจุดนี้เป็นจุดที่่ขึ้นไปทดสอบ เบรคเอ้าก็เป็นไปได้สูง TP ของจุดนี้คือจุดทุบต่อเนื่องที่ดีเช่นเดียวกันเพราะถ้าเป็นแบบนั้นเราก็จะได้ทั้งขึ้นและลงในจุดทดสอบเบรคเอ้าสวยๆเลนทีเดียว

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1325-1326 60-80 pip 200-400 pip

Signal Sell จุด Sell ในโซนนี้คือจุดที่กราฟกลับขึ้นมาทดสอบเบรคเอ้านั้นเอง เรามีเทรนใหญ่อย่างแท่งเดือนเป็นเพื่อนเรียบร้อยแล้ว ทั้งยังมีจุดที่ทะลุเบรคเอ้าและแนวต้านเก่าๆที่กดลงจากโซนนี้ให้ได้เห็นในอดีต เป็นไปได้สูงที่กราฟจะมาเอาลงทุบจากจุดนี้ก่อนจะลงไปยาว ตาม Fibo ที่ผ่านมานั้นเอง หากใครรู้หลักการของการพักตัวก็จะรู้ว่าขึ้นมาเท่าไหร่ก็จะพักตัวลงประมาณ 50 % ของการขึ้นครั้งนั้นไม่แน่ว่าการทุบครั้งนี้อาจจะลงไปถึง 1250 เลยก็เป็นได้ สาธุ ++

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

• *
  • 8,350
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 9,169
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาาา...

วันนี้ นอกใจ GU หนีมา buy ทอง  ...  xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 8,350
  • 163

*

Money

ขอให้ตามสูตรนี้เลย แล้วรีบเทลงให้ไวเหมือนตอนบิน ไม่ขอไรมากแค่ 1240 ก็พอแระ  xc8*

*

• *
  • 8,350
  • 163
ขอให้ตามสูตรนี้เลย แล้วรีบเทลงให้ไวเหมือนตอนบิน ไม่ขอไรมากแค่ 1240 ก็พอแระ  xc8*
สุดๆก็น่าจะแค่ 1335 เดือนปิดแดงสวยงาม ย่อขึ้นเพื่อสะสมแรง ถีบลงมา คริคริ ดีดอย่าแปะ !! xc8* xc8* xc8*

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 9,169
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
สุดๆก็น่าจะแค่ 1335 เดือนปิดแดงสวยงาม ย่อขึ้นเพื่อสะสมแรง ถีบลงมา คริคริ ดีดอย่าแปะ !! xc8* xc8* xc8*
ดูเหมือนว่า น่าจะได้ ทั้งขึ้น ทั้งลง จริงๆ ตามสูตร... xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 8,350
  • 163
ดูเหมือนว่า น่าจะได้ ทั้งขึ้น ทั้งลง จริงๆ ตามสูตร... xc8* xc8* xc8*
เดือนมันปิดแดง พร้อมทั้งหลุดเทรนไลน์หลักขาขึ้นแล้ว และที่มั่นใจคือยังไงก็ลงแน่ๆ แต่มันจะลงตอนนี้หรือย่อขึ้นไปหาจุดลงดีดี เราก็เลยหาจุดที่มันจะย่อขึ้นไป แล้วเราก็ไปทุบที่จุดเริ่มต้นการลงครั้งสำคัญอีกที เก็บให้หมดทุก wave ต้นน้ำไม่พอ เก็บทุกภูเขานี้คือเรา คริคริ พูดไปเด่วเขาหมั้นไส้อีก  xc8* xc8* xc8* ถ้ามันขึ้นไม่จริงนี้หมาเลยนะ 5555  555+

*

ออฟไลน์ Beau Bo Song

• *
  • 18
  • 0
  • ขอบคุณผู้ให้ความรู้
เดือนมันปิดแดง พร้อมทั้งหลุดเทรนไลน์หลักขาขึ้นแล้ว และที่มั่นใจคือยังไงก็ลงแน่ๆ แต่มันจะลงตอนนี้หรือย่อขึ้นไปหาจุดลงดีดี เราก็เลยหาจุดที่มันจะย่อขึ้นไป แล้วเราก็ไปทุบที่จุดเริ่มต้นการลงครั้งสำคัญอีกที เก็บให้หมดทุก wave ต้นน้ำไม่พอ เก็บทุกภูเขานี้คือเรา คริคริ พูดไปเด่วเขาหมั้นไส้อีก  xc8* xc8* xc8* ถ้ามันขึ้นไม่จริงนี้หมาเลยนะ 5555  555+

หนูถือมาตั้งแต่ 1331 เลยค่ะ แต่เป็นขาบายใกล้ตายแหล่ว ฮือๆๆ  xz55** /**33

ใครหลอกหนูบาย  T*/-
การแสดงความรู้ ให้ผู้ไม่รู้คือการให้อันสูงสุด

ผม buy ทอง มา 5 วัน จะตายแล้วววว มันจะดีดขึ้นไหม

*

• *
  • 8,350
  • 163

หนูถือมาตั้งแต่ 1331 เลยค่ะ แต่เป็นขาบายใกล้ตายแหล่ว ฮือๆๆ  xz55** /**33

ใครหลอกหนูบาย  T*/-
ไม่น่าจะมีใครหลอกนะครับ ถ้าถือว่าตั้งแต่ 1331 เพราะ ช่วงไม้ Buy แรงผมวันพฤหัส มันดีดจากจุดเข้าขึ้นไป 80-90 pip ลงมาก็โดน SL หน้าออเดอร์
ส่วนไม้ที่ 2 ขึ้นไปไม่ไหวเพิ่งมาเปิดที่ราคา 1304 แต่กราฟดิ่งต่อลงมาโดน SL ไม่ได้่ไกลเลย 1300 (ส่วนของคุณ 1331 อันนี้ไม่ทราบว่ามาไง ถ้ายังถืออยู่แนะนำโดดออกครับ เพราะเทรนขาขึ้นมันแตกไปตั้งแต่วัน พฤหัสแล้วครับ
ส่วนวันศุกร์ที่ให้ BUy ในราคาตามหน้านี้เหตุผลมาจากอะไร อธิบายไว้ละเอียดครับ

*

• *
  • 8,350
  • 163
ผม buy ทอง มา 5 วัน จะตายแล้วววว มันจะดีดขึ้นไหม
ถ้ายังเหลือทุนแนะนำ ปิดทิ้งครับทองไม่ขึ้นไปง่ายๆแน่นอน วันเดียวกระชาก ทั้งเดือนที่ขึ้นมาหายหมดแบบนี้เปลี่ยนเทรนแล้วครับ กราฟเดือนปิดแดงด้วย (ขอถามหน่อยใครแนะนำให้ถือลากมายาวแบบนี้อะครับ เข้าออเดอร์เราต้องมีจุดตัดขาดทุนก่อนไปหา TP นะครับ)

*

ออฟไลน์ forcebewithyou

• 2,342
  • 76
  • Green PIPs Be With You
ทองเล่นยากใหมครับ อยากเล่นทองเหมือนกันแต่ไม่ถนัด

ถ้า buy อย่างเดียวจะ work ใหมครับ ถ้าราคาลงก็ถือไว้รอราคามันขึ้น

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,938
  • 2593
ทองเล่นยากใหมครับ อยากเล่นทองเหมือนกันแต่ไม่ถนัด

ถ้า buy อย่างเดียวจะ work ใหมครับ ถ้าราคาลงก็ถือไว้รอราคามันขึ้น

ไม่น่า จะดีนะครับ swap บาน เลย ครับ แบบนี้
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 61,938
  • 2593
ทุนยังเหลือครับ ทองโดนไป 100 $ ยังเหลือทุนอีก 800 ครับ ไม่มีใครแนะนำถือยาวครับ ดันไปกดพลาดในการซื้อขาย

จริงๆ หา แนวรับ แล้วบาย สวน ไป ครับ มีจังหวะดีๆกำไร ไม่ยาก
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

"สนับสนุนบอร์ดง่ายๆด้วยการเปิด ID Trade forex ผ่าน Link ของบอร์ด ขอบคุณครับ"

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill