traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2562 ไปให้สุดแล้วย่อตามสั่งซะ

• 2 replies
  • 642 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,012
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธที่ 20 กุมภาพันธ์ 2562  ไปให้สุดแล้วย่อตามสั่งซะ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3160-1.314 40-60 pip 100-120 pip

Signal Sell ในจุดนี้เป็นโซนทุบที่ดูแล้วต้องอาศัย แท่งเทียนในระดับ Day เข้ามาช่วยหน่อยเพราะว่า เป็นแนวต้านที่เคยโดนทำลายไปแล้วมีสิทธิที่จะทะลุไปได้ เพราะฉะนั้นแนว Fibo 50 จุดนี้เป็นวแนวต้านในอดีตที่สำคัญก็จริงแต่ก็ไม่ได้แข็งแรงเหมือนก่อนหน้านี้แล้ว มี Fibo 200 ของ Day ในระดับ 120 pip ก็ตามถ้ากราฟไม่ได้เลือกทางก็อาจจะทุบลงมาจนทำกำไรได้ แต่หากขาขึ้นไปต่อรุนแรงก็อย่าไปสวนก่อนแท่ง Day แดงจะมาปิดให้นำทางขาทุบก่อนละกัน

*** โซนทุบหลังจากนี้เป็นโซน 1.3222 หากกราฟทะลุมายันจุดนี้ก็ถือว่าจุดนี้เป็นโซนทุบ ที่สำคัญเช่นเดียวกัน ปล.ไม่ว่าจะจุดทุบไหนๆ หาแท่งเทียนบอกแรงลงไว้ก่อน แล้ว Stoploss ให้แข็งไว้อย่าปล่อยลาก แบบพวกที่ต้องการชนะเท่านั้นไม่ยอมติดลบ มันเป็นไปไม่ได้ ***

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.2870-1.2830 50-80 pip 200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy นี้เป็นจุดเข้าด้วยเหตุผลง่ายๆคือ กราฟลงมาพักตัวที่รอบ Fibo 50 ของรอบที่ขึ้นไปกับจุดนี้เป็น Fibo 38.2 รอบใหญ่ด้วยน่าจะมีแรงต้านที่สูง ส่วนถัดไปเป็นโซนของ Fibo 200-261.8 กราฟระดับ Day ใหญ่ด้วยเพราะฉะนั้นมีหลายปัจจัยที่จะทำให้จุดนนี้นั้นขึ้นไปได้ แต่ใครจะเข้าออเดอร์ รบกวนดูแท่ง H4 day ปิดให้สวยก่อนนะครับ เราจะได้ไม่ได้เข้าออเดอร์กับความหวังที่ว่า หวังว่าจะขึ้นทำให้เราสอยไม้ จนไร้สติครับ ฝึกมี Stoploss ไว้ไม่ล้างแน่นอน แต่ต้องเป็น Stoploss ทีเราวางแผนด้วยนะครับว่าจะเสียเท่าไหร่ เสียที่จุดไหนทำตามนั้นให้ได้ครับ

*** ในโซนนี้เป็นโซนเก่าที่เคยมีการดีดไปแล้วแต่การดีดครั้งเก่าเป็นการดีดแล้วปิดตัวไม่สวยงามไม่เหมาะสมจะสามารถขึ้นไปแต่กลับกันในจุดนี้ปิดเต็มแท่งสวยงามสำหรับการขึ้นไป กราฟอาจจะพุ่งไปเลยหรือย่อกลับมาให้เราเข้าออเดอร์สวยๆก็เป็นไปได้แต่ถ้ากราฟลงไป Low เดิมเน้นย้ำว่าต้องกระโดดออกนะครับ ***

###อันนี้คือซิกเก่าที่ TP ไปแล้วแต่จะมาเสริมให้ว่า ใครที่ถือ Buy อยู่ถ้ารู้สึกว่ากำไรพอเพียงแล้วก็ปิดไปก่อนแต่ใครที่อยากจะปล่อยต่อก็สมควรที่จะ SL หน้าออเดอร์ไปนะครับ ###

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออนไลน์ Lil Mayfly

• 8,746
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
จะใจเย็น..รอกราฟถึงต้นน้ำค่อยกิน..ไม่เดินทวนน้ำขึ้นไปหาต้นน้ำแล้ว เพราะเคยไม่ถึงต้นน้ำแต่ตายก่อน.. xc8* xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,012
  • 162
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
จะใจเย็น..รอกราฟถึงต้นน้ำค่อยกิน..ไม่เดินทวนน้ำขึ้นไปหาต้นน้ำแล้ว เพราะเคยไม่ถึงต้นน้ำแต่ตายก่อน.. xc8* xc8* xc8*
ต้นน้ำ คือจุดเริ่มต้นที่ดีที่สุด แต่จุดยอดที่สูงสุดคือเหวน้ำตก ซึ่งคงไม่มีใครไปหากินบนนั้น เพราะฉะนั้น นิยามต้นน้ำของแต่ละคนจึงต่างกันไป
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets

Tickmill