วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันจันทร์ ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2562 ยังไม่ถึงโซนสำคัญเราทุบต่อ อิอิ

• 4 replies
  • 771 views

*

ออฟไลน์ CASE Forex

• *
  • 10,507
  • 169
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/JPY วันจันทร์ ที่ 11 กุมภาพันธ์ 2562 ยังไม่ถึงโซนสำคัญเราทุบต่อ อิอิ

Type Price SL TP
Signal 1 Sell (ปัจจุบัน) 50-60 pip 150-230 pip

Signal Sell เมื่อกราฟทะลุเทรนไลน์ขาขึ้นก็แสดงว่ากราฟไม่สามารถปิดแท่งเขียว ให้เราเข้าออเดอร์ได้เลยในก่อนหน้านี้ จากนั้นกราฟก็ทะลุลงมาถึงยัน Ema 200 h4 เช่นเดียวกับ GBP/USD และทำลักษณะเดียวกันเลยคือปิดเขียว H4 และก็มีแท่งแดงสวนตามมา ทำให้เราเห็นว่ากราฟคงจะไปหา Fibo 50 รอบสวิงล่าสุดแน่ๆ และในโซนนั้นจะมี  Fibo 50 รอบใหญ่ และแนวรับที่แข็งแรงอย่าง 140.00 เพื่อนเก่าของเรานั้นเองครับ น่าจะเป็นโซน TP ของการทุบครั้งนี้ได้ดีทีเดียวครับ

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 140.00-139.7 60-80 pip 300-500 pip

Signal Buy เป็นจุดที่เราควร Buy หลังจากกราฟลงมาทะลุลงมาจากแนวรับของขาขึ้น ทำให้กราฟน่าจะสามารถลงมาที่จุดนัยยะสำคัญ อย่าง 140.00 ได้อีกครั้งเพราะฉะนั้นในจุดนนี้ยังมี Fibo รอบใหญ่ อย่าง  Fibo 50 และแนวรับเก่าในอดีตที่อาจจะเป็นจุดที่ทำให้กราฟสวิงขึ้นไปทำ Low ที่สูงขึ้นและสามารถพากราฟ GJ ขึ้นไปได้อีกครั้ง แน่ก่อนจะ Buy ในจุดนนี้ได้เราต้องรอกราฟอย่าง Day ขึ้นไปให้ปิดเขียวโซนนี้ถึงจะได้มี Stoploss ที่แน่ชัดก่อนจะ Buy เข้าไวแต่เสี่ยงล้างกับเข้าช้าแต่ไปแน่ก็ลองเลือกเอานะครับจะเลือกสิ่งไหน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 10,763
  • 29
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาาาาา...
ไม่รู้เข้าไว หรือเข้าช้า เพราะว่า ถือมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วค่ะ... xc8* xc8* xc8*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, กุมภาพันธ์ 2019, 02:08:41 PM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 10,507
  • 169
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณจ้าาาาาา...
ไม่รู้เข้าไว หรือเข้าช้า เพราะว่า ถือมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้วค่ะ... xc8* xc8* xc8*
(TH)** (TH)** g*/- g*/-
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 10,507
  • 169

Tags: