traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 07 กุมภาพันธ์ 2562 ลงขนาดนี้ก็ลงต่อไปก่อนเถอะ 2

• 12 replies
  • 995 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,170
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสที่ 07 กุมภาพันธ์ 2562  ลงขนาดนี้ก็ลงต่อไปก่อนเถอะ 2

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.295 (ปัจจุบัน) 40-50 80-120 pip

Signal Sell ในจุดนี้มาจากการที่ก่อนหน้านี้กราฟไม่ได้มีแท่ง Buy ปิดสวยให้เราได้เข้าออเดอร์เลยซึ่งด้วยสาเหตุนี้เองส่งผลทำให้กราฟโดนทุบลงมาเนื่องจากคำพูดที่ว่าถ้าขึ้นไม่ได้ก็ลงต่อนั้นเอง ทำให้โซน Sell ในจุดนนี้เป็นจุดต่อเนื่องจากเดิม ปัจจุบันเราจะเห็น H4 ปิดเขียวสวยงามที่ ema 200 h4 แต่พอเรามาดูจริงๆแล้วแท่ง h4 แข่งถัดไปดันปิดแดงขั้นซะแล้วทำให้รู้เลยว่าลงต่อเกือบ 100 % แน่ๆอีกทั้งว่า แท่งเทียนขาลงได้ทะลุแนวรับมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วทำให้กราฟน่าจะลงไปหารอบ fibo50 ของที่มันขึ้นมานั้นเองในจุดนั้นเป็นจุด Fibo 38.2 รอบใหญ่ด้วยซึ่งนี้ก็จะเป็น TP ที่สวยงาม รวมไปถึงจุดเข้าในขาขึ้นที่ดีอีกด้วยแต่ก็รอแท่ง ระดับ Day ให้เขียวแล้วละ

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1.2870-1.2830 50-80 pip 200 pip

Signal Buy จุดเข้า Buy นี้เป็นจุดเข้าด้วยเหตุผลง่ายๆคือ กราฟลงมาพักตัวที่รอบ Fibo 50 ของรอบที่ขึ้นไปกับจุดนี้เป็น Fibo 38.2 รอบใหญ่ด้วยน่าจะมีแรงต้านที่สูง ส่วนถัดไปเป็นโซนของ Fibo 200-261.8 กราฟระดับ Day ใหญ่ด้วยเพราะฉะนั้นมีหลายปัจจัยที่จะทำให้จุดนนี้นั้นขึ้นไปได้ แต่ใครจะเข้าออเดอร์ รบกวนดูแท่ง H4 day ปิดให้สวยก่อนนะครับ เราจะได้ไม่ได้เข้าออเดอร์กับความหวังที่ว่า หวังว่าจะขึ้นทำให้เราสอยไม้ จนไร้สติครับ ฝึกมี Stoploss ไว้ไม่ล้างแน่นอน แต่ต้องเป็น Stoploss ทีเราวางแผนด้วยนะครับว่าจะเสียเท่าไหร่ เสียที่จุดไหนทำตามนั้นให้ได้ครับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,914
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...
พอได้อาศัยทุบ GU กับ GJ ค่ะ ช่วงนี้.. ็Hip** ็Hip**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

hulk*** แอดวีนนี้GBP จะปรับดอกเบี้ยหรือป่าวครับ จากความคิดของแอดจะได้ทุบแรงๆจัดชุดใหญ่ไปเลยรอฟังอยู่นะครับ

*

• *
  • 8,170
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
hulk*** แอดวีนนี้GBP จะปรับดอกเบี้ยหรือป่าวครับ จากความคิดของแอดจะได้ทุบแรงๆจัดชุดใหญ่ไปเลยรอฟังอยู่นะครับ
เรื่องข่าว ผมไม่ได้รู้เรื่องเลยครับ ต้องขออภัยจริงๆ ผมมองว่ามันก็เหมือนการ เดา แต่วิธีผมคือวิเคราะห์ไปตามกราฟ เพราะ 90 % ของข่าวสุดท้ายก็มาแพ้เทคนิคอยู่ดี แต่เทคนิคที่พูดถึงคือต้อง วิเคราะห์เป็นจริงๆนะ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

• *
  • 8,170
  • 163
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา...
พอได้อาศัยทุบ GU กับ GJ ค่ะ ช่วงนี้.. ็Hip** ็Hip**
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

เรื่องข่าว ผมไม่ได้รู้เรื่องเลยครับ ต้องขออภัยจริงๆ ผมมองว่ามันก็เหมือนการ เดา แต่วิธีผมคือวิเคราะห์ไปตามกราฟ เพราะ 90 % ของข่าวสุดท้ายก็มาแพ้เทคนิคอยู่ดี แต่เทคนิคที่พูดถึงคือต้อง วิเคราะห์เป็นจริงๆนะ
ขอบคุณครับเจอแท่ง5นาทีผมก็ว่ามันน่าจะลงแรงได้

*

• *
  • 8,170
  • 163
ขอบคุณครับเจอแท่ง5นาทีผมก็ว่ามันน่าจะลงแรงได้
แท่งเล็กขนาดนั้น ผมไม่เคยดูเลยครับต่ำสุดจริงๆก็ ใช้ EMA 200 m15 สำหรับดูการกลับตัวมาหา ema เวลากราฟเป็นเทรนเท่านั้นครับ

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,358
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
ซิก 2 รอ h4 เขียว บายตามได้ใช่ไหมครับ  (TH)**

*

• *
  • 8,170
  • 163
 ทั้ง ลง และ ทั้งขึ้น จับวางชัดดๆๆ 2000 จุด แป๊ะๆ xc8* xc8* xc8* xc8*

*

• *
  • 8,170
  • 163
ซิก 2 รอ h4 เขียว บายตามได้ใช่ไหมครับ  (TH)**
ถ้าจะเอา H4 ตัวนี้เป็นหลัก แนะนำรอ ให้ Day เขียวคอนเฟริมก่อนดีกว่าครับ ยังไม่รู้ว่าจะจบแบบไหน แล้วถ้า DAy เขียวแล้ว รอจังหวะมันย่อลงมา 40-60 % ของแท่ง Day จังหวะนี้จะ Buy แบบมีเหตุผลและจะทำกำไรได้ไม่ยากเลยครับ เพราะถ้าเราเข้าตอนนี้ตามน้ำไปเลยมี 2 อย่างคือ 1 โดนลากก่อนปิดแท่ง DAy 2 ก็อาจจะกำไรแต่ไม่ได้จุดที่ดีครับ แนะนำรอก่อน เพราะจุดเข้าสวยๆ มันผ่านไปทั้งลงก่อนหน้า และขึ้นในจังหวะมะกี้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ลง 100 pip + ขึ้น 100 pip + แปะๆ ไม่ขาดไม่เกิน  xc8* xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ Gamezxii

• 1,358
  • 4
  • "ทนลากได้ แต่ทนถือกำไรนานไม่ได้"
ถ้าจะเอา H4 ตัวนี้เป็นหลัก แนะนำรอ ให้ Day เขียวคอนเฟริมก่อนดีกว่าครับ ยังไม่รู้ว่าจะจบแบบไหน แล้วถ้า DAy เขียวแล้ว รอจังหวะมันย่อลงมา 40-60 % ของแท่ง Day จังหวะนี้จะ Buy แบบมีเหตุผลและจะทำกำไรได้ไม่ยากเลยครับ เพราะถ้าเราเข้าตอนนี้ตามน้ำไปเลยมี 2 อย่างคือ 1 โดนลากก่อนปิดแท่ง DAy 2 ก็อาจจะกำไรแต่ไม่ได้จุดที่ดีครับ แนะนำรอก่อน เพราะจุดเข้าสวยๆ มันผ่านไปทั้งลงก่อนหน้า และขึ้นในจังหวะมะกี้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ลง 100 pip + ขึ้น 100 pip + แปะๆ ไม่ขาดไม่เกิน  xc8* xc8* xc8*

โอเคครับงั้นผมรอ แท่ง d ละกันสบายๆตามท่าน ขอบคุณครับ  (TH)**

*

• *
  • 8,170
  • 163

โอเคครับงั้นผมรอ แท่ง d ละกันสบายๆตามท่าน ขอบคุณครับ  (TH)**
ถ้าถึงเวลานั้นจริงๆ คุณจะรู้ทิศทาง 70-90 % แน่ๆแล้วว่ายังไงกราฟก็จะขึ้นไม่ต้องรีบร้อนปล่อยออเดอร์พุ่งทะยานไปเรื่อยๆ ในทิศที่ขาใหญ่เขาบอกก็ฟิน พอแล้ว  /*CC

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 8,914
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
..มาอ่าน เก็บข้อมูล..  (TH)** (TH)** (TH)**
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill